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FOMU YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA -2021

Uongozi wa shule ya sekondari MASHUJAA-SINZA unayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa
kujiunga na kidato cha kwanza kwa mwaka 2021 katika shule ya sekondari MASHUJAA-SINZA ,
kama mwanafunzi wa kutwa. Hongera sana kupata nafasi hii adimu.

MAHALI ILIPO:-

Shule ya sekondari MASHUJAA-SINZA ipo mkoa wa Dar es salaam, wilaya ya Ubungo, kata ya
Sinza. Shule ipo umbali wa mita mia nne(400) kutoka hospitali ya PALESTINA-SINZA, barabara
kuu ya SHEKILANGO.

MUDA WA KUFUNGUA SHULE

Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021 saa 7:30 Asubuhi. Tafadhali fika na vitu vyote
vinavyohitajika ili uweze kusajiliwa. Mwanafunzi ambaye hataripoti muda uliopangwa nafasi
yake itajazwa na mwanafunzi mwingine.

MAHITAJI MUHIMU YA KUJA NAYO SHULENI.

Sare ya shule.

Begi la kubebea madaftari(Rangi nyeusi)

Mkebe wa vifaa vya hisabati

Madaftari 10 counter book( Quire 3 au 4)

Kamusi (Dictionary) English to Kiswabhili /Kiswahili to English
Mathematical four figure tables iliyotolewa na baraza la mitihani la taifa
Kalamu ya wino na risasi (penseli) pamoja na rula.

T-Shirt, bukta, raba nyeupe kwa ajili ya michezo.
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MAELEZO YA SARE YA SHULE
WAVULANA

e Mashati mawili meupe ya mikono mifupi yasiyo bana

e Surualiya rangi ya KAHAWIA (MKOLEZO) yenye upana wa cm 17 chini ya marinda mawili
kila upande

e Soksi za rangi nyeusi | |

e Viatu vyeusi visivyo na kisigino vya kufunga na kamba

e Nywele fupi sio kipara

e Sweta la rangi ya KAHAWIA linalofanana ya suruali ya shule

e Nembo na Tai

WASICHANA

e Mashati mawili meupe ya mikono mifupi yasiyo bana

e Sketiya rangi ya KAHAWIA (MKOLEZO)yenye rinda box katikati
e Soksi ndefu za rangi nyeupe (STOKING)

e Viatu vyeusi visivyo na kisigino vya kufunga na kamba

e Nywele fupi sio kipara

e Sweta ya rangi ya kijivu linalofanana na sketi ya shule

e Nembo na Tai

SHERIA ZA SHULE
A. NIDHAMU KWA UJUMLA
Nidhamu kwa ujumla

1. Nilazima mwanafunzi awahi shuleni asubuhi saal12:30 na kufanya usafi wa mazingira ya
shule na kuhudhuria gwaride la ukaguzi wa usafi na kuchangamsha mwili

2. Mwanafunzi yeyote haruhusiwi kuondoka katika eneo la shule bila kupata kibali kutoka kwa
mwalimu wa darasa, mwalimu wa zamu au idara ya malezi .

3. Mwanafunzi anatakiwa kusimama,kusalimia,na kuwapokea mzigo walimu au mtu yeyote
mwenye umri mkubwa Zaidi yake popote akutanapo na watu wa aina hiyo.

4. Hairuhusiwi kutumia LUGHA CHAFU miongoni mwa wanafunzi na kwa mtu mwingine yeyote

5. Mwanafunzi anatakiwa kuwaheshimu wanafunzi wenzake,viranja na wafanyakazi wote
shuleni.
6. Kila mwanafunzi ni lazima ahudhururie vipindi vyote vya darasani na shughuli za michezo na
uzalishaji mali kulingana na ratiba.
7. Mwanafunzi lazima afanye mitihani ya masomo yote anayosoma shuleni hapa.
8. Mwanafunzi awapo shuleni hairuhusiwi kuwa na aina yeyote au vitu vifuatavyo:-
Kucha ndefu, kupaka rangi,kuvaa cheni na hereni,nywele ndefu, kunyoa kipara, kunyoa
nyusi,kupaka dawa nywele n.k.
9. Mwanafunzi ahakikishe kuwa awapo mahali popote ndani au nje ya shule awe amevaa nguo
za heshim.Ni marufuku kuvaa nguo zinazobana, fupi na nyepesi.
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10. Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo Zaidi ya zile zilizotajwa katika maelezo ya kujiunga na
shule , ikiwemo sweta la rangi inayotakiwa.
11. Wanafunzi wanatakiwa kutunza mali zao binafsi na mali za shule. Pia wanatakiwa kutoa
taarifa kwa utawala juu ya uharibifu wa mali za shule.
12. Ni marufuku kwa mwanafunzi yeyote kwenda kwenye maeneo yafuatayo bila sababu
maalumu au bila kupewa ruhusa:-
a) Shule za jirani na madukani
b) Nyumba zinazozunguka shule
c) Vibanda vya biashara nje ya shule
13. Ni marufuku mwanafunzi kukutwa sehemu zifuatazo:-
a) Baa na klabu za usiku
b) Nyumba za kulala wageni isipokuwa akiwa na wazazi au walezi wake.
14. Wawapo shuleni wanafunzi hawaruhusiwi kumiliki vitu vya gharama kama; simu ya
mkononi,redio,kamera,ipad,albam za picha na CD.
15. Kila mwanafunzi ni lazima afanye bidi katika kila somo.
16. Hakikisha ukimya wa hali ya juu unazingatiwa katika maeneo yote ya shule nay a kujifunzia
hasa darasani, maktaba,maabara na kwenye korido wakati wa vipindi
17. Adhabu ya viboko itaruhusiwa kwa kosa linalostahili na kuwa na taarifa/kibali cha mkuu wa
shule.
18. Hakikisha muda wote unapokuwa shuleni unaongea lugha ya kiingereza nje na ndani ya
darasa.
19. Mwanafunzi yeyote akikamatwa na kitu chochote kisichotakiwa shuleni mfano(rejea namba
14)kitaharibiwa mbe;e yake au mzazi/mlezi akiwepo.

