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- Asema Operesheni ya kuka-
mata Panya Road imekuwa na
mafanikio makubwa.

-Vituo vya polisi vikubwa kwa
vidogo kufanya kazi saa 24
kudhibiti uhalifu.

- Aelekeza Kila Mtaa kuweka
utaratibu wa kufanya kikao
Cha Ulinzi kila wiki ya kwanza
ya Mwezi.

Mkuu wa Mkoa wa Dar es
Salaam Mhe. Amos Makalla
amesema kwa siku nne tangu
kuanza kwa Operesheni ya ku-
kabiliana na Panya Road Mkoa
upo salama Baada ya kufani-
kiwa kuwakamata Watuhumi-
wa 135 na Vifaa mbalimbali
vilivyoibiwa.

RC Makalla amesema hayo
wakati wa kikao kazi Cha
Kamati ya Ulinzi na usalama
kilichoketi kufanya tathimi-

ni ya Hali ya usalama Mkoa
pamoja na kupokea taarifa ya
mwenendo wa Operesheni ya
kukamata Wahalifu.

Ili kuhakikisha matukio hayo
hayajirudii, RC Makalla ame-
bainisha mipango ya kudhibiti
uhalifu ikiwemo Vituo vyote
vya polisi kufanya kazi kwa
saa 24, Ongezeko la Doria kila
Kata, Kila Mtaa kufanya mku-
tano maalumu kujadili ajenda
ya Ulinzi na usalama kila wiki
ya kwanza ya Mwezi.

Aidha RC Makalla amesema
mipango mingine ni msako
kwa Wafanyabiashara wana-
ouza na kununua Vifaa vya
Wizi, Kuimarisha Vikundi vya
ulinzi Shirikishi, ufuatiliaji wa
mienendo wafungwa walio-
maliza kutumikia vifungo na
msako kwenye vijiwe, ma-
jumba mabovu yasiyokamilika
(Mapagala) na vibanda umiza
ambavyo vimekuwa sehemu
ya kukutana na kuweka mi-
pango.

Pamoja na hayo RC Makalla
ametoa wito kwa Wazazi
kuhakikisha wanazingatia
suala la malezi kwa kufuatilia
mienendo ya watoto wao.

Operesheni ya kukamata
Panya Road ilizinduliwa Sep-
temba 15 na ndani ya siku nne
imekuwa na mafanikio makub-
wa yaliyopelekea kukamatwa
kwa Watuhumiwa 135, Wa-
nunuzi 5 wa Vifaa vya Wizi na
kupatikana kwa Mali zilizoibiwa
ikiwemo Tv, Radio, simu za
mkononi na vitu vingine.




Mkuu wa Wilaya ya Ubungo Mhe.
Kheri James amewahakikishia wana-
nchi wa Wilaya hiyo kuwa kufuatia
matukio ya Panya Road yanayohatari-
sha ulinzi na usalama wa raia na mali
zao. Wilaya hiyo imejipanga kudhibiti
hali hiyo, hivyo wananchi waendelee
na shughuli zao za kimaendeleo huku
wakishirikiana na vyombo vya ulinzi
na usalama kutoa taarifa za waarifu.

Mhe. James alitoa kauli hiyo Sep-
temba 15, 2022 katika kikao kazi
kilichojumuisha Wenyeviti wa Mitaa,
Watendaji wa Kata na Mitaa wa
Wilaya hiyo lengo ikiwa ni kujadili na
kuweka mikakati ya kuhakikisha suala
la ulinzi na usalama linaendelea kuwa
ni jukumu la kila kiongozi kwenye
eneo lake ikiwemo kukomesha ma-
suala ya unyanyasaji wa kijinsia hasa
kwa watoto.

