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MAKADIRIO YA MAPATO NA MATUMIZI YA KAWAIDA NA MIRADI 

YA MAENDELEO YA HALMASHAURI YA MANISPAA YA UBUNGO 

KWA MWAKA 2018/2019 – 2019/2020 

 

Waheshimiwa Wajumbe wa 

Baraza la Halmashauri ya Manispaa Ubungo,  

Watendaji, Wana Habari,  

Mabibi na Mabwana 

 

Msingi wa kuandaa bajeti hii unatokana  na miongozo 

inayotolewa na Serikali Kuu mara kwa mara pamoja na maagizo 

ya viongozi wetu ambao wamekuwa wakiyatoa kwa lengo la 

kufanikisha kutekeleza Ilani ya Uchaguzi ya  CCM ya mwaka 2015-

2020 yenye lengo la kuleta maendeleo kwa wananchi na 

inaenda sambamba na Mpango  wa maendeleo wa miaka 

mitano. Mpango huu umejikita katika kujenga uchumi ulioimara, 

kuboresha na kudumisha huduma za jamii na kuzingatia  msingi 

wa utawala  bora na uwajibikaji. Mpango huu pia umezingatia 

Dira ya Taifa ya 2025 ambayo imeweka mkakati wa kuleta 

maendeleo endelevu kwa Watanzania wote, Malengo ya millenia 

yanayolenga  kupunguza Umaskini, kuboresha mazingira na 

kuleta usawa  wa kijinsia katika  kuleta maendeleo. 
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Waheshimiwa Wajumbe, Kabla  ya kuwasilisha makadirio ya 

mapato na matumizi  ya mwaka 2018/2019 naomba  kuchukua 

fursa hii kuwashukuru  wale wote walioshiriki kwa njia moja  au 

nyingine kutayarisha bajeti hii, ambayo maandalizi yake 

yamehusisha wadau wengi. Napenda kuwashukuru  wakazi wa 

Ubungo  kwa pamoja walioshiriki zoezi la kuibua miradi katika 

ngazi ya Mitaa na Kata inayolenga  kuleta mabadiliko ya 

kiuchumi na kijamii ambayo ndiyo tumeyafanyia kazi katika  

kuandaa bajeti hii.  Nachukua fursa hii pia kuwashukuru Wajumbe 

wa Baraza la wafanyakazi, Wajumbe wote wa Kamati za kudumu 

ambao ni Kamati ya Fedha na Uongozi, Kamati  Huduma za 

Uchumi, Afya na Elimu, Wajumbe wa Kamati ya Mipangomiji na 

Mazingira pia kwa kazi nzuri waliyoifanya  ya  kuchambua  makisio 

yote ya Mapato na Matumizi pamoja na miradi ya Maendeleo. 

Ushauri wa  wajumbe wa kamati umesaidia  sana kuboresha 

bajeti ninayoiwasilisha leo.  Maagizo ya ushauri wa kamati hizi zote 

ikiwemo na Baraza hili la leo vitajumuishwa kwenye hatua ya 

mwisho ya bajeti . 

 
Waheshimiwa Wajumbe,  

MAPITIO  YA  BAJETI YA MWAKA 2016/2017  NA MWAKA 2017/2018 

Kabla ya kuwasilisha bajeti ya mwaka 2018/2019 ni vyema 

tukapata fursa ya kujua  mafanikio ambayo yamepatikana katika  

kutekeleza bajeti ya mwaka 2016/2017 na  2017/2018, 

tunayoendelea nayo kwa sasa. 
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Tathmini inaonyesha kuwa katika kutekeleza bajeti ya mwaka 

2016/2017 na 2017/2018 Halmashauri metoa huduma kwa 

wananchi wake kwa ufanisi mkubwa pamoja na uchanga wa 

Halmashauri katika maeneo ya Elimu ya Msingi na Sekondari,   

Utoaji wa huduma za Afya, Uimarishaji wa miundombinu ya 

barabara, Uwajibikaji na Utawala Bora. Aidha Halmashauri 

imeimarisha upatikanaji wa nyenzo za kufanyia kazi kwa 

watumishi wake hali iliyoimarisha usimamizi wa kazi katika 

maeneo ya Miradi na utoaji wa huduma.  

