OFISI YA RAIS - TAMISEMI
HALMASHAURI YA MANISPAA YA UBUNGO
SHULE YA SEKONDARI GOGONI
S.L.P 90560, DAR ES SALAAM
REG: NO. GSS/S.4254/CENTRE NO.S.4938

JINA LA MWANAFUNZI: .....ocoiinmmnmmmmm s s s s s nn naa s s s na nnnnn
FOMU YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA GOGONI

Uongozi wa shule ya Sekondari Gogoni Tunayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa
kujiunga na kidato cha kwanza mwaka 2023 katika shule ya Sekondari Gogoni mwaka huu

kama mwanafunzi wa kutwa. Hongera sana kwa kupata nafasi hii.

MAHALI SHULE ILIPO:

Shule ya Sekondari Gogoni [po Mkoa wa Dar es salaam, Wilaya ya Ubungo , Kata ya
Kibamba mtaa wa Gogoni ni KM 2.5 toka njia panda ya kituo cha Polisi Gogoni. Usafiri ni
Pikipiki .

MUDA WA KUFUNGUA SHULE

Shule itafunguliwa tarehe 09/01/2023 Saa 1:00 asubuhi fika na vitu vyote
vinavyohitajika iliuweze kukaguliwa na kusajiliwa. Mwanafunzi ambaye hataripoti kwa

muda uliopangwa,nafasi yake itajazwa na mwanafunzi mwingine.

MAHITAJI MUHIMU YAKUJANAYO SHULENI

1. Sare ya Shule

2. Begila kubebea madaftari

3. Mkebe wa vifaa vya hisabati

4. Madaftari 11 counter book (Quire 2 yawe saba na Quire 3 yawe manne) na daftari
11 ndogo za msomi zenye kurasa 80 kwa ajili ya mazoezi darasani na home work.

5. Kamusi (Dictionary) English to Kiswahili au English to English.

6. Kalamu ya wino na risasi pamoja na rula

7. T-shirt (zinapatikana shule) na SWETA la nyuzi rangi ya damu mzee — na Raba kwa
ajili ya michezo — Nyeupe,

8. Vitabu viwili vya kiingereza ni mali ya mwanafunzi

i/Mabala The Farmer



9.

ii/Hawa The Bus Driver
Faili (FILE) - Flat file la plastiki kwa ajili ya kutunzia Taarifa za mwanafunzi

Kiambatanisho A,B,C na ripoti za maendeleo yake shuleni.

MAELEZO YA SARE YA SHULE:-

WAVULANA

Shati jeupe la mikono mifupi lisilo bana na urefu wa kutosha kuchomekea.

Suruali ya rangi ya (sampuli imeambatanishwa) yenye upana wa cm 19 chini na
marinda mawili kila upande. Angalizo mshono wa modo haukubaliki

Soksi ya rangi Nyeusi kwa wavulana (Free size)

Viatu vyeusi (ngozi)visivyo na kisigino vya kufunga na kamba

Nywele fupi sio kipara.

WASICHANA

Shati nyeupe ya mikono mifupi lisilo bana na urefu wa kutosha kuchomekea.
Wa dini ya kiislam ruksa kuvaa nusu kanzu na juba pamoja sketi ndefu.

Sketi ya marinda ya boksi ndefu ivuke goti (mfano upo shuleni)

Soksi za rangi nyeupe (free size)

Viatu vyeusi (ngozi) visivyo vya kisigino vya kufunga na kamba

Nywele fupi sio kipara

SHERIA ZA SHULE

Nidhamu kwa ujumla

1.

Ni lazima mwanafunzi awahi shuleni asubuhi saa 1:00 na kufanya usafi wa mazingira
ya shule na kuhudhuria gwaride la ukaguzi wa usafi na kuchangamsha mwili.
Mwanafunzi yeyote haruhusiwi kuondoka katika eneo la shule bila kupata kibali
kutoka kwa mwalimu wa darasa, wa zamu, idara ya malezi.

