
JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA MANISPAA YA UBUNGO 

SHULE YA SEKONDARI GOBA MPAKANI 

 
S. L. P. 21829   simu 0767742360/0713742360 DAR ES SALAAM. 

 

JINA LA MWANAFUNZI: ……………………………………………………………….. 

FORM YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA – 2021 

Uongozi wa shule ya Sekondari Goba Mpakani unayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha 

kwanza mwaka  2021 katika shule ya Sekondari Goba Mpakani  mwaka huu kama mwanafunzi wa kutwa. Hongera sana 

kwa kupata nafasi hii adimu. 

MAHALI SHULE ILIPO:  

Shule ya sekondari  Goba Mpakani Ipo mkoa wa Dar es salaam, Wilaya ya Ubungo , Kata ya Goba mtaa wa Goba 

Mpakani (TEGETA “A”) umbali kutoka barabara kuu ya morogoro eneo la Stendi ya Mbezi kimara kufika shuleni ni 

kilometa 9, kutoka Chuo Kikuu cha Dar Es Salaam kupitia Goba mwisho ni Kilomita 15  na kupitia mbezi TangiBovu  Goba 

ni kilomita 21.kutoka Tegeta kupitia Madale kisauke ni kilomita 19 na kulangwa kisauke GobaMpakani ni kilomita 11. 

 

MUDA WA KUFUNGUA SHULE 

Shule itafunguliwa tarehe  04.01.2020 Saa 1:00 asubuhi fika na vitu vyote vinavyohitajika ili uweze kusajiliwa. Mwanafunzi 

ambaye hataripoti kwa ;muda uliopangwa, nafasi yake itajazwa na mwanafunzi mwingine. 

 

MAHITAJI MUHIMU YAKUJA NAYO SHULENI 

1. Sare ya Shule pair mbili. 

2. Begi la kubebea madaftari 

3. Mkebe wa vifaa vya hisabati 

4. Madaftari 11 counter book (Quire 3 au 4) pamoja na madaftari 9 madogo(Quire 1 kwa ajili ya mazoezi. 

5. Kamusi (Dictionary)  English to English. 

6. Mathematical table (four figure). 

7. Plastic spring file moja. 

8. Vitabu viwili “class reader books” Mabara the farmer na Hawa the Bus driver. 

9. Kalamu ya wino bluu/nyeusi na risasi pamoja na rula. 

10. T-shirt,bukta/trucksuit  za rangi ya njano yenye michirizi myeusi  mabegani na miguuni na raba  kwa ajili ya 

michezo/mazoezi. 

MAELEZO YA SARE YA SHULE:- 

WAVULANA 

 Shati jeupe la mikono mifupi lisilo bana 

 Suruali ya rangi kijivu yenye upana wa cm 18 chini ndefu isiyoonyesha soksi unaposimama na marinda mawili kila 

upande 

 Soksi ya rangi nyeusi 

 Viatu vyeusi visivyo na kisigino vya kufunga na kamba 

 Nywele fupi sio kipara 

 



WASICHANA 

 Shati nyeupe ya mikono mifupi lisilo bana  

 Sketi ya marinda box moja mbelena moja nyuma 

 Soksi za rangi nyeupe 

 Viatu vyeusi visivyo vya kisigino virefu na vya kufunga  kamba 

 Nywele fupi sio kipala 

SHERIA ZA SHULE 

Nidhamu kwa ujumla 

1. Ni lazima mwanafunzi awahi shuleni asubuhi saa 1:00 na kufanya usafi wa mazingira ya shule na kuhudhuria 

gwaride la ukaguzi wa usafi na kuchangamsha mwili. 

2. Mwanafunzi yeyote haruhusiwi kuondoka katika eneo la shule bila kupata kibali kutoka kwa mwalimu wa darasa, 

wa zamu au idara ya malezi. 

3. Mwanafunzi anatakiwa kusimama, kusalimia na kuwapokea mzigo walimu au mtu yeyote mwenye umri mkubwa 

zaidi yake popote pale akutanapo na watu wa aina hiyo. 

