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KUMBU. NA: MBSS/UB/JI /F1/ 2021                                               Tarehe: 28/12/2020 

MZAZI / MLEZI WA ……………………………………………… 
 

YAH: KUCHAGULIWA KWA MWANAO ……………………………………………………… 
KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI MABIBO KWA MWAKA WA MASOMO 2021 

 

Nina furaha kukufahamisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika Shule ya Sekondari MABIBO 

kwa mwaka wa masomo 2020. Nampongeza mwanao kwa kuchaguliwa kwake, akumbuke kwamba hii ni bahati kubwa na ya 

pekee kwake.  

 

Shule ya Sekondari MABIBO ipo mkoa wa Dar es salaam, Manispaa ya Ubungo katika kata ya MABIBO. Shule ipo karibu na 

Ofisi za Serikali ya Mtaa wa MABIBO FARASI na Shu. Shule itafunguliwa tarehe 04/01/2020, hivyo mwanao anatakiwa 

kuripoti shuleni tarehe 04/01/2019. Baada ya mwezi mmoja nafasi hii ya mwanao atapewa mtu mwengine mwenye sifa kama 

atashindwa kufika shuleni. 

 

Pamoja na barua hii nimeambatanisha fomu zifuatazo ili uzishughulikie haraka na kuzirejesha shuleni mapema iwezekanavyo au 

siku ya kuripoti 

 Fomu namba 1:  Fomu ya kukubali au kukataa nafasi ya kujiunga na kidato cha kwanza pamoja na kuzikubali sheria 

na kanuni za shule 

 Fomu namba 2: Fomu ya kupima afya ya mwanafunzi  

 Fomu namba 3: Taarifa zaa mwanafunzi na Taarifa za Mzazi/Mlezi 

 
MAHITAJI MUHIMU YA KUJA NAYO SHULENI 

1. SARE YA SHULE 

WAVULANA: Shati Jeupe la mikono mifupi lisilo bana, Suruali ya Kijivu iliyokolea yenye upana wa sm 18 chini na 

marinda mawili kila upande, soksi rangi nyeusi na viatu vyeusi vya ngozi visivyo na kisigino vya kufunga na kamba. 

Nywele fupi sio kipala. 
 

WASICHANA: Shati Jeupe la mikono mifupi lisilo bana au Nusu Kanzu kwa wanaovaa ijabu, Sketi ya Kijivu iliyokolea 

ya rinda box, Soksi rangi nyeupe na viatu vyeusi vya ngozi visivyo na kisigino . Nywele fupi sio kipala. 
 

2. VIFAA MUHIMU  

Vifuatavyo lazma kila mwanafunzi awe navyo siku ya kuanza shule 

a) Begi la kubebea madaftari 

b) Mkebe wa vifaa vya hisabati 

c) Mdaftari 11 counter book(Quire 3 au 4) na madaftari madogo tisa (msomi) kwa ajili ya mazoezi) 

d) Kalamu ya wino na risasi pamoja na rula 

e) T-Shirt,bukta rangi ya blue bahari ,raba kwa ajili ya michezo. (atavaa siku za micheo) 

f) Kamusi (Dictionary) English to English. 

g) Vitabu vya kujifunzia English ni Mabara the Farmer, Hawa the Bus Driver, The Magic Garden na Kalulu The Here 
 

Zingatia: Sare za shule na vifaa vya kujifunzia ni jukumu lako mzazi shuleni hatuuzi kifaa chochote. Hivyo mzazi 

utalazimika kumnunulia mtoto wake na afike shule akiwa anamahitaji yake yote. 
  

AKSANTE 

Karibu sana Mabibo Sekondari 

 
Isihaka S. mohamedi 

MKUU WA SHULE 

Mabibo Sekondari  

0715726669/0787726669 
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FOMU NAMBA 1 

1.0 SHERIA NA KANUNI ZA SHULE YA SEKONDARI MABIBO 

1.1 Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote 

inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Unatakiwa kuzingatiwa mambo ya msingi yafuatayo 

ambayo utapewa nakala yake baada ya kuripoti shuleni:- 

 

a) Heshima na utii kwa walimu, viongozi, wazazi, wafanyakazi na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima. 