Mwanafunzi anatakiwa kusimama, kusalimia na kuwapokea mzigo walimu au mtu
yeyote mwenye umri mkubwa zaidi yake popote pale akutanapo na watu wa aina
hiyo.UTII

Hairuhusiwi kutumia LUGHA CHAFU miongoni mwa wanafunzi na kwa mtu mwingine
yeyote.

Mwanafunzi anatakiwa kuwaheshimu wanafunzi wenzake, viranja na wafanyakazi
wote wa shule.

Kila mwanafunzi ni lazima ahudhurie vipindi vyote vya darasani na shughuli za
michezo, na uzalishaji mali kwa mujibu wa ratiba.

Mwanafunzi lazima afanye mitihani ya masomo yote anayosoma shuleni hapa.
Mwanafunzi awapo shuleni haruhusiwi kuwa na aina yoyote ya vitu vifuatavyo: -
Kucha ndefu, kupaka rangi, kuvaa cheni, hereni, nywele ndefu, kunyoa kipara,
kunyoa nyusi, kupaka dawa nywele n.k.



10.

11.

12.

13.

14,

Mwanafunzi ahakikishe kuwa awapo mahali popote ndani au nje ya shule awe
amevaa nguo za heshima. Ni marufuku kuvaa nguo zinazobana, fupi na nyepesi.
Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo zaidi ya zile zilizotajwa katika maelezo ya
kujiungana shule, ikiwemo sweta la rangi inayotakiwa.
Wanafunzi wanatakiwa kutunza mali zao binafsi na mali za shule. Pia wanatakiwa
kutoa taarifa kwenye utawala juu ya uharibifu wa mali ya shule.
Ni marufuku kwa mwanafunzi yoyote kwenda kwenye maeneo yafuatayo bila
sababu maalumu au bila kupewa ruhusa:-

. Shule za jirani na madukani

II. ~ Nyumba zinazozunguka shule

[II. ~ Vibanda vya biashara nje ya shule.
Ni marufuku kwa mwanafunzi kukutwa sehemu zifuatazo:-

. Baa na klabu za usiku

II. ~ Nyumba za kulala wageni isipokuwa wanapokuwa na wazazi au walezi wao
Wawapo shuleni wanafunzi hawaruhusiwi kumiliki vitu vya gharama kama: simu ya
mkononi, redio, kamera, ipad, albam za picha na CD.

15. Kila mwanafunzi ni lazima afanye bidii katika kila somo. Mwanafunzi ambaye

16.

17.

18.

19.

w

No v~

10.
11.

12.
13.

atapata chini ya 50% mwisho wa mwaka atapewa onyo kitaaluma.

Hakikisha utulivu wa hali ya juu unazingatiwa katika maeneo yote ya shule naya
kujifunzia hasa darasani, maktaba, maabara na kwenye korido wakati wa vipindi.
Hakikisha muda wote unapokuwa shuleni unaongea lugha ya Kiingereza nje na
ndani ya darasa na kujisomea vitabu vya kiingereza.

Mwanafunzi yeyote akikamatwa na kitu chochote kisichotakiwa shuleni kitaharibiwa
mbele yake ama kuzuiliwa bila kurudishiwa.

Usafiri kwa mwanafunzi ni Daladala,NOHA, Bajaji au Pikipiki.

B. MAKOSA AMBAYO MWANAFUNZI AKIYAFANYA ANAWEZA KUFUKUZWA SHULE

Ulevi au matumizi ya madawa ya kulevya akigundulika kuwa anajihusisha nayo.

. Aina zote za wizi na unyang‘anyi.

Aina zote za makosa yakujamiiana na uasherati. Hii ni pamoja na kukutwa na
mikanda ya video, vitabu vichafu vya uasherati au vitu vinavyofanana na hivyo.
Kupiga , kupagana au kuchochea ugomvi.

Matumizi ya lugha chafu au matusi.

Makosa ya jinai.

Kauili mbaya kwa mwalimu au watumishi wasio walimu au kuchokoza wanafunzi
wengine.

Kugoma au kuchochea mgomo (ghasia).