 

Waheshimiwa Wajumbe, katika bajeti ya mwaka 2016/2017 

ilikadiria kukusanya/kupokea fedha kiasi cha Sh. 111.8 billioni  

kutoka serikali kuu na  mapato ya ndani ya Halmashauri.  Hadi 

Juni 2017 fedha zilizopokelewa ni Tsh.9 Billioni na zilizotumika ni 

Tsh.6.9 Billioni sawa na asimia 77.  Halmashauri ililenga kukusanya 

mapato ya ndani kiasi cha Tshs.26 billioni na kufanikiwa 

kukusanya Tsh. 6.6 billioni. Makusanyo ya ndani  yako chini kwa 

kuwa Halmashauri ilianza rasmi  mwezi Oktoba na kuanza 

kukusanya mapato mwezi Novemba na chanzo cha kodi ya 

majengo kukusanywa moja kwa moja na TRA. 

 

 Aidha fedha za mapato ya nje (ruzuku) zilizokadiriwa kupokelewa 

ni Tsh.85 billioni  na kiasi kilichopokelewa ni Tsh. 5.8 billioni ambazo 

ni fedha za miradi ya maendeleo na matumizi ya kawaida. Fedha 

za mishahara zilipokelewa Halmashauri mama (Kinondoni). 
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Waheshimiwa Wajumbe, katika bajeti ya mwaka 2017/2018 

 Katika mwaka wa fedha 2017/20118 Halmashauri ya Manispaa 

ya Ubungo inatarajia kukusanya/kupokea fedha kiasi cha  

Tsh. 97.5 billioni Kati ya fedha hizo Tsh. 11.3 billioni ni Ruzuku ya 

miradi ya maendeleo kutoka Serikali Kuu, Tsh. 62.8 billioni  ni 

Ruzuku ya matumizi ya kawaida na mishahara kutoka Serikali Kuu, 

Tsh. 22.5billioni  ni fedha za makusanyo ya ndani ya Halmashauri 

na Tsh. 750 millioni ni  za michango ya nguvu za wananchi. Hadi 

Desemba, 2017 jumla ya Tsh.20.6 zimepokelewa sawa na asilimia 

21 ya makisio ya bajeti na kiasi cha  Tsh 4.8 billioni zimetumika kwa 

ajili ya matumizi ya kawaida na miradi ya maendeleo. 

 

Aidha katika bajeti ya mwaka 2017/2018 Halmashauri ililenga 

kukusanya mapato ya ndani kiasi cha Tshs. 22.5 billioni , Hadi 

Desemba 2018 Tshs. 7.1billioni kimekusanywa sawa na asilimia 32 

ya lengo. Ili kuboresha ukusanyaji wa mapato ya ndani hatua 

kadhaa zimechukuliwa ambazo ni pamoja na kutumia mfumo wa 

Kielektroniki katika ukusanyaji wa mapato ya ndani, kufanya 

operesheni za ukusanyaji mapato mara kwa mara, kuimarisha 

timu za ukusanyaji na ufuatiliaji wa mapato kwa kila chanzo cha 

mapato zilizochini ya mameneja na kuimarisha takwimu za walipa 

kodi.   
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Waheshimiwa Wajumbe,  

 

UJENZI NA MIUNDO MBINU 

Katika kipindi cha mwaka 2016/2017 Halmashauri iliweka mkakati 

wa kuchonga barabara zake, kujenga mifereji na madaraja ili 

kuimarisha miundombinu ya barabara.  Hadi  mwezi Juni, 2017 

maeneo muhimu yaliyotekelezwa ni pamoja na:- 

 

 Ujenzi wa Daraja la Mbezi Msumi kwa Londa. 

