

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAISI**  
**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**  
**MANISPAA YA UBUNGO**  
**SHULE YA SEKONDARI MUGABE**



Usajili Na. S. 2376 ya Aprili 2006 Motto "Education Is Reliable Investment"  
S.L.P 34033 Simu 0735991972 , 0621912842 Email [mugabesechool@yahoo.com](mailto:mugabesechool@yahoo.com)

**Kumb: MGBSS/KDTI/2023**

**JINA LA MWANAFUNZI .....**

**FOMU YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2023**

Uongozi wa Shule ya Sekondari Mugabe unayofuraha kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na Kidato cha Kwanza mwaka 2023 kama mwanafunzi wa Kutwa. Hongera sana.

**MAHALI SHULE ILIPO**

Shule ya Sekondari Mugabe ipo Mkoa wa Dar es Salaam, Manispaa ya Ubungo, Kata ya Sinza mtaa wa Sinza C. Hii ni umbali wa yapata Km 1 toka Barabara ya Morogoro.

**MUDA WA KUFUNGUA SHULE**

Shule itafunguliwa **Jumatatu Tarehe 9/01/2023** saa 1:00 Asubuhi. Fika na vitu vyote vinavohitajika ili uweze kusajiiwa. **Ukaguzi na usajili utafanyika kuanzia tarehe 09/01/2023.** Jumatatu, Mwanafunzi ambaye hataripoti kwa muda uliopangwa, nafasi yake itajazwa na mwanafunzi mwingine.

**MAHITAJI MUHIMU YA KUJA NAYO SHULENI**

1. Sare ya shule sawa na rangi ya kitambaa kilichoambatanishwa.
2. Begi Jeusi la mgongoni la kubebea madaftari(**asije na begi tofauti na aliloelekezwa**)
3. Madaftari 11 makubwa Quire 3 au 4
4. Madaftari madogo 11 yakufanyia mazoezi na majaribio size A4.
5. Shajara(Diary) 2023 ya kupeana taarifa mbalimbali za kishule.
6. Mkebe wa vifaa vya Hesabu
7. Kamusi (Dictionary) English kwa English/na English kwa Kiswahili
8. Mathematical table/ Four Figure
9. Kalamu ya wino, kalamu ya pencil na rula
10. Faili (Spring file) kwaajili ya kuwekea kumbukumbu za mwanafunzi
11. T-Shirt, kwa ajili ya michezo. Vyote viwe rangi ya sare za shule,sweta la shule liwe la rangi ya sare ya kitambaa kilicho ambatanishwa
  - Viatu vya ngozi vyenye soli ya kisigino na vyenye kufunga kamba (gidamu)
  - Kipimo cha suruali kiwe kati ya nchi 16(Tafadhali tuzingatie vipimo hivyo kuepuka ushonaji wa suruali za kubana(modal)suruali iwe ndefu ya kufunika kiatu

**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
MANISPAA YA UBUNGO  
SHULE YA SEKONDARI MUGABE**



Usajili No. S. 2376 ya April 2006 Motto "Education Is Reliable Investment"  
S.L.P 34033 Mob 0735991972, 0Email mugabesechool@yahoo.com.

**KIAMBATANISHO 'A'  
FOMU RASMI YA KUANDIKISHWA**

<b>TAARIFA ZA MWANAFUNZI</b>	<b>ANDIKA KWA HERUFI KUBWA TU</b>			
JINA LA KWANZA	<b>PICHA YA MWANAFUNZI</b>			
JINA LA KATI				
JINA LA UKOO				
TAREHE YA KUZALIWA	...../...../MWAKA.....			
JINSI				
KIDATO				
ANUANI	S.L.P.....MJI.....			
MAHALI UNAPOISHI	NAMBAYA NYUMBA:.....MTAA..... KATA.....WILAYA..... UMBALI TOKA NYUMBANI HADI SHULENI NI KILOMETA.....			
MTU UNAYEISHI NAE	BABA	MAMA	WOTE WAWILI	MLEZI
JE! NI MZAZI YUPI HAYUKO HAI				
<b>KWA MATUMIZI YA OFISI TU</b>	NAMBA YA USAJILI.....  TAREHE YA USAJILI.....			

<b>TAARIFA ZA BABA</b>	<b>ANDIKA KWA HERUFI KUBWA</b>	<b>PICHA YA BABA</b>
JINA (ANDIKA MATATU)		
KAZI		
MWAJIRI		
ANUANI	S.L.P.....MJI.....	
NAMBA ZA SIMU		
MAHALI UNAKOISHI	MTAA.....NAMBA YA NYUMBA..... KATA.....WILAYA.....	

