OFISI YA RAIS - TAMISEMI
HALMASHAURI YA MANISPAA YA UBUNGO
SHULE YA SEKONDARI KIBWEGERE
S.L.P 9944, DAR ES SALAAM
REG: NO. KSS/S.4140/CENTRE NO.S.468

JINA LA MWANAFUNLL ....ouiiiiiiiiiiiiiiicic e e a e e ae
FOMU YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANLZA .........ccccvenennennen.

Uongozi wa shule ya Sekondari Kibwegere Tunayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa
kujiunga na kidato cha kwanza mwaka.................. katika shule ya Sekondari Kibwegere

mwaka huu kama mwanafunzi wa kutwa. Hongera sana kwa kupata nafasi hii.

MAHALI SHULE ILIPO:

Shule ya Sekondari Kibwegere Ipo Mkoa wa Dar es salaam, Wilaya ya Ubungo , Kata ya
Kibamba mtaa wa Kibwegere ni KM 5 toka njia panda ya shule kibamba. Usdfiri ni
Daladala ,Noha, au Bajaji .

MUDA WA KUFUNGUA SHULE

Shule itafunguliwa tarehe ................ Saa 1:00 asubuhi fika na vitu vyote vinavyohitajika ili
uweze kukaguliwa na kusajiliwa. Mwanafunzi ambaye hataripoti kwa muda uliopangwa,
nafasi yake itajozwa na mwanafunzi mwingine.

MAHITAJI MUHIMU YAKUJANAYO SHULENI

Sare ya Shule
Begila kubebea madaftari

Mkebe wa vifaa vya hisabati

Wb -

Madaftari 11 counter book (Quire 2 yawe saba na Quire 3 yawe manne) na daftari
11 ndogo za msomi zenye kurasa 80 kwa qgijili ya mazoezi darasani na home work.
Kamusi (Dictionary) English to Kiswahili au English to English.

Kalamu ya wino na risasi pamoja na rula

T-shirt, Bukta na SWETA la nyuzi = bluu na Raba kwa qjili ya michezo - Nyeupe,

® N o o

Vitabu viwili vya kiingereza ni mali ya mwanafunzi

i/Mabala The Farmer

ii/Hawa The Bus Driver

9. Faili (FILE) - Flat file la plastiki kwa qjili ya kutunzia Taarifa za mwanafunzi
Kiambatanisho A,B,C na ripoti za maendeleo yake shuleni.
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MAELEZO YA SARE YA SHULE:-

WAVULANA

Shati jeupe la mikono mifupi lisilo bana na urefu wa kutosha kuchomekea.

Suruali ya rangi ya (sampuli imeambatanishwa) yenye upana wa cm 19 chini na
marinda mawili kila upande. Angalizo mshono wa modo haukubaliki

Soksi ya rangi Nyeusi kwa wavulana (Free size)

Viatu vyeusi (ngozi)visivyo na kisigino vya kufunga na kamba

Nywele fupi sio kipara.

WASICHANA

Shati nyeupe ya mikono mifupi lisilo bana na urefu wa kutosha kuchomekea.
Wa dini ya kiislam ruksa kuvaa nusu kanzu na juba

Sketi ya marinda ya boksi ndefu ivuke goti (mfano upo shuleni)

Soksi za rangi nyeupe (free size)

Viatu vyeusi (ngozi) visivyo vya kisigino vya kufunga na kamba

Nywele fupi sio kipara

SHERIA ZA SHULE

Nidhamu kwa ujumla

1.

Ni lazima mwanafunzi awahi shuleni asubuhi saa 1:00 na kufanya usafi wa mazingira
ya shule na kuhudhuria gwaride la ukaguzi wa usafi na kuchangamsha mwvili.
Mwanafunzi yeyote haruhusiwi kuondoka katika eneo la shule bila kupata kibali
kutoka kwa mwalimu wa darasa, wa zamu, idara ya malezi.