 Ukarabati mdogo wa barabara za kata zote 14. 

 ujenzi wa vivuko vya waenda kwa miguu  Kilimahewa -

Makurumla na Upendo-Kimara. 

 Matengenezo ya barabara ya  Makoka pattaya Kata ya 

Makuburi, Manzese Midizini. 

  Ujenzi wa mfereji wa maji ya mvua barabara ya Watani 

mpaka Shule ya msingi Mianzini, Kusawazisha na 

kutengeneza mifereji katika Shule ya Msingi Saranga 

yamekamilika.  

 Ukarabati wa barabara ya Kimara Baruti - Uwanjani na 

Kusawazisha na kutengeneza mifereji katika Shule ya 

Msingi King’ongo unaendelea. 
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Waheshimiwa Wajumbe,  

SEKTA YA ELIMU 

Halmashauri  kwa  mwaka  2016/2017  iliweka lengo la kuongeza 

idadi ya wanafunzi wanaojiunga na elimu ya Sekondari kufikia 

asilimia 100% kwa mwaka 2017. Usajili wa wanafunzi wa kidato 

cha kwanza umeongezeka kutoka asilimia 85% mwaka 2016 

hadi kufikia asilimia 100% mwaka 2007. Aidha Halmashauri 

imefanikiwa kujenga shule mpya ya Kata-Kimara ambayo tayari 

imeshaanza kuchukua wanafunzi. Jumla ya wanafunzi 198 wa 

kidato cha kwanza wameandikishwa katika shule hiyo. 

 

Halmashauri  kwa  mwaka  2016/2017  iliweka lengo la kuongeza 

idadi ya wanafunzi wanaoandikishwa darasa la kwanza. Lengo 

la uandikishaji wa wanafunzi wa darasa la kwanza kwa mwaka 

2017 lilikuwa ni kuandikisha wanafunzi  12,585.00  na wanafunzi 

walioandikishwa ni  11,638.00  sawa na asilimia 92 ya lengo. 

 

Mikakati iliyopo ni kuendelea kuimarisha miundombinu katika 

sekta ya Elimu ikiwemo, kufanya ukarabati wa majengo 

chakavu, ujenzi wa madarasa, kununua madawati pamoja na 

ujenzi wa vyoo na nyumba za walimu. Kutokana na sera ya 

Serikali ya kutoa elimu bila malipo kumekuwa na ongezeko 

kubwa la wanafunzi wanaoandikishwa.  
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Katika kuboresha sekta ya elimu Msingi na  kukabili ongezeko 

kubwa la wanafunzi walioandikishwa, halmashauri imefanikiwa 

kujenga na kukarabati  madarasa 68, ujenzi wa matundu 60 ya 

vyoo na  ukamilishaji wa nyumba 2 za walimu  katika shule za 

msingi umefanyika. 

 

Waheshimiwa Wajumbe,  

HUDUMA ZA AFYA 

Halmashauri  katika kipindi cha mwaka 2016/2017-2017/2018 

Halmashauri  imeendelea kupanua na kuboresha huduma za 

Afya kwa kuboresha upatikanaji wa madawa na vifaa tiba 

katika vituo vya afya, kuboresha miundombinu ya afya kwa 

kujenga  mfumo wa maji taka hospitali ya Sinza, ujenzi  wa choo 

cha wagonjwa  na  kichomea taka zahanati ya Mburahati, 

Umaliziaji wa zahanati  ya Malambamawili na Ujenzi wa uzio 

zahanati ya Mabibo. Aidha  Halmashauri imejipanga kuboresha 

huduma za afya ya mama na mtoto  kwa kujenga jengo la 

wazazi Kituo cha Afya  Kimara na Makurumla na kujenga jengo 

la kuhifadhia chanzo zahanati ya Mabibo na kununua jenereta 

kubwa Hospitali ya Sinza ili kukabiliana na tatizo la kukatika kwa 

umeme. 