<b>TAARIFA ZA MAMA</b>	<b>ANDIKA KWA HERUFI KUBWA</b>	<b>PICHA YA MAMA</b>
JINA (ANDIKA MATATU)		
KAZI		
MWAJIRI		
ANUANI	S.L.P.....MJI.....	
NAMBA ZA SIMU		
MAHALI UNAKOISHI	MTAA.....NAMBA YA NYUMBA..... KATA.....WILAYA.....	

<b>TAARIFA ZA MLEZI</b>	<b>ANDIKA KWA HERUFI KUBWA</b>	<b>PICHA YA MLEZI</b>
JINA (ANDIKA MATATU)		
KAZI		
MWAJIRI		
ANUANI	S.L.P.....MJI.....	
NAMBA ZA SIMU		
MAHALI UNAKOISHI	MTAA..... NAMBA YA NYUMBA.....KATA.....WILAYA.....	

**DHARURA: (INAPOTOKEA DHARURA BABA, MAMA NA MLEZI HAWAPATIKANI SHULE IWASILIANE NA NANI?).**

JINA (ANDIKA MATATU)		<b>PICHA</b>
NAMBA ZA SIMU		

**SAHIHI YA MWANAFUNZI: .....TAREHE.....**

**SAHIHI YA MZAZI/MLEZI: ..... TAREHE .....**

# SHULE YA SEKONDARI MUGABE



Usajili Na. S. 2376 ya Aprili 2006 Motto "Education Is Reliable Investment"  
S.L.P 34033Dar Es Salaam Simu 0735991972 . Barua pepe [mugabesecschool@yahoo.com](mailto:mugabesecschool@yahoo.com)

## MAELEZO YA SARE ZA SHULE WAVULANA

- i) Shati mbili nyeupe za mikono mifupi zisizo bana aina ya tomato
- ii) Suruali rangi ya (**Kijani jeshi**) grade one ,Kipimo cha suruali kiwe kati ya nchi 16(Tafadhali tuzingatie vipimo hivyo kuepuka ushonaji wa suruali za kubana(modal)
- iii) Soksi rangi nyeusi jozi mbili
- i) Viatu vyeusi vya ngozi vyenye soli ya kisigizo na vyenye kufunga kamba (gidamu)
- ii) Nywele fupi sio kipara.

## WASICHANA

- i) Shati mbili nyeupe za mikono mifupi zisizo bana aina ya tomato.
- ii) Sketi mbili za marinda 02 rinda boksi katikati ndefu, rangi (**kijani jeshi**) Hijab kwa Waislamu: Ushungi mweupe usio na mapambo na uvaliwe na nusu kanzu mbili nyeupe mikono mirefu na sketi mbili ziwe ndefu.
- iii) Soksi nyeupe ndefu jozi mbili.
- iv) Viatu vyeusi vya ngozi vyenye soli ya kisigizo na vyenye kufunga kamba (gidamu)
- v) Nywele fupi sio kipara.

## SHERIA ZA SHULE

### Nidhamu kwa ujumla:

1. Mwanafunzi lazima awahi shuleni Saa 12:30 na kufanya usafi wa mazingira ya shule na kuhudhuria gwaride la ukaguzi wa usafi na kuchangamsha mwili.
2. Mwanafunzi haruhusiwi kuondoka eneo la shule bila kibali kutoka kwa mwalimu wa darasa, wa zamu au idara ya malezi.
3. Mwanafunzi atasimama, kusalimia na kuwapokea mizigo walimu au mtu yeyote mwenye umri mkubwa zaidi yake popote pale akutanapo na watu wa aina hiyo.
4. Hairuhusiwi kutumia **LUGHA CHAFU** miongoni mwa wanafunzi na kwa mtu mwingine yeyote.
5. Mwanafunzi anatakiwa kuwaheshimu wanafunzi wenzake, viranja na wafanyakazi wote wa shule.
6. Mwanafunzi lazima ahudhurie vipindi vyote vya darasani na shughuli za michezo, na uzalishaji mali kwa mujibu wa ratiba.
7. Mwanafunzi lazima afanye mitihani yote shuleni hapa.
8. Hairuhusiwi kuwa na aina yoyote ya vitu vifuatavyo:- kucha ndefu, kupaka rangi, kuvaa cheni, hereni, nywele ndefu, kunyoa kipara, kunyoa nyusi, kupaka dawa nywele n.k.
9. Mwanafunzi awapo mahali popote ndani au nje ya shule awe amevaa nguo za heshima. Ni marufuku kuvaa nguo zinazobana, fupi na nyepesi.
10. Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo zaidi ya zile zilizotajwa katika maelekezo ya kujiunga na shule, ikiwemo sweta ya rangi ya sare ya shule.
11. Wanafunzi wanatakiwa kutunza mali zao binafsi na mali za shule na kutoa taarifa juu ya uharibifu wa mali ya shule.
12. Ni marufuku mwanafunzi kwenda maeneo yafuatayo bila sababu maalum au bila kupewa ruhusa:-
  - i. Shule za jirani na madukani
  - ii. Nyumba zinazozunguka shule
  - iii. Vibanda vya biashara nje ya shule.
13. Ni marufuku mwanafunzi kukutwa sehemu zifuatazo:-
  - i. Baa au klabu za usiku.
  - ii. Nyumba za kulala wageni
14. Wanafunzi hawaruhusiwi kumiliki vitu vifuatavyo: **simu ya mkononi, redio, kamera, ipad, albam za picha na CD.**
15. Kila mwanafunzi ni lazima afanye bidii katika kila somo. Mwanafunzi ambaye atapata chini ya **50%** mwisho wa mwaka **atapewa adhabu.**