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni lazima 

c) Mwanafunzi ahakikishe anayo madaftari kwa masomo yote kumi na moja (11) yanayofundishwa hapa shuleni 

na madaftari ya mazoezi 

d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyengine utakazopewa 

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani ya mipaka hiyo wakati 

wote ukiwa mwanafunzi wa shule hii. 

f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule,  

g) Kuvaa sare ya shule wakati wote utakapotakiwa na kuzingatia ratiba ya shule. Ijumaa wanaruhusiwa kuja na 

nguo za michezo ambazo ataziweka katika bag wakati wa michezo ataruhusiwa kuzivaa 

h) Ni marufuku kwa mwanafunzi kukutwa Baa na klabu za usiku pamoja na nyumba za kulala wageni isipokuwa 

nanapokuwa na wazazi au walezi kwa lengo lisilo athiri muktadha wa mwanafunzi. 

 

1.2 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha ukafukuza shule 

 

i) Wizi, Uasherati na ushoga, Ubakaj. Hii pamoja na kukutwa na video au vitabu vinavyofanana na makosa hayo. 

ii) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji sigara, bangi na utumiaji wa mirungi,kubeli nk 

iii) Kupigana au kupiga 

iv) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 

v) Kudharau bendera ya Taifa 

vi) Kuoa au kuolewa au Kupata, kusababisha au kuharibu mimba ndani na nje ya shule 

vii) Kugoma, kuchochoea, kuongoza au kushiriki migomo au kuvunja amani na usalama wa shule au watu 

viii) Kukataa adhabu kwa makusudi au kukaidi maagizo ya shule 

ix) Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi. 

x) Kutohudhuria shuleni kwa muda wa siku 30 mfululizo bila taarifa 

xi) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake,walimu/walezi na jamii kwa ujumla. 

xii) Kusuka au kunyoa nywele kwa mtindo wowote ule.Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi za saizi 

moja wakati wote wawapo shuleni. 

xiii) Kushiriki matendo ya uhalifu,siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi. 

xiv) Kumiliki,kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule. 

xv) Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k. 

 

YAH: KUKUBALI AU KUKATAA NAFASI YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KWA MWAKA 2019 
 

2.0 Mimi ………………………………….........................nakutaarifu kuwa nimepokea barua ya kuchaguliwa kujiunga na Shule 

ya Seondari MABIBO NIMEKUBALI/NIMEKATAA nafasi baada ya kusoma na kuelewa yaliyoandikwa katika fomu na 

barua ya kujiunga. 

Ninaahidi mbele ya Mzazi/Mlezi wangu kuwa nikisha ripoti shuleni, nitazingatia kanuni, sheria na taratibu zote za shule 

kwa kipindi chote cha mimi kuwa mwanafunzi wa Shule ya Sekondari MABIBO. Na nimeelewa kananuni na taratibu zote 

za shule na sitajihusisha na vitendo vya uvunjaji wa amani shuleni, kushiriki kufanya fujo, vurugu, migomo, kuvuta bangi 

na matumizi ya simu au madawa ya kulevya pamoja na makosa ya jinai. 

Nitatumia juhudi na maarifa katika kujiendeleza kwa manufaa yangu na Taifa kwa ujumla. 
 

Jina la mwanafunzi ………………………………................................... Sahihi …………..………. Tarehe ………........... 