Aidha, Halmashauri imefanikiwa kuwatambua na kuwafiikia 

wazee 7,299 kati ya hao wazee 3,600  wameshapata  

vitambulisho vya msamaha wa matibabu kwa ajili ya  

kuwawezesha kupata kadi ya bima ya afya (TIKA). Zoezi hili 

linaendelea. 
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Waheshimiwa Wajumbe, 

HUDUMA YA MAJI: 

Katika kipindi cha mwaka 2016/2017 na 2017/2018 Halmashauri 

iliweka lengo la kupanua na kuboresha miradi ya usambazaji maji 

katika maeneo mbalimbali. Katika Manispaa ya Ubungo Jumla ya 

wakazi  670,377 ambao walikuwa  asilimia 65 ya walengwa wote 

wanapata  huduma ya maji. Hadi Desemba, 2017  Halmashauri 

ya Manispaa ya Ubungo inaendelea kutekeleza miradi  kadhaa 

ya maji ili kuongeza upatikanaji wa maji. Utekelezaji wa Mipango 

ya miradi ya maji inakwenda sambamba  na uanzishwaji  kwa 

miradi mipya ya maji, ukarabati na upanuzi wa miradi ya maji. 

 

 Ujenzi wa mradi wa  usambazaji maji  katika Mtaa wa 

Makabe uko hatua ya manunuzi. 

 Mradi wa usambazaji maji  Gogoni Kibamba unaendelea 

 Ukarabati  wa mradi wa  usambazaji maji  katika Mtaa wa 

Mpiji Magohe unaendelea 

 Upanuzi wa   mradi wa  usambazaji maji  katika Mtaa wa 

Kibwegere umekamilika na unafanya kazi 

 Upanuzi wa   mradi wa  usambazaji maji  katika Mtaa wa 

King'azi A umekamilika na unafanya kazi 

 Ukarabati  wa mradi wa  usambazaji maji  katika Mtaa wa 

Kiluvya unatarajia kuanza robo ya tatu. 
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Waheshimiwa Wajumbe, 

HUDUMA ZA KIUTAWALA 

Katika kipindi cha mwaka  2017/2018 Halmashauri iliweka lengo la 

kuboresha mazingira kufanyia kazi kwa watumishi na 

Waheshimiwa Madiwani kwa kufanya yafuatayo; 

 Kujenga jengo la Ofisi za Manispaa ya Ubungo. Hadi sasa 

mradi huu uko kwenye hatua ya upembuzi yakinifu wa eneo 

la ujenzi. Ujenzi utaanza pindi taratibu hizi zikikamilika. 

 Kununua vitendea kazi mbalimbali  kama kompyuta,  magari  

kwa ajili ya ukusanyaji wa mapato hasa ukizingatia 

Halmashauri yetu ni mpya. Hadi sasa magari aina ya 'double 

cabin' yamenunuliwa 

 Genereta kubwa limenunuliwa kwa ajili ya kuhakikisha 

upatikanaji wa huduma za kijamii muda wote pindi umeme 

wa TANESCO unapokatika 

 Upatikanaji wa stahiki za watumishi na Waheshimiwa 

Madiwani umeendelea kuboreshwa kutokana na 

upatikanaji wa fedha. 