16. Adhabu ya viboko itaruhusiwa kwa kosa linalostahili na kuwa na taarifa/kibali cha Mkuu wa Shule.
17. Hakikisha muda wote unapokuwa shuleni unaongea lugha ya kiingereza nje na ndani ya darasa.

**B. MAKOSA AMBAYO MWANAFUNZI AKIYAFANYA ANAWEZA KUFUKUZWA SHULE**

1. Kutochukua ripoti ya maendeleo yake ya nusu mwaka au mwaka.
2. Ulevi au matumizi ya madawa ya kulevyu.
3. Aina zote za wizi na unyang'anyi.
4. Aina zote za makosa ya kujamiiana na uasherati. Hii ni pamoja na kukutwa na mikanda ya video, vitabu vichafu vya uasherati au vitu vinavyofanana na hivyo.
5. Kupiga au kupigana.
6. Matumizi ya lugha chafu au matusi.
7. Makosa ya jinai.
8. Kuzomea watumishi au kuchokoza wanafunzi wengine.
9. Kugoma au kuchochea mgomo(ghasia).
10. Kutohudhuria shuleni kwa muda wa siku 30 mfululizo bila taarifa.
11. Kudharau Bendera ya Taifa kwa kutohudhuria paredi.
12. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule, pia ikithibitika kutoa mimba)
13. Kuoja au kuolewa.
14. Kukuwadia wanafunzi wenzie na mtumishi yeyote katika mambo ya mapenzi ndani na nje ya shule.
15. Kunyanyasa mwanafunzi mwenzie kutokana na jinsia yake, udini, ulemavu, ugeni wake au hali yake.
16. Kughushi mitihani au wizi wa mitihani, kukataa au kutofanya mitihani na mazoezi ya masomo bila sababu za msingi.
17. Kukataa adhabu kwa makusudi. Pia adhabu inaweza kutolewa na mwalimu au kiranja yeyote kwa mwanafunzi anayeonesha utovu wa nidhamu.
18. Kuharibu mali ya shule ikiwa ni pamoja na majengo, mali ya mtu au kundi la watu.
19. Kukamatwa na simu, redio kamera, ipa, albam za picha na CD kwa mara ya pili baada ya kuonywa kwa mara ya kwanza.

**C. WAJIBU WA MZAZI/MLEZI**

- i) Mzazi/Mlezi anatakiwa kumleta mwanae kumwandikisha shuleni anapoanza masomo.
- ii) Mzazi/Mlezi anatakiwa kuandikisha majina ya watu wanne na namba zao za simu watakaoruhusiwa kupata ripoti za mtoto akiwa shuleni na mawasiliano ya vikao, wito n.k.
- iii) Mzazi/Mlezi anatakiwa kuja kuchukua ripoti ya mtoto wake kwa muhula husika vinginevyo hatapokelewa muhula unaofuata.
- iv) Mzazi/Mlezi anatakiwa kufika shuleni kwa muda muafaka pindi anapohitajika na uongozi wa shule.
- v) Mzazi/mlezi ajenge tabia ya kutembelea shule mara kwa mara ili kujua maendeleo ya mtoto wake baadala ya kusubiri kuitwa ili kujenga mshikamano wa malezi.
- vi) Mzazi/Mlezi amfahamu kwa jina na namba ya simu mwalimu wa darasa la mtoto wake ili kujenga mahusiano ya malezi ya mtoto.

**NB: Mwanafunzi asipokuja na mahitaji hayo hatapokelewa. Tafadhali soma kwa makini maelekezo haya kwa utekelezaji fanisi. Shule haipo tayari kwa usumbufu wowote unaohusiana na mahitaji haya muhimu**

**MWISHO**

**Uongozi wa Shule unakutakia maandalizi mema ya kujiunga na shule yetu ni matumaini yetu utazingatia kanuni na sheria za shule ili lengo lililokuleta shuleni liweze kukamilika.**

**KARIBU SANA KATIKA SHULE YETU**

.....  
**MATHEW MCHOME**  
**MKUU WA SHULE**

**MUHIMU:**

Fomu zilizoambatanishwa zinatakiwa zijazwe kikamilifu na zirudishwe shuleni.

