



JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAISTAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MANISPAA YA UBUNGO
SHULE YA SEKONDARI KINZUDI
S.L.P 96322 DAR ES SALAAM
Kinzudi2010@gmail.com
REG: NO. KSS/S.4260 /NECTA-CENTRE NO.S.4612



JINA LA MWANAFUNZI:

FOMU YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA – 2023

Uongozi wa shule ya **Sekondari Kinzudi** Tunayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza mwaka 2023 katika shule ya **Sekondari Kinzudi** mwaka huu kama mwanafunzi wa kutwa. Hongera sana kwa kupata nafasi hii adimu.

MAHALI SHULE ILIPO:

Shule ya **Sekondari Kinzudi** Ipo Mkoa wa Dar es salaam, Wilaya ya Ubungo , Kata ya **Goba .shukia** NJIA PANDA YA KINZUDI.

MUDA WA KUFUNGUA SHULE

Mwanafunzi aripoti tarehe **09/01/2023** Saa 1:00 asubuhi ,fika na vitu vyote vinavyohitajika kwa ajili ya kukaguliwa na kusajiliwa . Mwanafunzi ambaye hataripoti kwa muda uliopangwa, nafasi yake itajazwa na mwanafunzi mwingine.

Masomo yataanza rasmi tarehe **09/01/2022**.

MAHITAJI MUHIMU YAKUJANAYO SHULENI

1. Sare ya Shule jozi mbili.
2. Begi la kubebea madaftari
3. Mkebe wa vifaa vya hisabati
4. Madaftari **09** counter book(Quire 2 idadi **Sita** na Quire 3 idadi **Matatu**) na Daftari **09** ndogo za msomi zenye kurasa 80 kwa ajili ya mazoezi darasani na home work.
5. Kamusi (Dictionary) English to English.
6. Mathematical four figure table
7. Kalamu za wino na risasi pamoja na rula.
8. T-shirt sare ,Bukta,Raba kwa ajili ya michezo.
9. Vitabu vinne vya kiingereza ni mali ya Mwanafunzi kuinua Lugha ya kiingereza kitaaluma awapo shule na nje ya shule kuweza kujisomea binafsi .

i/REHEMA THE HOUSE GIRL - Dorothy.

ii/KALULU THE HARE – Frank Worthington.

iii/Mabala the famer – Richard S Mabala.

iv/Hawa thebus driver - Richard S Mabala.

10. File la kubebea Taarifa za Mwanafunzi zitazohitajika kurudi shule – flat file au Sring file . 01.

MAELEZO YA SARE YA SHULE:-

WAVULANA

- Shati jeupe la mikono mifupi lisilo bana na urefu wa kutosha kuchomekea
NEMBO YA SHULE
- Suruali 2 za kushona **Rangi ya Ugoro** yenye upana wa **sm 32** chini mzunguko na marinda mawili kila upande, Tai iwe rangi ya suruali iwe ndefu.
Angalizo mshono wa modo hautakubaliki
- Soksi ya ranginyeusi kwa wavulana (Free size)
- Viatu vyeusi (ngozi) visivyona **kisigino kirefu vya kufunga na kamba**
- Nywele fupi sio kipara .
- Sare za michezo Bukta na T-shirt KIJANI yenye mistari NYEUPE ,Raba kwa ajili ya michezo , pamoja **SWETA la nyuzi Rangi ugoro.**

WASICHANA

- Shati nyeupe ya mikono mifupi lisilo bana na urefu wa kutosha kuchomekea, kwa muislamu shati la mikono mirefu na juba nusu kanzu +NEMBO YA SHULE.
- Sketi ya marinda ya boksi ndefu ivuke Magoti ,**Rangi ya Ugoro**, Tai iwe rangi ya sketi iwe ndefu.
- Soksi za rangi nyeupe (free size)
- Viatu vyeusi (ngozi) visivyo vya **kisigino vya kufunga na kamba** au Juma na Roza.
- Nywele fupi sio kipara
- Sare za michezo, Raba nyeupe ,Tracksuti KIJANI , SWETA la nyuzi Rangi ugoro.