Waheshimiwa Wajumbe,  

Katika utekelezaj wa bajeti na mpango wa maendeleo wa 

mwaka 2016/2017 na 2017/2018  zilijitokeza changamoto 

kadhaa, hususani ufinyu wa rasilimali kulinganisha na ukubwa wa 

mahitaji halisi ya utoaji huduma, Kuchelewa  kwa fedha za 

baadhi ya  miradi kutoka Serikali na upungufu wa Wahandisi 

kwa ajili ya kuaandaa BOQ za miradi na hivyo kupelekea 

taratibu za manunuzi kuchelewa na miradi ya maendeleo 

kuchelewa kuanza kutekelezwa kwa mujibu wa mpango kazi wa 
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bajeti. Hata hivyo, napenda kuchukua fursa hiyo kuwapongeza 

Waheshimiwa Madiwani ambao kwa kushirikiana na wadau 

mbalimbali katika kata zao wametoa michango yao kusaidiana 

na  Halmashauri katika utoji wa huduma kwa wananchi. 

Tunaomba jitihada hizo ziendelee katika utekelezaji wa bajeti ya 

2018/2019 itakayopitishwa leo. 

 

Waheshimiwa Wajumbe,  

 MAKADIRIO YA MAPATO  KWA MWAKA 2018/2019 

Halmashauri ya Manispaa ya Ubungo  kwa mwaka 2018/2019 

imekadiria kukusanya na kupokea jumla ya  

Tshs. 98,238,193,600.00  kutoka katika vyanzo mbalimbali vya 

mapato ikiwa ni Ruzuku kutoka Serikali Kuu, mapato yake 

yenyewe, Wahisani na mchango wa wananchi. Kati ya fedha 

hizo Mapato ya Manispaa (own source) yanatarajiwa kuwa  

Tsh. 25,691,278,000.00,  Ruzuku kutoka Serikali Kuu na Wafadhili ni 

Tshs. 71,796,915,600.00 na wananchi wanatarajiwa kuchangia 

Tshs. 750,000,000.00. 

 

Waheshimiwa Wajumbe,  

Halmashauri ya Manispaa ya Ubungo kwa mwaka 2018/2019 

imekadiria  kutumia fedha kiasi cha Tsh. 98,238,193,600.00. Kati 

ya fedha hizo Tsh. 76,607,163,700.00 ni matumizi ya kawaida  na 

mishahara ambayo ni sawa na asilimia 78 ya bajeti yote na  

Tsh. 21,631,029,900.00 ni fedha za kutekeleza miradi ya 

maendeleo ambayo ni sawa na asilimia 22 ya bajeti yote. 
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Waheshimiwa Wajumbe,  

Kwa mwaka 2018/2019 Halmashauri itatumia jumla ya  

Tshs. 71,796,915,600.00  ikiwa ni ruzuku, sawa na asilimia 100 

kutekeleza vipaumbele vya maendeleo na maeneo ya utoaji 

wa huduma.   

 

Kati ya fedha hizi mishahara ni Tsh. 61,923,432,600.00 ikiwa ni 

mishahara, matumizi ya kawaida ni  Tsh.1,593,213,500.00  na 

miradi ya maendeleo ni Tsh. 8,280,269,500.00. Fedha za miradi ya 

maendeleo zinajumuisha mfuko wa afya (HSBF), Fedha za ruzuku 

ya maendeleo na kujenga uwezo (LGCDG), fedha za Programu 

ya maji vijijini (RWSSP), Fedha za mfuko wa Jimbo (CDF) na  

Programu ya Elimu bure msingi na Sekondari,  

 

Waheshimiwa Wajumbe,  

Halmashauri kwa kipindi cha mwaka 2018/2019 itatumia  

Tshs. 25,691,278,000.00  kutoka katika mapato ya ndani kwa 

matumizi mengineyo, mishahara, miradi ya maendeleo na 

uchangiaji (Cost sharing).  Aidha Tshs. 12,600,760,400.00  

zitatumika kutekeleza miradi ya maendeleo sawa na asilimia 49% 

na Tshs. 8,307,173,600.00 sawa na asilimia 32% zitatumika katika 

maeneo ya uendeshaji wa shughuli za ofisi na  Tshs.191,544,000.00  

sawa na asilimia  1%  zitatumika katika  kulipa mishahara  ya 

watumishi na Tsh. 4,591,800,000.00 ni uchangiaji (cost sharing). 
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Waheshimiwa Wajumbe,  