4. Hairuhusiwi kutumia LUGHA CHAFU miongoni mwa wanafunzi na kwa mtu mwingine yeyote. 

5. Mwanafunzi anatakiwa kuwaheshimu wanafunzi wenzake, viranja na wafanyakazi wote wa shule. 

6. Kila mwanafunzi ni lazima ahudhurie vipindi vyote vya darasani na shughuli za michezo, na uzalishaji mali kwa 

mujibu wa ratiba. 

7. Mwanafunzi lazima afanye mitihani ya masomo yote anayosoma shuleni hapa. 

8. Mwanafunzi awapo shuleni haruhusiwi kuwa na aina yoyote ya vitu vifuatavyo:- 

Kucha ndefu, kupaka rangi, kuvaa cheni, hereni, nywele ndefu, kunyoa kipara, kunyoa nyusi, kupaka dawa 

nywele n.k. 

9. Mwanafunzi ahakikishe kuwa awapo mahali popote ndani au nje ya shule awe amevaa nguo za heshima. Ni 

marufuku kuvaa nguo zinazobana, fupi na nyepesi. 

10. Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo zaidi ya zile zilizotajwa katika maelezo ya kujiunga na shule,  ikiwemo sweta 

la rangi inayotakiwa. 

11. Wanafunzi wanatakiwa kutunza mali zao binafsi na mali za shule. Pia wanatakiwa  kutoa taarifa kwenye utawala 

juu ya uharibifu wa mali ya shule. 

12.  Ni marufuku kwa mwanafunzi yoyote kwenda kwenye maeneo yafuatayo bila sababu maalumu au bila 

kupewa ruhusa:- 

I. Shule za jirani na madukani 

II. Nyumba zinazozunguka shule 

III. Vibanda vya biashara nje ya shule 

13. Ni marufuku kwa mwanafunzi kukutwa sehemu zifuatazo:- 

I. Baa na klabu za usiku 

II. Nyumba za kulala wageni isipokuwa wanapokuwa na wazazi au walezi wao 

14. Wawapo shuleni wanafunzi hawaruhusiwi kumiliki vitu vya gharama kama: simu ya mkononi, redio, kamera, ipad, 

albam za picha na CD. 

15. Kila mwanafunzi ni lazima afanye bidii katika kila somo. Mwanafunzi ambaye atapata chini ya 50% mwisho wa 

mwaka atakariri darasa (atarudia) 

16. Hakikisha ukimya wa hali ya juu unazingatiwa katika maeneo yote ya shule naya kujifunzia hasa darasani, 

maktaba, maabara na kwenye koridos wakati wa vipindi. 

17. Adhabu ya viboko itaruhusiwa kwa kosa linalostahili na kuwa na taarifa/kibali cha Mkuu wa shule. 

18. Hakikisha muda wote unapokuwa shuleni unaongea lugha ya Kiingereza nje na ndani ya darasa. 

19. Mwanafunzi yeyote akikamatwa na kitu chochote kisichotakiwa shuleni kitaharibiwa mbele yake. 

B. MAKOSA AMBAYO MWANAFUNZI AKIYAFANYA ANAWEZA KUFUKUZWA SHULE 

1. Kutochukuwa ripoti ya maendeleo yake ya nusu mwaka au mwaka. 

2. Ulevi au matumizi ya madawa ya kulevya. 

3. Aina zote za wizi na unyang’anyi. 

4. Aina zote za makosa ya kujamiiana na uasherati. Hii ni pamoja na kukutwa na mikanda ya video, vitabu vichafu 

vya uasherati au vitu vinavyofanana na hivyo. 

5. Kupiga au kupagana. 

6. Matumizi ya lugha chafu au matusi. 



7. Makosa ya jinai. 

8. Kuzomea watumishi au kuchokoza wanafunzi wengine. 

9. Kugoma au kuchochea mgomo (ghasia). 

10. Kutohudhuria shuleni kwa muda wa siku 30 mfululizo bila taarifa. 

11. Kudharau Bendera ya Taifa kwa kutohudhuria paredi. 

12. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule, (Pia ikithibitika kutoa mimba) 

13. Kuoa au kuolewa. 

14. Utoro. 

15. Kukuwadia mwanafunzi mwenzie na mtumishi yeyote katika mambo ya mapenzi ndani na nje ya shule. 

16. Kunyanyasa mwanafunzi mwenzie kutokana na jinsia yake, udini, ulemavu, ugeni wake au hali yake. 

17. Kughushi mitihani au wizi wa mitihani, kukataa au kutofanya mitihani na mazoezi ya masomo bila sababu za 

msingi. 