Kheri aliendelea kueleza kuwa kumei-
buka vitendo vya uhalifu vinavyofa-
nywa na vikundi vya vijana wadogo
maarufu kama ‘Panya Road’ katika
mitaa mbalimbali ya Jiji la Dar es Sa-
laam ambapo amesema kwa upande
wa Wilaya ya Ubungo hali ni shwari
na hakujaripotiwa taarifa yoyote ya
vitendo vya uhalifu na uvunjifu wa
amani.

Kwa upande wake Kamanda wa
Polisi wa Wilaya ya Kipolisi Kimara
SP Leah Ncheyeti ametoa taar-
ifa ya kukithiri kwa vitendo vya
ukatili na unyanyasaji wa kijinsia
kwenye maeneo mbalimbali ya
Wilaya hiyo ambapo wanawake
na watoto wamekua wakikum-
bana na vitendo hivyo kwa kiasi
kikubwa.

SP Leah ameendelea kueleza
kuwa vitendo hivyo vimekithiri ku-
tokana na watu wengi kunyamazia
vitendo hivyo vinapotokea katika
ngazi ya familia hali inayopelekea
kupoteza ushahidi muhimu wa
kuwafikisha watuhumiwa kwenye

Aidha, Kheri ametoa wito kwa vyombo vya Sheria.
wazazi na walezi kuhakikisha
wanasimamia maadili ya watoto
wao kwa kufanya ufuatiliaji wa
mienendo yao kwani wanaoji-
husisha na vitendo vya kihalifu

ni vijana wenye umri mdogo na
ameagiza jeshi la polisi kukamata
wahalifu hao na kuwafikisha ma-
hakamani kwa hatua za kisheria.

Operesheni ya kukamata panya
road ilizinduliwa September 15

na ndani ya siku nne imekuwa na
mafanikio makubwa yaliyopelekea
kukamatwa kwa watuhumiwa
135, wanunuzi 5 wa vifaa vya wizi
na kupatikana kwa mali zilizoibi-
wa zikiwemo TV, Radio, Simu za
Mkononi na vitu vingine.

“Tukiendelea kudekeza wahalifu
katika mitaa yetu Nchi itaingia
matatizoni, Muhalifu akikamatwa
apelekwe mahakamani haraka

ili akahukumiwe kwa mujibu wa
Sheria”

Alisema James.

Naye Mwenyekiti wa Mtaa wa
Mpigi Magoe ndugu Said Sele-
man Diuchile ameeleza kuwa wao
kama viongozi wapo tayari kutoa
ushirikiano kwa jeshi la polisi juu
ya utoaji taarifa za wahalifu sugu
kwenye mitaa yao ili kusaidia
Wananchi kuwa salama katika
shughuli zao za kila siku.




Manispaa ya Ubungo ime-
shusha viwango vya kodi ya
pango katika Kituo Kikuu cha
Mabasi cha Magufuli (Magufu-
li Bus Terminal) kutoka shilingi
40,000 kwa mita za mraba
hadi shilingi 25,000 kiwango
cha juu huku kiwango cha
chini kikiwa shilingi 20,000
kulingana na eneo alilopanga
mfanyabiashara.

Mabadiliko ya viwango hivyo
yamefanyika baada ya Mani-
spaa hiyo kupokea na kufan-
yika kazi maombi kutoka kwa
wafanyabiashara waliopanga
maeneo ya biashara (fremu
na vizimba) katika Kituo hicho
kikubwa cha Mabasi Nchini
kuomba kushushiwa viwango
hivyo ili waweze kumudu kuli-
pa kodi ya pango bila kuathiri
ustawi wa biashara zao.

Akiongea katika kikao hicho
Mkurugenzi wa Manispaa hiyo
Beatrice Dominic alieleza kuwa
ombi la wapangaji hao

la kushushiwa gharama za

kodi limefanyiwa kazi am-
bapo viwango vya kodi hizo
vimepunguzwa kiasi ambacho
kila mfanyabiashara ataweza
kumudu kulipa kodi hiyo bila
shida kwani awali wapangaji
wengi walikuwa wanashindwa
kulipa na hivyo kuisababishia
halmashauri kushindwa kuku-
sanya mapato kama ilivyopa-
nga.