ANGALIZO

(KWA MZAZI/MLEZI EPUKA MSHONO SKETI FUPI AU SURUALI MODO AU SHATI MODO LA MWANAFUNZI SIMAMIA MWENYEWWE KWANI MODO ZOTE HAZIKUBALIKI.

SHERIA ZA SHULE

Nidhamu kwa ujumla

1. Ni lazima mwanafunzi awahi shuleni asubuhi saa 1:00 na kufanya usafi wa mazingira ya shule na kuhudhuria gwaride la ukaguzi wa usafi na kukimbia mchakamchaka.
2. Mwanafunzi yeyote haruhusiwi kuondoka katika eneo la shule bila kupata **kibali** kutoka kwa mwalimu wa darasa, wa zamu ,au idara ya malezi.
3. Mwanafunzi anatakiwa kusimama, kusalimia na kuwapokea mzigo walimu au mtu yeyote mwenye umri mkubwa zaidi yake popote pale akutanapo na watu wa aina hiyo. UTII
4. Hairuhusiwi kutumia **LUGHA CHAFU** miongoni mwa wanafunzi na kwa mtu mwingine yeyote.
5. Mwanafunzi anatakiwa kuwaheshimu wanafunzi wenzake, viranja na wafanyakazi wote wa shule.

6. Kila mwanafunzi ni lazima ahudhurie vipindi vyote vya darasani na shughuli za michezo, na uzalishaji mali kwa mujibu wa ratiba.
7. Mwanafunzi lazima afanye mitihani ya masomo yote anayosoma shuleni hapa.
8. Mwanafunzi awapo shuleni haruhusiwi kuwa na aina yoyote ya vitu vifuatavyo: - Kucha ndefu, kupaka rangi au ina , kuvaa cheni, hereni, nywele ndefu, kunyoa kipara, kunyoa nyusi, kupaka dawa nywele n.k.
9. Mwanafunzi ahakikishe kuwa awapo mahali popote ndani au nje ya shule awe amevaa nguo za heshima. Ni marufuku kuvaa nguo zinazobana, fupi na nyepesi.
10. Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo zaidi ya zile zilizotajwa katika maelezo ya kujiungana shule, ikiwemo sweta la rangi inayotakiwa.
11. Wanafunzi wanatakiwa kutunza mali zao binafsi na mali za shule. Pia wanatakiwa kutoa taarifa kwenye utawala juu ya uharibifu wa mali ya shule.
12. Ni marufuku kwa mwanafunzi yoyote kwenda kwenye maeneo yafuatayo bila sababu maalumu au bila kupewa ruhusa:-
 - I. Shule za jirani na madukani
 - II. Nyumba zinazozunguka shule
 - III. Vibanda vya biashara nje ya shule kwa ajili ya vitafunwa.
13. Ni marufuku kwa mwanafunzi kukutwa sehemu zifuatazo:-
 - I. Baa na klabu za usiku
 - II. Nyumba za kulala wageni isipokuwa wanapokuwa na wazazi au walezi wao
14. Wawapo shuleni wanafunzi hawaruhusiwi kumiliki vitu vya gharama kama: simu ya mkononi, redio, kamera, ipad, albam za picha na CD.
- 15. Kila mwanafunzi ni lazima afanye bidii katika kila somo. Mwanafunzi ambaye atapata chini ya 50% katika mitihani yake atapewa onyo kitaaluma na ushauri.**
16. Hakikisha utulivu wa hali ya juu unazingatiwa katika maeneo yote ya shule naya kujifunzia hasa **darasani, maktaba, maabara na kwenye koridos wakati wa vipindi.**
17. Hakikisha muda wote unapokuwa shuleni unaongea lugha ya Kiingereza nje na ndani ya darasa na kujisomea vitabu vya kiingereza.
18. Mwanafunzi yeyote akikamatwa na kitu chochote kisichotakiwa shuleni kitaharibiwa mbele yake ama kuzuiliwa bila kurudishiwa.