18. Kukataa adhabu kwa makusudi. Pia adhabu inaweza kutolewa na mwalimu au kiranja yeyote kwa mwanafunzi 

anayeonesha utovu wa nidhamu. 

19. Kuharibu mali ya shule ikiwa ni pamoja na majengo, mali ya mtu au kundi la watu. 

20. Kukamatwa na simu, redio kamera, ipad, albam za picha na CD kwa mara ya pili baada ya kuonywa kwa mara 

ya kwanza. 

C. WAJIBU WA MZAZI 

1. Mzazi/Mlezi anatakiwa kumleta mwanae kumwandikisha shuleni anapoanza masomo. 

2. Mzazi/Mlezi anatakiwa kuandikisha majina ya watu wanne na namba zao za simu watakoruhusiwa kupata ripoti 

za mtoto akiwa shuleni na mawasiliano ya vikao, wito n.k. 

3. Mzazi/Mlezi anatakiwa kuja kuchukuwa ripoti ya mtoto wake kwa muhula husika vinginevyo hatapokelewa 

muhula unaofuata. 

4. Mzazi/Mlezi anatakiwa kufika shuleni kwa muda muafaka pindi anapohitajika na uongozi wa shule. 

5. Mzazi/Mlezi ajenge tabia ya kutembelea shule mara kwa mara ili kujua maendeleo ya mtoto wake badala ya 

kusubiri kuitwa ili kujenga mshikamano wa malezi. 

6. Mzazi/Mlezi amfahamu kwa jina na namba ya simu mwalimu wa darasa la mtoto wake ili kujenga mahusiano ya 

malezi ya mtoto. 

 

 

KARIBU SANA KATIKA SHULE YETU. 

 

……………………………………………………… 

MKUU WA SHULE GOBAMPAKANI SS 

 

 

 

 

MUHIMU: 

Fomu zilizoambatanishwa zinatakiwa zijazwe kikamilifu na zirudishwe shuleni. 

1. Fomu rasmi ya kuandikishwa 

2. Ahadl ya mwanafunzi na Mzazi/Mlezi. 

3. Fomu ya uchunguzi wa Daktari. 



 

 

 

KIAMBATISHO ‘A’ 

FOMU RASMI YA KUANDIKISHWA 

 

Sehemu hii ijazwe na mwanafunzi:- 

1. Jina kamili la mwanafunz: …………………………………………………. 

2. Uraia: …………………………………………………………………………… 

3. Dini: ……………………………………………………………………………... 

4. Tarehe ya kuzaliwa: …………………………………………………………. 

5. Mahali ulipozaliwa: ………………………………………………………….. 

6. Yatima/Sio yatima/Mzazi mmoja (kata isiyohusika) 

7. Shule uliyosoma kabla ya kuja Sekondari ya ………………………(Jaza jedwali) 

JINA LILILOANDIKISHWA 

SHULENI 

SHULE YA MSINGI 

ULIKOTOKA 

MWAKA 

ULIOANZIA 

MWAKA 

ULIOTOKA 

 

 

   

 

 

   

 

Saini ya mwanafunzi: …………………………….. Tarehe: ………………………………. 

Sehemu hii ijazwe na Mzazi/Mlezi: 

1. Jina kamili la Mzazi/Mlezi: …………………………………………………. 

2. Uraia: …………………………………………………………………………. 

3. Anuani kamili mjini DSM: ………………………………………………….. 

4. Sehemu unayoishi Wilaya: ………………………………………………... 

5. Mtaa: …………………………………………………………………………. 

6. Kata: ………………………………………………………………………….. 

7. Namba ya Simu: ………………………………………………(inayopatikana muda wote) 

Maelezo ya kikazi ya Mzazi/Mlezi 

1. Jina la mwajiri na Idara: …………………………………………………………. 

2. Anuani: ……………………………………………………………………………… 

3. Namba ya simu: …………………………………………………(inayopatikana muda wote) 

4. Kazi ya Mzazi/Mlezi: ……………………………………………………………….. 

(Mfano: Karani, Meneja, Mwalimu, Mfanyabiashara n.k.) 