1. Fomu rasmi ya kuandikishwa
2. Ahadi ya mwanafunzi na Mzazi/Mlezi.
3. Fomu ya uchunguzi wa Daktari.

**KIAMBATANISHO 'B'  
AHADI YA MWNAFUNZI**

Mimi.....

1. Nimeyasoma na kuyaelewa maelezo yote na nimekubali kujiunga na shule hii ya Sekondari

.....kuanzia tarehe.....

2. Naahidi kwamba;-

- a) Nitazingatia Sheria zote za shule na kutimiza mambo yote muhimu yaliyotajwa.
- b) Sitashiriki katika vitendo vya hujuma wala vitendo ambavyo vitakuwa kinyume na Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.
- c) Nitatunza mali ya Umma ambayo ni pamoja na Majengo, Samani, Vitabu na vifaa vya Maabara.
- d) Nipo tayari kuchukuliwa hatua yeyote stahiki endapo nitakiuka maelekezo yaliyotolewa kwenye fomu hii.

Saini ya Mwanafunzi.....Tarehe.....

---

**AHADI YA MZAZI/MLEZI**

Mzazi/Mlezi wa ..... Kidato cha .....

Na ahidi kwamba:-

- a. Nitashirikiana kikamilifu na uongozi wa shule na walimu wote kwa ujumla katika kumuelimisha na kumlea mtoto wangu. Hii ni kuhakikisha kuwa atazitii Sheria zote za shule na kuyazingatia mambo yote muhimu yaliyotajwa.
- b. Nitafanya kila niwezalo kumwezesha mwanangu kufika shuleni kila siku kabla ya saa 01:00asubuhi.
- c. Na kwamba mwanafunzi atahitimu na kufuzu Kidato cha Kwanza hadi cha nne.
- d. Ninaruhusu mwanangu achukuliwe hatua yeyote stahiki endapo atavunja mojawapo ya sheria na Kanuni zilizoorodheshwa.

Saini ya Mzazi/Mlezi.....Tarehe.....

SHULE YA SEKONDARI MUGABE



Usajili Na. S. 2376 ya Aprili 2006 Motto "Education is Reliable Investment"
S.L.P 34033 DSM, Simu 0735991972, e-mail mugabesechool@yahoo.com

MEDICAL EXAMINATION FORM (FOMU YA UCHUNGUZI WA DAKTARI)

SURNAME..... AGE..... SEX.....
OTHER NAMES.....

PERSONAL HISTORY

Is the examinee suffering from any of the following? Indicate Yes or No

- 1. Tuberculosis..... 14. Diabetes.....
2. Pneumonia..... 15. Epilepsy.....
3. Pleurisy..... 16. Deformity.....
4. Asthma..... 17. Psychiatric.....
5. Rheumatic fever..... 18. Eye disorder.....
6. Allergic disorder..... 19. Ear, Nose or Throat Disorder.....
7. Heart disease..... 20. Skin disease.....
8. Gastric or duodenal..... 21. Anemia.....
9. Recurrent indigestion..... 22. Gynecological disorder.....
10. Jaundice..... 23. Malaria or other tropical disease.....
11. Dysentery..... 24. Cholera.....
12. Varicose Veins..... 25. Major or minor.....
13. Kidney or Urinary Disease 26. Serious accident.....
27. Any other serious disorder

PHYSICAL EXAMINATION

- 1. Height..... Pupils.....
2. Skin disease..... Vision light.....
3. Weight..... Left.....
4. Eye: Conjunctivae.....
5. Please state condition of ears (if any discharge).....
With glasses Right.....Left.....Any abnormality.....
6. Cardiovascular System:.....
7. Blood pressure: Systolic.....Heart: Any Murmur?.....Arteries and Veins.....
8. Abdomen.....Hydrocele.....Masses.....Liver.....
Kidney.....Rectal.....

LABORATORY

- 1. Urine.....Albumin.....Sugar.....Lucoocytes.....
Bilharzias.....
2. Stool: Special emphasis on Hookworm or Bilharzia
3. Bloo Examination: Hb level.....
(a) Neutrophils..... (d) Lymphocytes.....
(b) Eosinophils..... (e) Monocytes.....
(c) Basophils..... (f) ESR.....
4. X-ray examination - Chest.....
5. Serology: Widal Test..... VDRL.....
6. Pregnancy Test.....

CONCLUSION

I have examined Mr./Miss.....
And consider that he/she is not physically and mentally fit to be admitted to the Secondary Studies School.

Date Signature Name

Title Qualifications
Address.....