Halmashauri ya Manispaa ya Ubungo imekidhi kigezo cha 

kutenga asilimia 60 ya fedha za mapato yake ya ndani katika 

utekelezaji wa miradi ya maendeleo. Jumla ya  

Tsh. 12,600,760,400.00 sawa na asilimia 60 ya fedha za mapato ya 

ndani imetengwa kwa ajili ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo 

na Tsh.8,498,717,600 sawa na asilimia 40 zimetengwa kwa ajili ya 

matumizi ya kawaida na mishahara. 

 

Waheshimiwa Wajumbe,  

Katika kufanikisha malengo hayo  bajeti ya mwaka 2018/2019 

imeweka vipaumbele katika maeneo yafuatayo: 

i. kuimarisha utawala bora na utoaji huduma kwa jamii kwa 

kujenga jengo la ofisi ya Halmashauri ya Manispaa ya Ubungo 

ambapo kiasi cha Tsh 3,000,000,000/- kimetengwa kwa ajili ya 

ujenzi wa Jengo hilo kwa mwaka wa fedha 2018/2019. 

ii. Kuongeza na kuboresha ukusanyaji wa mapato ya ndani kwa 

kutumia mfumo wa kielektroniki  kutoka Tsh. 22.5 Bilioni kwa 

sasa hadi Tsh. 25.7 Bilioni kwa mwaka wa fedha 2018/2019. 

iii. Kuboresha utoaji huduma kwa wananchi kwa kutekeleza 

miradi ya maendeleo hivyo Kiasi cha Tsh. 21,631,029,900/= 

kimetengwa kwa ajili ya Utekelezaji wa Miradi kwa mwaka wa 

fedha 2018/2019. 

iv. Kuboresha utoaji wa huduma za afya kwa kununua madawa 

na  vifaa tiba, Kujenga na  kuboresha miundo mbinu ya afya 

katika hospitali ya Sinza, Vituo vya Afya na zahanati. Jumla ya  

Tsh.   8.2 Bilioni  zimetengwa kwa mwaka wa fedha 2018/2019. 



 13 

v. Kusimamia na kutoa mafunzo, ziara, stahiki na posho za  

Waheshimiwa Madiwani pamoja na Wajumbe na Wenyeviti 

wa Serikali za Mitaa ambapo Kiasi cha Tsh. 235,923,028/= 

kimetengwa kwa mwaka wa fedha 2018/2019. 

vi. Kuboresha miundombinu ya barabara kwa kujenga 

Madaraja/Makalvati, barabara kwa kiwango cha lami, 

kufanya matengenezo ya kawaida ya barabara, muda 

maalum, maeneo korofi, njia za waenda kwa miguu, Ujenzi 

wa vivuko vya waenda kwa miguu na Mifereji katika 

barabara za Manispaa. Jumla ya Tsh. 1.4 Bilioni zimetengwa 

kwa mwaka wa fedha 2018/2019. 

vii. Kukuza uchumi na kujenga miundombinu katika sekta za afya, 

elimu, maji na masoko kwa kutwaa ardhi, kulipa fidia maeneo 

yaliyotwaliwa kwa ajili ya uwekezaji hivyo kwa mwaka wa 

fedha 2018/2019 Kitengo cha Uthamini kimetengewa 

Tsh.1,200,000,000/= kwa ajili ya kutekeleza shughuli hizo. 

viii. Kutoa mikopo kwa wanawake na vijana  kwa mujibu wa 

miongozo ya Kitaifa ili kuchochea maendeleo na ukuaji wa 

kipato kwa wananchi ambapo kiasi cha Tsh 1,144,428,098/= 

kimetengwa kwa mwaka wa fedha 2018/2019. 