 

 

Saini ya Mzazi/Mlezi:………………………………….. Tarehe:………………………. 

 

 

 

 

PICHA 

 

PICHA 



 

KIAMBATANISHO “B” 

 

AHADI YA MWANAFUNZI 

 

Mimi ……………………………………………………………………………………….. 

1. Nimeyasoma na kuyaelewa maelezo yote na nimekubali kujiunga na shule hii ya 

Sekondari ………………………….…………. Kuanzia tarehe ………………………… 

2. Naahidi kwamba:- 

a) Nitazingatia Sheria zote za shule na kutimiza mambo yote muhimu yaliyotajwa. 

b) Sitashiriki katika vitendo vya hujuma wala vitendo ambavyo vitakuwa kinyume 

na Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. 

c) Nitatunza mali ya Umma ambayo ni pamoja na Majengo, Samani, Vitabu na 

vifaa vya Maabara. 

d) Nipo tayari kuchukuliwa hatua yoyote stahiki endapo nitakiuka malekezo 

yaliyotolewa kwenye fomu hii. 

 

Saini ya Mwanafunzi:………………………………… Tarehe: ………………….. 

 

 

 

AHADI YA MZAZI/MLEZI 

Mzazi/Mlezi wa ……………………………………………………… Kidato cha ……………………. 

Na ahadi kwamba:- 

a. Nitashirikiana kikamilifu na uongozi wa shule na walimu wote kwa ujumla katika 

kumuelimisha na kumlea mtoto wangu. Hii ni kuhakikisha kuwa atazitii Sheria zote za 

shule na kuyazingatia mambo yote muhimu yaliyotajwa. 

b. Nitafanya kila niwezalo kumwezesha mwanangu kufika shuleni kila siku kabla ya saa 

1:00 asubuhi. 

c. Na kwamba mwanafunzi atahitimu na kufuzu Kidato cha Kwanza hadi cha Nne.  

d. Ninaruhusu mwanangu achukuliwe hatua yoyote stahiki endapo atavunja 

mojawapo ya sheria na Kanuni zilizoorodheshwa ikiwa na pamoja kulipa fidia ya 

mali,vifaa au miundo mbinu ya shule au uma aliyoshiriki au kushirikishwa kuharibu au 

kuhujumu kwa namna yeyote ile 

 

Saini ya Mzazi/Mlezi ……………………………………………. Tarehe:………………………….. 



 

 
 

 

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA 

PART A.  REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 

                                                           From  Goba Mpakani Secondary School, 

      P.o. Box 21829 

      Ubungo, Dar Es Salaam 

      TANZANIA. 

      DATE………………………….. 

The medical Officer 

…………………………………… 

…………………………………… 

……………………………………. 

Mr/Mrs…………………………………………………………………………….(full name) 

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full 

term Secondary Education. The Examination should include the following:- 

PART B: MEDICAL CERTIFICATE. 

1. (a)  Eyesight……………………………………………………………………………… 

(b)  Hearing……………………………………………………………………………… 

(c)  Speech ……………………………………………………………………………… 

(d)  Limb…………………………………………………………………………………. 

(e)   Venereal disease …………………………………………………………………….. 

(f)    Leprosy…………………………………………………………………………….. 

(g)   Epilepsy……………………………………………………………………………… 

2.   Neuroses………………………………………………………………………………….. 

3.   Pregnancy………………………………………………………………………………… 

4.  Other Serious diseases…………………………………………………………………..... 

       ……………………………………………………………………………………………. 

       ……………………………………………………………………………………………. 

I have examined the above named and considered that He/ She is physically fit/unfit  

And mentally fit/unfit for a full time Secondary Education. 

 

Full name…………………………Designation……………………….Signature………………. 

 

Official  stamp…………………………………………………………………………………… 

 

NB: To be filled and completed by a Medical government officer. 

   

 