B. MAKOSA AMBAYO MWANAFUNZI AKIYAFANYA ANAWEZA KUFUKUZA SHULE

1. Ulevi au matumizi ya madawa ya kulevya akigundulika kuwa anajihusisha nayo.
2. Aina zote za wizi na unyang'anyi.
3. Aina zote za makosa yakujamiiana na uasherati. Hii ni pamoja na kukutwa na mikanda ya video, vitabu vichafu vya uasherati au vitu vinavyofanana na hivyo.
4. Kupiga , kupigana au kuchochea ugomvi.
5. Matumizi ya lugha chafu au matusi.
6. Makosa ya jinai.
7. Kauli mbaya kwa Mwalimu au Watumishi wasio walimu au kuchokoza wanafunzi wengine.

8. Kugoma au kuchochea mgomo (ghasia).
9. Kutohudhuria shuleni kwa muda wa siku 30 mfululizo bila taarifa.
10. Kudharau Bendera ya Taifa na kutohudhuria paredi/mstarini.
11. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule, (Pia ikithibitika kutoa mimba)
12. Kuoau au kuolewa.
13. Kukuwadia mwanafunzi mwenzie na mtumishi yeyote katika mambo ya mapenzi ndani na nje ya shule.
14. Kunyanyasa mwanafunzi mwenzie kutokana na jinsia yake, udini, ulemavu, ugeni wake au hali yake.
15. Kughushi mitihani au wizi wa mitihani, kukataa au kutofanya mitihani na mazoezi ya masomo bila sababu za msingi.
16. Kukataa adhabu kwa makusudi. Pia adhabu inaweza kutolewa na mwalimu au kiranja yeyote kwa mwanafunzi anayeonesha utovu wa nidhamu.
17. Kuharibu mali ya shule ikiwa ni pamoja na majengo, mali ya mtu au kundi la watu.
18. Kukamatwa na simu, redio kamera, ipad, albam za picha na CD kwa mara ya pili baada ya kuonywa kwa mara ya kwanza.
- 19. Kutochukua Ripoti ya maendeleo ya Mwanafunzi kwa mwaka mzima wa masomo.**

C. WAJIBU WA MZAZI / MLEZI

1. Mzazi/Mlezi anatakiwa kumleta mwanae kumwandikisha shuleni anapoanza masomo.
2. Mzazi/Mlezi anatakiwa kuandikisha majina ya watu wanne na namba zao za simu watakoruhusiwa kupata ripoti za mtoto akiwa shuleni na mawasiliano ya vikao, wito n.k.
3. Mzazi/Mlezi anatakiwa kuja kuchukuwa ripoti ya mtoto wake kwa muhula husika vinginevyo hatapokelewa muhula unaofuata.
4. Mzazi/Mlezi anatakiwa kufika shuleni kwa muda muafaka pindi anapohitajika na uongozi washule.
5. Mzazi/Mlezi ajenge tabia ya kutembelea shule mara kwa mara ili kujua maendeleo ya mtoto wake badala ya kusubiri kuitwa ili kujenga mshikamano wa malezi.
6. Mzazi/Mlezi amfahamu kwa jina na namba ya simu mwalimu wa darasa la mtoto wake ili kujenga mahusiano ya malezi ya mtoto.

KARIBU SANA KATIKA SHULE YETU.

.....
MKUU WA SHULE
0713708019/0787409656

MUHIMU:

Fomu zilizoambatanishwa zinatakiwa zijazwe kikamilifu na zirudishwe shuleni zikiwa kwenye Faili la mwanafunzi

1. Fomu rasmi ya kuandikishwa– kiambatanisho A.
2. Ahadi ya mwanafunzi na Mzazi/Mlezi - kiambatanisho B.
3. Fomu ya uchunguzi wa Daktari -kiambatanisho C.