ix. Kuimarisha na kujenga miundombinu ya michezo kama  

viwanja vya michezo pamoja na kijiji cha michezo ambapo 

kiasi cha Tsh. 100,000,000/= kimetengwa. Halmashauri pia 

imetenga Tsh. 50,000,000/= kuanzisha Mashindano ya 'Meya 

cup'. 

x. Kuongeza kiwango cha uzoaji taka ngumu Manispaa kwa 

kununua  magari, mitambo na vifaa vya usafi wa mazingira 
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jumla ya Tsh. 1,200,000,000/= kwa mwaka wa fedha 

2018/2019. 

xi. Kujenga na kuboresha majengo ya utawala na miundombinu, 

ofisi za walimu Shule za Msingi na Sekondari kiasi cha  

Tsh. 300,000,000/= kimetengwa katika mwaka wa fedha 

2018/2019 

xii. Kuboresha utoaji huduma za ushauri na ugani kwa wakulima 

na wafugaji hivyo kiasi cha Tsh.120,227,200/= kimetengwa 

kwa ajili ya marekebisho ya baadhi ya miundombinu na ujenzi 

banda la maonyesho Nane nane Tungi-Mororogoro. 

xiii. Kuboresha huduma ya usambazaji maji safi na salama kwa 

wananchi hivyo Kiasi cha Tsh.1,303,129,500/= kimetengwa 

kwa ajili ya Miradi ya maji kwa mwaka wa fedha 2018/2019. 

xiv. Kuboresha huduma za afya kwa Wazee kwa kuhakikisha 

kuwa kila mzee aliyetambuliwa anapata Kadi ya Bima ya 

afya kwa  ajili ya matibabu hivyo kiasi cha Tsh. 60,000,000/= 

kimetengwa kwa mwaka wa fedha 2018/2019. 

xv. Kupanua wigo wa kutolea huduma za afya kwa jamii kwa 

kujenga Hospitali ya Wilaya ya Ubungo hivyo kwa mwaka wa 

fedha 2018/2019 Tsh. 100,000,000/= zimetengwa kwa ajili ya 

mchakato wa Uthamini na  kwa ajili ya kupata eneo la 

kujenga Hospitali hiyo. 

xvi. Kufanya ujenzi wa machinjio ya Wilaya ya ubungo ikiwa ni 

mkakati wa kukuza mapato hivyo Kwa mwaka wa fedha 

2018/2019 kiasi cha Tsh.150,000,000/= kimetengwa kwa jili ya 

ujenzi wa machinjio ya kuku ya kisasa Shekilango pamoja na 
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kufanya upembuzi yakinifu wa Machinjio ya kisasa  ya 

Ng’ombe Luguruni. 

xvii. Kuendelea kuboresha na kujenga masoko ya Halmashauri ya 

Manispaa ya Ubungo. Kiasi cha Tsh. 450,000,000/= 

kimetengwa katika bajeti ya mwaka 2018/2019 

 

Waheshimiwa Wajumbe, 

HITIMISHO: 

Mpango na bajeti umejikita katika kutekeleza malengo ya 

maendeleo endelevu pamoja na Mpango wa Maendeleo wa 

miaka 5 (2016/2017 – 2020/2021) na Dira ya Maendeleo ya Taifa 

2025. Ili kufikia malengo tuliyojiwekea hakuna budi kila 

mwananchi, Waheshimiwa Madiwani na Watendaji kushiriki 

kikamilifu kwa kutumia fursa zilizopo katika kuleta maendeleo ili 

kuondokana na umaskini.  

 

Waheshimiwa Wajumbe,  

Baada ya kusema hayo naomba kuwasilisha Bajeti ya mwaka 

2018/2019 katika Kikao cha Baraza tukufu kama ilivyoainishwa 

kwenye kitabu cha Bajeti. 

 

Naomba kuwasilisha. 

 

 

 

MSTAHIKI MEYA 

HALMASHAURI YA MANISPAA YA UBUNGO 

 