Kutohudhuria shuleni kwa muda wa siku 30 mfululizo bila taarifa.

Kudharau Bendera ya Taifa kwa kutohudhuria paredi.

Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule, (Pia ikithibitika kutoa
mimba)

Kuoa au kuolewa.

Kukuwadia mwanafunzi mwenzie na mtumishi yeyote katika mambo ya mapenazi
ndani na nje ya shule.



14.

15.

16.

17.
18.

Kunyanyasa mwanafunzi mwenzie kutokana na jinsia yake, udini, ulemavu, ugeni
wake au hali yake.

Kughushi mitihani au wizi wa mitihani, kukataa au kutofanya mitihani na mazoezi ya
masomo bila sababu za msingi.

Kukataa adhabu kwa makusudi. Pia adhabu inaweza kutolewa na mwalimu au
kiranja yeyote kwa mwanafunzi anayeonesha utovu wa nidhamu.

Kuharibu mali ya shule ikiwa ni pamoja na majengo, mali ya mtu au kundi la watu.
Kukamatwa na simu, redio kamera, ipad, albam za picha na CD kwa mara ya pili
baada ya kuonywa kwa mara ya kwanza.

C. WAJIBU WA MZAZI

Mzazi/Mlezi anatakiwa kumleta mwanae kumwandikisha shuleni anapoanza
masomo.

Mzazi/Mlezi anatakiwa kuandikisha majina ya watu wanne na namba zao za simu
watakoruhusiwa kupata ripoti za mtoto akiwa shuleni na mawasiliano ya vikao, wito
n.k.

Mzazi/Mlezi anatakiwa kuja kuchukuwa ripoti ya mtoto wake kwa muhula husika
vinginevyo hatapokelewa muhula unaofuata.

Mzazi/Mlezi anatakiwa kufika shuleni kwa muda muafaka pindi anapohitajika na
uongozi washule.

Mzazi/Mlezi ajenge tabia ya kutembelea shule mara kwa mara ili kujua maendeleo
ya mtoto wake badala ya kusubiri kuitwa ili kujenga mshikamano wa malezi.
Mzazi/Mlezi amfahamu kwa jina na namba ya simu mwalimu wa darasa la mtoto
wake ili kujenga mahusiano ya malezi ya mtoto.

KARIBU SANA KATIKA SHULE YETU.

MKUU WA SHULE

MUHIMU:

Fomu zilizoambatanishwa zinatakiwa zijazwe kikamilifu na zirudishwe shuleni zikiwa
kwenye Faili la mwanafunzi

1.
2.
3.

Fomu rasmi ya kuandikishwa - kiambatanisho A.
Ahadi ya mwanafunzi na Mzazi/Mlezi - kiambatanisho B.
Fomu ya uchunguzi wa Daktari - kiambatanisho C.



KIAMBATISHO ‘A’
PICHA

FOMU RASMI YA KUANDIKISHWA Mwanafunzi

Sehemu hii ijazwe na mwanafunzi:-

1 Jina kamili 1a mwanafunzi ; ...

2 0 = T = TP P PP PP .

3. DT o OSSR .

4. Tarehe ya Kuzaliwa: ...

5 Mahali UlPOZaliWa: ..o

6. Yatima / Sio yatima / Mzazi mmoja (kata isiyohusika)

7. Shule uliyosoma kabla ya kuja Sekondari ya.......ccccovonniinnninnneens (Jaza jedwali)

JINA LILILOANDIKISHWA SHULE YA MSINGI MWAKA MWAKA
SHULENI ULIKOTOKA ULIOANZIA ULIOTOKA

Saini ya mwanafunzi: ...........cccceiiieiine, . Tarehe: ..,

Sehemu hii ijazwe na Mzazi/Mlezi:

Jina kamili 1@ Mzazi/MI€Zi: ..o

L0 =T = TSP
Anuani kamili mjini DSM: .. .
Sehemu unayoishi Wilaya: ... .