Mwanafunzi anatakiwa kusimama, kusalimia na kuwapokea mzigo walimu au mtu
yeyote mwenye umri mkubwa zaidi yake popote pale akutanapo na watu wa aina
hiyo.UTIl

Hairuhusiwi kutumia LUGHA CHAFU miongoni mwa wanafunzi na kwa mtu mwingine
yeyote.

Mwanafunzi anatakiwa kuwaheshimu wanafunzi wenzake, viranja na wafanyakazi
wote wa shule.

Kila mwanafunzi ni lazima ahudhurie vipindi vyote vya darasani na shughuli za
michezo, na uzalishaji mali kwa mujibu wa ratiba.

Mwanafunzi lazima afanye mitihani ya masomo yote anayosoma shuleni hapa.
Mwanafunzi awapo shuleni haruhusiwi kuwa na aina yoyote ya vitu vifuatavyo:-
Kucha ndefu, kupaka rangi, kuvaa cheni, hereni, nywele ndefu, kunyoa kipara,
kunyoa nyusi, kupaka dawa nywele n k.

Mwanafunzi ahakikishe kuwa awapo mahali popote ndani au nje ya shule awe
amevaa nguo za heshima. Ni marufuku kuvaa nguo zinazobana, fupi na nyepesi.

. Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo zaidi ya zile zilizotajwa katika maelezo ya

kujiungana shule, ikiwemo sweta la rangi inayotakiwa.
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10.
1.

12.
13.

. Wanafunzi wanatakiwa kutunza mali zao binafsi na mali za shule. Pia wanatakiwa

kutoa taarifa kwenye utawala juu ya uharibifu wa mali ya shule.

. Ni marufuku kwa mwanafunzi yoyote kwenda kwenye maeneo yafuatayo bila

sababu maalumu au bila kupewa ruhusa:-
l.  Shule za jirani na madukani
. Nyumba zinazozunguka shule
lll.  Vibanda vya biashara nje ya shule.

. Ni marufuku kwa mwanafunzi kukutwa sehemu zifuatazo:-

|.  Baa na klabu za usiku
. Nyumba za kulala wageni isipokuwa wanapokuwa na wazazi au walezi wao

. Wawapo shuleni wanafunzi hawaruhusiwi kumiliki vitu vya gharama kama: simu ya

mkononi, redio, kameraq, ipad, albam za picha na CD.

. Kila mwanafunzi ni lazima afanye bidii katika kila somo. Mwanafunzi ambaye

atapata chini ya 50% mwisho wa mwaka atapewa onyo kitaaluma.

. Hakikisha utulivu wa hali ya juu unazingatiwa katika maeneo yote ya shule naya

kujifunzia hasa darasani, maktaba, maabara na kwenye korido wakati wa vipindi.

. Hakikisha muda wote unapokuwa shuleni unaongea lugha ya Kiingereza nje na

ndani ya darasa na kujisomea vitabu vya kiingereza.

. Mwanafunzi yeyote akikaomatwa na kitu chochote kisichotakiwa shuleni kitaharibiwa

mbele yake ama kuzuiliwa bila kurudishiwa.

.Usafii kwa mwanafunzi ni Daladala,NOHA,au Bajaji  .Pikipiki (BODABODA)

hairihusiwi.
B. MAKOSA AMBAYO MWANAFUNZI AKIYAFANYA ANAWEZA KUFUKUZWA SHULE

Ulevi au matumizi ya madawa ya kulevya akigundulika kuwa anajinusisha nayo.
Aina zote za wizi na unyang'anyi.

Aina zote za makosa yakujamiiana na uasherati. Hii ni pamoja na kukutwa na
mikanda ya video, vitabu vichafu vya uasherati au vitu vinavyofanana na hivyo.
Kupiga , kupagana au kuchochea ugomvi.

Matumizi ya lugha chafu au matusi.

Makosa ya jinai.