20. Mwanafunzi akiharibu mali ya shule kama vile madawati,meza, fensi n.k atagharamia
matengenezo)

B. MAKOSA AMBAYO MWANAFUNZI AKIFANYA ANAWEZA KUFUKUZWA SHULE

Kutokuchukua ripoti ya maendeleo yake ya nusu mwaka au mwaka
Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya
Aina zote za wizi na unyang’anyi

A\ .

Aina zote za makosa ya kujamiiana na uasherati. Hii ni pamoja na kukutwa na mikanda ya

video,vitabu vichafu vya uasherati au vitu vinavyofanana na hivyo.

Kupiga au kupigana.

Matumizi ya lugha chafu ya matusi.

Makosa ya jinai.

Kuzomea watumishi au kuchokoza wanafunzi wengine

Kugoma au kuchochea mgomo(ghasia)

10. Kutohudhuria shuleni kwa muda wa siku 30 bila taarifa atasimamishwa masomo siku 90
mfululizo bila taarifa atafukuzwa shule.

11. Kudharau Bendera ya Taifa kutohudhuria paredi

12. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule ,(pia ikithibitika kutoa mimba)
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13.Kuoa au kuolewa

14. Kukuwadia mwanafunzi mwenzake na mtumisho yeyote katika mambo ya mapenzi ndani
na nje ya shule.

15. Kunyanyasa mwanafunzi mwenzake kutokana na jinsia yake, udini,ulemavu,ugeni wake au
hali yake.

16. Kughushi mtihani au wizi wa mtihani, kukataa au kutofanya mitihani na mazoeziya
masomo bila sababu za msingi.

17. Kukataa adhabu kwa makusudi. Pia adhabu inaweza kutolewa na mwalimu au kiranja
yeyote kwa mwanafunzi anayeonesha utovu wa nidhamu.

18. Kuharibu mali ya shule kwa makusudi ikiwa ni pamoja na majengo, mali ya mtu au kundi la
watu.

19. Kukamatwa na simu, redio,kamera, ipad albam za picha na CD kwa mara ya pili baada ya
kuonywa kwa mara ya kwanza

20. Uvutaji wa sigara.

21. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasana matendo yoyote yale yanayovunja sharia za nchi

C: WAJIBU WAMZAZI

1 « Mzazi/Mlezi anatakiwa kumleta mwanae kumwandikisha shuleni anapoanza masomo.

2.

3.

Mzazi/Mlezi anatakiwa kuandishikisha majina ya watu wanne na namba zao za simu
watakaoruhusiwa kupata ripoti za mtoto akiwa shuleni na mawasiliano ya vikao, wito n.k.
Mzazi/Mlezi anatakiwa kuja kuchukuwa ripoti ya mtoto wake kwa muhula husika vinginevyo
hatapokelewa muhula unaofuata.

Mzazi/mlezi anatakiwa kufika shuleni kwa muda muafaka pindi anapohitajika na uongozi wa
shule.

Mzazi/Mlezi ajenge tabia ya kutembelea shule mara kwa mara ili kujua maendeleo ya mtoto
wake badala ya kusubiri kuitwa ili kujenga mshikamano wa malezi.

Mzazi /Mlezi amfahamu kwa jina na namba ya simu Mwalimu wa darasa la mtoto wake ili
kujenga mahusiano ya malezi ya mtoto.

KARIBU SANA KATIKA SHULE YETU.

EDDA KONDO
MKUU WA SHULE.