KIAMBATISHO 'A'
FOMU RASMI YA KUANDIKISHWA

PICHA Mwanafunzi

Sehemu hii ijazwe na mwanafunzi:-

1. Jina kamili la Mwanafunzi ;
2. Uraia:
3. Dini:
4. Tarehe ya kuzaliwa:
5. Mahali Unapoishi:
6. Yatima/Sio yatima/Mzazi mmoja (**kata isiyohusika**)
7. Shule uliyosoma kabla ya kuja Sekondari ya (Jaza jedwali)

JINA LILILOANDIKISHWA SHULENI YA MSINGI	JINA LILIVYOANDIKWA KWENYE CHETI CHA KUZALIWA	SHULE YA MSINGI ULIKOTOKA
-		

Saini ya mwanafunzi: Tarehe:

Sehemu hii ijazwe na Mzazi/Mlezi:

PICHA Mzazi/M lezi

1. Jina kamili la Mzazi/Mlezi:
2. Uraia:
3. Anuani kamili mjini DSM:
4. Sehemu unayoishi Wilaya:
5. Mtaa:
6. Kata:
7. Namba ya Simu: (ya haraka)
8. Ndugu wa karibu jinasimu.....
9. Ndugu wa karibu jinasimu.....
10. Ndugu wa karibu jinasimu.....

Maelezo ya kikazi ya Mzazi/Mlezi

PICHA YA MZAZI/MLEZI I

1. Jina la mwajiri na Idara:
2. Anuani:
3. Namba ya simu:
4. Kazi ya Mzazi/Mlezi:
(Mfano: Karani, Meneja, Mwalimu, Mfanyabiashara n.k.)

Saini ya Mzazi/Mlezi:..... Tarehe:.....

KIAMBATANISHO "B"

AHADI YA MWANAFUNZI

Mimi

1. Nimeyasoma na kuyaelewa maelezo yote na nimekubali kujiunga na shule hii ya Sekondari **Kinzudi** Kuanzia tarehe
2. Naahidi kwamba:-
 - a) Nitazingatia Sheria zote za shule na kutimiza mambo yote muhimu yaliyotajwa.
 - b) Sitashiriki katika vitendo vya hujuma wala vitendo ambavyo vitakuwa kinyume na Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.
 - c) Nitatunza mali ya Umma ambayo ni pamoja na Majengo, Samani, Vitabu na vifaa vya Maabara.
 - d) Nipo tayari kuchukuliwa hatua yoyote stahiki endapo nitakiuka malekezo yaliyotolewa kwenye fomu hii.

Saini ya Mwanafunzi:..... Tarehe:

AHADI YA MZAZI/MLEZI

Mzazi/Mlezi wa Kidato cha

Na ahidi kwamba:-

- a. Nitashirikiana kikamilifu na uongozi wa shule Kinzudi na walimu wote kwa ujumla katika kumuelimisha na kumlea mtoto wangu. Hii ni kuhakikisha kuwa atazitii Sheria zote za shule na kuyazingatia mambo yote muhimu yaliyotajwa.
- b. Nitafanya kila niwezalo kumwezesha mwanangu kufika shuleni kila siku kabla ya saa 12:30 asubuhi.
- c. Na kwamba mwanafunzi atahitimu na kufuzu Kidato cha Kwanza hadi cha Nne.
- d. Ninaruhusu mwanangu achukuliwe hatua yoyote stahiki endapo atavunja mojawapo ya sheria na Kanuni zilizoordheshwa na uongozi wa shule.

Saini ya Mzazi/Mlezi Tarehe:.....

KIAMBATANISHO C

**THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
PRESIDENT'S OFFICE,
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
STUDENT MEDICAL CERTIFICATE.
KINZUDI SECONDARY SCHOOL
P.O.BOX 96322
DAR ES SALAAM.**

A RECOGNISED MEDICAL DOCTOR MUST FILL THIS FORM

To the Medical Officer
.....Hospital
.....

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION:

Please examine (Name of student) who
has been selected to join this school for his/her fitness as a student in the following areas:-

1. Eye sight.....
2. Hearing.....
3. Specimens:
 - a) Urine.....
 - b) Blood.....
 - c) Stool.....
4. Asthma.....
5. Tuberculosis.....
6. Pregnancy (For Girls).....
7. Diabetes
- 8.HIV.....
- 9.Hepatitis
10. Others.....

MEDICAL CERTIFICATE:

(To be completed by Medical Doctor)

I (Name of the Medical Doctor)

have examined the above and considered that he/she is fit/ not fit to be enrolled as a student.

Signature.....

Designation.....

Official stamp.....

Date.....