Jina la Mzazi/ Mlezi ……………………………………………………… Sahihi ………...……….. Tarehe ……………... 
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  Form number  2 

From municipal Director 

Ubungo – Dar es Salaam 

 

To the medical officer 

 

RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF MR/MISS 
 

………………………………………………………………………………………………………… 

 
Please examine the above named pupil and give us the report regarding his/her suitability for undertaking secondary 

school students 

1. Pupil full name ……………………………………………………………………….. age ………… 

2. Blood …………………………………………………………………………………………………. 

3. Stool……………………………………………………………………………………………………. 

4. T.B Test……………………………………………………………………………………………….. 

5. Syphilis Test………………………………………………………………………………………….. 

6. Urine Examination ……………………………………………………………………………………. 

7. Eye Test ………………………………………………………………………………………………. 

8. Chest Test ……………………………………………………………………………………………… 

9. Ears Test ……………………………………………………………………………………………… 

10. Spleen ………………………………………………………………………………………………… 

11. Abdomen ………………………………………………………………………………………………. 

12. Pregnancy (for girls only) ……………………………………………………………………………. 

 

ANY ADDITIONAL INFORMATION: e.g Physical defects or impairment, infection, family diseases etc. 

…………………………………………………………………………………………………………………

………………………………………………………………………………………………………………… 

 

I certify that, the above pupil is suitable/ unsuitable for secondary school students. If unsuitable give 

reasons: 

…………………………………………………………………………………………………………………

…………………………………………………………………………………………………………………

………………………………………………………………………………………………………………… 

 

 

Name of medical officer ……………………………………………. Signature ………………… 

 

 

Date ……………………………………………… Official stamp ………………………………… 
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ADNISSION NUMBER EXAM NUMBER EXAM YEAR

FORM NO 3: REGISTRATION FORM 

PREM NUMBER

A: STUDENT DETAIL

FIRST NAME MIDDLE NAME SURNAME

SEX DATE OF BIRTH BIRTH CERTIFICATE No

PARENTING STATUS ID NUMBER PHYSICAL ADRESS

CITIZENSHIP DISTANCE FROM HOME DISABILITIES

REGION OF DOMICILE DISTRICT OF DOMICILE WARD OF DOMICILE

NATIONAL ID NUMBER SEX RELATIONSHIP

ST
U
D
E
N
T
 P

A
SP

O
R
T
 S

IZ
E

STREET OF DOMICILE

HEALTH STATUS CATEGORY

B: GUARDIAN DETAIL

FULL NAME

OCCUPATION EDUCATIONAL LEVEL ADDRESS

PHYSICAL ADRESS PARENT PHONE NUMBER PARENT PHONE NUMBER

PHONE NUMBER 1 PHONE NUMBER 2 PHONE NUMBER 3

PA
R

E
N

T P
A
SPO

R
T
 S

IZ
E

 
 

KIAPO CHA MWANAFUNZI NA MZAZI 

Nathibitisha kwamba taarifa nilizotoa hapo juu ni za kweli, pia nathibitisha kuwa nitakuwa na tabia nzuri, mchapa 

kazi pamoja na kuwa na bidii ya masomo. 

Jina la Mwanafunzi …………………………………………Sahihi……………………..Tarehe…………… 

Mimi Mzazi/Mlezi wa ………………………………………………..ninaahidi kushirikiana na walimu pamoja na 

watumishi wote wa Shule ya Sekondari MABIBO katka kumlea mwanangu kwa muda wote atakapokuwa shuleni. 

Nitakuwa nafatila maendeleo ya mwanangu na kuchukua ripoti kila muhula kwa kuwa najua kufatilia maendeleo ya 

mwanangu ni wajibu wangu na nisivyofanya hivyo hatua za sheria zichukuliwe zidi yangu. 
 

Nitaomba kujulishwa mara moja endapo mwanangu ameenda kinyume na sheria, kanuni na taratibu za shule. Pia 

nitakuwa tayari mwanangu kupewa adhabu inayostahili kwa makosa atakayofanya. 
 

Jina la Mzazi/ Mlezi …………………………………………Sahihi……………………..Tarehe…………… 

 

SHAHIDI 

Jina la Mwenyekiti  Serikali wa mtaa ………………………………Simu ………………………Sahihi…………… 