MUHIMU:

Fomu zilizoambatanishwa zlnatakiwa zljazwe klkamllifu na zirudishwe shuleni
1. Fomu raismi ya kuandikishwa

2. Ahadi ya Mwanafunzi na Mzazi/Mlezi.
3. Fomu yo uchunguzi wa Daktari.
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KIAMBATISHO "A

FOMU RASMI YA KUANDISHWA

Sehemu hii ijazwe na mwanafunzi:-

1 m Jina kamili la mwanafunzi: ........coooeeee e, :

No gk wd

Tarehe ya KUzZaliWa: .........ccoooeiiiiiiieiiiie e
Mahali UPOZAIIWAL ..........ui e

Yatima /Sio yatima/Mzazi mmoja (kata isiyohusika)
Shule uliyosoma kabla ya kuja sekondari:...........cccccoeeiiiiii. (jaza jedwali)

JINA LILILOANDIKISHWA | SHULE YA MSINGI MWAK A MWAKA ULIOTOKA

SHULENI ULIKOTOKA ULIANZIA

Saini ya Mwanafunzi ..........cccccvvvvveiiiiiinnnnnnn. Tarehe .....cccooeeiiiiis
Sehemu hii ijazwe na mzazi/MI€zi..........ccceeeevvveeevrvnnnnnn.

No aprwNE

Anuani kamili ya Dar €s Salaam............cooeuuiuiiiiiieeiieceiiiie e
Sehemu unayoishi Wilaya: ..........ccooveiuiiiiiiiieeeeeeecee e
1Y/ == PP
== APPSR
NaMba Z& SIMU....uuuiiiiieeiiieeiee e ya haraka)

Maelezo ya Kikazi ya mzazi/MI€zi........c...ccccceeiveeeennnnnnnns

1.
2.

4.

5.

Jina la Mwajiri Na 1dara: ..........cooevvvviiiiiie e
N 18- o T

Kazi ya MZazi/MIEZI .........coouuuuiiiiii et

(Karani, MenejaMwalima Mfanyabiashara nk.)
Saini ya Mzazi/MIezi: .........ccccceevieiiiiiiiiiiinn. Tarehe.......cccccceeeee




KIAMBATISHO “B”

AHADI YA MWANAFUNZI

1. Nimeyasoma na kuyaelewa maelezo yote na nimekubali kujiunga na shule hii ya
sekondari MASHUJAA-SINZA kuanzia leo tarehe......c.cocecvvveivieeenne

2. Naahidi kwamba:

a) Nitazingatia sheria zote za shule na kutimiza mambo yote muhimu yaliyotajwa.

b) Sitashiriki katika vitendo vya hujuma wala vitendo ambavyo vitakua kinyume na
Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania

c) Nitatunza mali ya Umma ambayo ni pamoja na Majengo, Samani, Vitabu na Vifaa
vya Maabara

d) Nipo tayari kuchukuliwa hatua yoyote stahiki endapo nitakiuka maelekezo
yaliyotolewa kwenye fomu hii.

AHADI YA MZAZI / MLEZI

MiIMi MZazi/IMI@Zi Wa .........cooovveeiiie ettt et e ee e e kidato cha..................
Naahidi kwamba:-

a) Nitashirikiana kikamilifu na Uongozi wa Shule na walimu wote kwa ujumla katika
kumuelimisha na kumlea mtoto wangu. Hii ni kuhakikisha kuwa atatii sheria zote
za shule na kuyazingatia mambo yote muhimu yaliyotajwa

b) Nitafanya kila niwezalo kumwezesha mwanangu kufika shuleni kila siku kabla na
saa 1:00 asubuhi.

c) Na kwamba mwanafunzi atahitimu na kufuzu kidato cha kwanza hadi cha nne.

d) Ninaruhusu mwanangu achukuliwe hatua yoyote stahiki endapo atavunja
mojawapo ya sheria na kanuni zilizo orodheshwa.

SaiNi Yya Mzaza/MIEZi.............cccuveeeeevee et s Tarehe.........cccceceeene.



MASHUJAA SINZA SECONDARY SCHOOL

A RECOGNISED MEDICAL DOCTOR MUST FILL THIS FORM

To the Medical Officer

Please eXamine ........ooovoneeimi e e

P.0.BOX 90289
DAR ES SALAAM

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION:

(Name of student) who has been

selected to join this school for his/her fitness as a student in the following areas:-

L Eye Sight. ..o

2. HEATING. ...t

3. Specimens:

6. Pregnancy (For Girls)

T DIADELES ..ttt

LT = (5] 0721513 Tt
L0011 T N

MEDICAL CERTIFICATE:

( To be completed by Medical Doctor)

(Name of the Medical Doctor)

have examined the above and considered that he/she is fit/ not fit to be enrolled as a student.

SIgNALUN . ..

DESIgNALION. ... e

Official Stam ... ..o






