
HALMASHAURI YA 
MANISPAA YA 

UBUNGO 

 

UTARATIBU WA MAOMBI YA 

KUREKEBISHA MICHORO YA 

MIPANGOMIJI 

Utaratibu wa kubadili matumizi 

unafanyika chini ya sheria Na. 8 

ya Mipango Miji ya Mwaka 2007.   

 

Hatua ya kwanza ni kuwasilisha 

barua ya maombi iliyosainiwa 

na mmiliki wa kiwanja ikieleza 

mambo yafuatayo:  

1. Namba ya mchoro 

unaorekebishwa na 

mahali ulipo 

2. Matumizi yaliyopo na 

makadirio ya ukubwa wa 

eneo 

3. Matumizi ya viwanja 

baada ya marekebisho 

4. Sababu za kuomba 

kurekebisha mchoro 

 

VIAMBATANISHO 

Maombi ya kurekebisha mchoro 

wa mipangomiji  yanawasilishwa 

yakiwa na viambatanisho 

vifuatavyo; 

1. Ramani ya upimaji kwa 

wale waliopima 

2. Nakala ya Mchoro wa 

mipangomiji 

unaokusudiwa 

kurekebishwa 

3. Nakala za Risiti za kodi ya 

majengo kama kuna 

jengo 

HATUA  

1. Ukaguzi wa eneo 

2. Kuandaa taarifa ya 

kitaalamu pamoja na 

mchoro 

3. Kuwasilishwa kwenye 

kikao cha kamati ya 

mipangomiji na mazingira 

kwa ajili ya kujadiliwa 

4. Kuwasilisha Ofisi ya  Katibu 

Tawala wa Mkoa 

5. Kuwasilisha Wizara ya 

Ardhi Nyumba na 

Maendeleo ya Makazi 

kwa ajili ya kupata Idhini. 