PICHA
Mzazi/Mlezi

KAt

Namba ya SimuU: ... (ya haraka)
Ndugu wa Kkaribu jina ....cciiiiieiiiiie s SIMU oo,
Ndugu wa Kkaribu jina ....cccoiiiiieiiiiie s SIMU.coiiiieccceeececeeeeee,
10. Ndugu wa karibu jina ... SIMU.cciiiieccceeeeeceeeee

1
2
3
4
5. 1 = = TP
6
7
8
9

Maelezo ya kikazi ya Mzazi/Mlezi

1. Jinala mwajii Na Idara: ..o

2. Y o1 1= 11

3. Namba ya SimMU: e

4 Kazi ya Mzazi/MIEZi: ...
(Mfano: Karani, Meneja, Mwalimu, Mfanyabiashara n.k.)
Saini ya Mzazi/MIezii......cccueiiiiiiiiiiieiee Tareh€:..oooveiiiiiiiiiieie,



KIAMBATANISHO “B”

AHADI YA MWANAFUNZI

1 1T 0 1 R .

1.

Nimeyasoma na kuyaelewa maelezo yote na nimekubali kujiunga na shule hii ya

Sekondari ..o Kuanzia tarehe ...

Naahidi kwamba:-

a) Nitazingatia Sheria zote za shule na kutimiza mambo yote muhimu
yaliyotajwa.

b) Sitashiriki katika vitendo vya hujuma wala vitendo ambavyo vitakuwa
kinyume na Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

c) Nitatunza mali ya Umma ambayo ni pamoja na Majengo, Samani, Vitabu na
vifaa vya Maabara.

d) Nipo tayari kuchukuliwa hatua yoyote stahiki endapo nitakiuka malekezo

yaliyotolewa kwenye fomu hii.

Saini ya Mwanafunzii........ccoviiiiiiiiiiiien Tarehe: .....cooviiiininnn,

MZAZI/MICZI WA ..o Kidato cha .....ccoovvevenien.

Na ahadi kwamba:-

a.

Saini

Nitashirikiana kikamilifu na uongozi wa shule na walimu wote kwa ujumla katika

kumuelimisha na kumlea mtoto wangu. Hii ni kuhakikisha kuwa atazitii Sheria zote za

shule na kuyazingatia mambo yote muhimu yaliyotajwa.

Nitafanya kila niwezalo kumwezesha mwanangu kufika shuleni kila siku kabla ya saa
1:00 asububhi.

Na kwamba mwanafunzi atahitimu na kufuzu Kidato cha Kwanza hadi cha Nne.

Ninaruhusu mwanangu achukuliwe hatua yoyote stahiki endapo atavunja

mojawapo ya sheria na Kanuni zilizoorodheshwa na uongozi wa shule.

ya Mzazi/MIEZi .......ccccoiiiieeeeeeee e Tarehe:.....cooveeiiiiiiei .

KIAMBATANISHO C
6



THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
MINISTRY OF EDUCATION AND VOCATIONAL STUDIES
STUDENT MEDICAL CERTIFICATE

To be completed by a Government Medical Officer and returned to the Head of school Kibwegere
Secondary School, P.O.Box 9944 Dar es salaam.
To the Medical Officer: Date:....ccooeeeeecieeeens

o =TT

Please examine the student mentioned above and comment on his/her healthy by responding to
the following items. Kindly put a tick or cross in front of either YES or NO as you find appropriate.

Head of school.

1. Does the student have problems in connection with:

a) Sight? (1) NO (2)YES
IF YES, SEAtE. ..o e
b) Hearing? (1) NO (2)YES
IF YES, SEALE. ..o
c) Speech? (1) NO (2)YES
IF YES, SEALE. ..o
d) Blood pressure? (1) NO (2)YES
IF YES, SEALE. ..o
e) T.B? (1) NO (2)YES
IFYES, SEAtE..eeeeeec e
f) Any physical disability? (1) NO (2)YES
I YES, StAte. ..o
2. Do you; therefore recommend the said student medically fit for studentship at this school?
(1) NO (If NO, please state the reason) (YES)
REBSONSE ...
............................................. 3
Name and Signature of M.O Date
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