Kauili mbaya kwa mwalimu au watumishi wasio walimu au kuchokoza wanafunzi
wengine.

Kugoma au kuchochea mgomo (ghasial).

Kutohudhuria shuleni kwa muda wa siku 30 mfululizo bila taarifa.

Kudharau Bendera ya Taifa kwa kutohudhuria paredi.

Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule, (Pia ikithibitika kutoa
mimba)

Kuoa au kuolewa.

Kukuwadia mwanafunzi mwenzie na mtumishi yeyote katika mambo ya mapenzi
ndani na nje ya shule.

. Kunyanyasa mwanafunzi mwenzie kutokana na jinsia yake, udini, ulemavu, ugeni

wake au hali yake.

. Kughushi mitihani au wizi wa mitihani, kukataa au kutofanya mitihani na mazoezi ya

masomo bila sababu za msingi.



16.

17.
18.

Kukataa adhabu kwa makusudi. Pia adhabu inaweza kutolewa na mwalimu au
kiranja yeyote kwa mwanafunzi anayeonesha utovu wa nidhamu.

Kuharibu mali ya shule ikiwa ni pamoja na majengo, mali ya mtu au kundi la watu.
Kukamatwa na simu, redio kamera, ipad, albam za picha na CD kwa mara ya pili
baada ya kuonywa kwa mara ya kwanza.

C. WAIJIBU WA MZAII

. Mzazi/Mlezi anatakiwa kumleta mwanae kumwandikisha shuleni anapoanza

masomo.
Mzazi/Mlezi anatakiwa kuandikisha majina ya watu wanne na namba zao za simu
watakoruhusiwa kupata ripoti za mtoto akiwa shuleni na mawasiliano ya vikao, wito
n.k.

Mzazi/Mlezi anatakiwa kuja kuchukuwa ripoti ya mtoto wake kwa muhula husika
vinginevyo hatapokelewa muhula unaofuata.

Mzazi/Mlezi anatakiwa kufika shuleni kwa muda muafaka pindi anapohitajika na
uongozi washule.

Mzazi/Mlezi ajenge tabia ya kutembelea shule mara kwa mara ili kujua maendeleo
ya mtoto wake badala ya kusubiri kuitwa ili kujenga mshikamano wa malezi.
Mzazi/Mlezi amfahamu kwa jina na namba ya simu mwalimu wa darasa la mtoto
wake ili kujenga mahusiano ya malezi ya mtoto.

KARIBU SANA KATIKA SHULE YETU.

MKUU WA SHULE

MUHIMU:

Fomu zilizoambatanishwa zinatakiwa zijazwe kikamilifu na zirudishwe shuleni zikiwa
kwenye Faili la mwanafunzi

1.
2.
3.

Fomu rasmi ya kuandikishwa — kiambatanisho A.
Ahadi ya mwanafunzi na Mzazi/Mlezi - kiambatanisho B.
Fomu ya uchunguzi wa Daktari - kiambatanisho C.



KIAMBATISHO ‘A’
PICHA

FOMU RASMI YA KUANDIKISHWA Mwanafunzi

Sehemu hii ijozwe na mwanafunzi:-

NoOoh~hWwd =

JiNa kamili [a MWONATUNZI S ..o e
0T P

15 PPN
TArENE YO KUZAIWA: o e e e e
MANAlT UNPOZAIIWE: et e e

Yatima / Sio yatima / Mzazi mmoja (kata isiyohusika)

Shule uliyosoma kabla ya kuja Sekondari ya .....coovviiiiiiiiiiiiiiiienn (Jaza jedwali)

JINA LILILOANDIKISHWA SHULE YA MSINGI MWAKA MWAKA

SHULENI ULIKOTOKA ULIOANZIA ULIOTOKA

Saini ya mwanafunzi: ..o Tarehe: ..o

Sehemu hii ijazwe na Mzazi/Mlezi:

1

2
3. Anuani kKamilimjini DSM: .o
4. Sehemu unayoishi WIlayQ: ...,
5.
6
7
8
9.
1

. JINA KAMIT IO MZAZI/MICZI: oo PICHA

U] o {e N PR Mzazi/Miezi

1YL (e (o PR

e ) 1@
NAMbO YO SIMU: o (ya haraka)
Ndugu wa karibu jina .......cccoiiiiiiiiee SIMU. e
Ndugu wa karibu jina .......cccooiiiiiiieee SIMU. e

0. Ndugu wa Karibu jiNQ .....oeiiiiiceeeeceeee e SIMU. e

Maelezo ya kikazi ya Mzazi/Mlezi

LN =

JiNa 1A MW NA IAAIQ: o
N 18] o | PP
NOMDO YO SIMU: et
KOZI YO MZOZI/MIEZI: ...,
(Mfano: Karani, Meneja, Mwalimu, Mfanyabiashara n.k.)

Saini ya Mzazi/MIEZii.......c.ccooviiiiiiiiiiiiiiiaa, Tarehe:.....cocoovviiiiiiiinin..



KIAMBATANISHO “B”

AHADI YA MWANAFUNZI

2. Naahidi kwamba:-

a) Nitazingatia Sheria zote za shule na kutimiza mambo yote muhimu
yaliyotajwa.

b) Sitashiriki katika vitendo vya hujuma wala vitendo ambavyo vitakuwa
kinyume na Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

c) Nitatunza mali ya Umma ambayo ni pamoja ha Majengo, Samani, Vitabu na
vifaa vya Maabara.

d) Nipo tayari kuchukuliwa hatua yoyote stahiki endapo nitakivka malekezo

yaliyotolewa kwenye fomu hii.

Saini ya Mwanafunzic.........c.ooviiiiiii Tarehe: ...l

MZQAZI/MIEZI WO ... Kidato cha ......cooviiiiiints
Na ahadi kwamba:-

a. Nitashirikiana kikamilifu na uvongozi wa shule na walimu wote kwa ujumla katika
kumuelimisha na kumlea mtoto wangu. Hii ni kuhakikisha kuwa atazitii Sheria zote za
shule na kuyazingatia mambo yote muhimu yaliyotajwa.

b. Nitafanya kila niwezalo kumwezesha mwanangu kufika shuleni kila siku kabla ya saa
1:00 asubuhi.

c. Na kwamba mwanafunzi atahitimu na kufuzu Kidato cha Kwanza hadi cha Nne.

d. Ninaruhusu mwanangu achukuliwe hatua yoyote stahiki endapo atavunja

mojawapo ya sheria na Kanuni zilizoorodheshwa na uongozi wa shule.

SAINI YA MZAZI/MIEZI ..o, Tarehe ..o,



KIAMBATANISHO C

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
MINISTRY OF EDUCATION AND VOCATIONAL STUDIES
STUDENT MEDICAL CERTIFICATE

To be completed by a Government Medical Officer and returned to the Head of school Kibwegere
Secondary School, P.O.Box 9944 Dar es salaam.
To the Medical Officer: Date:....cooveveeeiiieeeiiins

Please examine the student mentioned above and comment on his/her healthy by responding to
the following items. Kindly put a tick or cross in front of either YES or NO as you find appropriate.

Head of school.

1. Does the student have problems in connection with:

a) Sight? (1) NO (2)YES
IF YES, SEAte.. . oo
b) Hearing? (1) NO (2)YES
I YES, STt
c) Speech? (1) NO (2)YES
I YES, STt
d) Blood pressure? (1) NO (2)YES
I YES, STt
e) T.B? (1) NO (2)YES
If @S, StAe..ccc e
f) Any physical disability? (1) NO (2)YES
If @S, StAe...cc e
2. Do you; therefore recommend the said student medically fit for studentship at this school?
(1) NO (If NO, please state the reason) (YES)
REASOMS: ...
............................................. 3
Name and Signature of M.O Date