Beatrice alifafanua kuwa kabla
ya punguzo la viwango vya
kodi Manispaa iliwajibika
kugharamia huduma za maiji,
usafi ulinzi na umeme ila
baada ya punguzo la viwango
hivyo vya kodi kila Mfanya-
biashara atawajibika kulipia
huduma ya umeme kulingana
na matumizi yake kama utara-
tibu utakavyoelekeza huku
Manispaa ikiendelea kutoa
huduma za Maji , Usafi na
Ulinzi.

“Kila mfanyabiashara anama-
tumizi yake mfano mwenye
majokofu na majiko matumizi

yake ni makubwa kuliko an-
ayetumia umeme kwa ajili ya
kuwasha taa na kiyoyozi pekee
hivyo ni vema kila mmoja
akalipia kulingana na mtumizi
yake” alisisitiza Beatrice

Akifafanua kwa kina mchan-
ganuao wa viwango hivyo
vipya vya kodi , Mkuu wa
Kitengo cha Fedha wa Manis-
paa hiyo George Mzeru alise-
ma kuwa Wafanyabiashara
waliopanga Jengo la Utawala
kwa Sakafu ya chini (ground
floor) Tsh 25,000, Sakafu ya
kwanza (first floor) Shilingi
24,500, sakafu ya pili (second
floor) shilingi 24,000 na sakafu
ya tatu (third floor) italipiwa
shilingi 22,000

Kwa upande wa Jengo la abiria
ambalo chini Lina “Basement”
Sakafu ya kwanza (Mezzanine
floor) itakuwa shilingi 22,500,
Sakafu ya pili (second floor)
22,000 na Sakafu ya tatu
(third floor) italipiwa shilingi
20,000.

Kwa upande wake Mkuu wa
Kitengo cha Sheria wa Mani-
spaa hiyo Kissah Mbilla ame-
wataka kila Mfanyabiashara
kuhakikisha analipa kodi za
pango za kuanzia mwezi Julai
hadi Septemba 2022 na
kupewa mkataba wake, kwa
atakaye kaidi atachukuliwa
hatua za kisheria ikiwemo
kusitisha mkataba wa upan-

gaji.



Kituo Kikuu cha Mabasi cha
Magufuli kilizinduliwa na
kuanza kufanya kazi tare-

he 24 Februari, 2021 kwa
ajili ya kuboresha utoaji wa
huduma za usafiri na usafir-
ishaji lakini pia kama chanzo
cha mapato kwa Serikali am-
bapo kwa mwaka wa fedha

bilioni 4.1 zilikusanywa na
kwa mwaka huu wa fedha
2022/2023 jumla ya shilingi
bilioni 5.04. Aidha, baada ya
miundombinu yote ya kituo
kukamilika kinatarajia kuku-
sanya jumla ya shilingi bilioni
10.2 kwa mwaka

2021/2022 jumla ya shilingi

MADIWANI WASISITIZA UKAMILISHWAIJI WA MIRADI KWA WAKATI

Baraza la Madiwani Mani-
spaa ya Ubungo limetaka
kasi kubwa ielekezwe
kwenye ukamilishaji wa
miradi ya maendeleo na
ukusanyaji wa mapato

ili Halmashauri iendelee
kupata hati Safi na kushi-
ka nafasi ya kwanza kati-

ka ukusanyaji wa mapato.

Hayo yamesemwa leo
tarehe 12/8/2022 kwenye
mkutano wa kujadili
utekelezaji wa shughuli
za maendeleo kwa kipindi
cha robo ya nne na

kusisitiza kuwa mapato
yakikusanywa kwa win-
gi miradi ya maendeleo
itatekelezwa kwa kiasi ki-
kubwa na kwa wakati na
hivyo kuboresha huduma
kwa wananchi.

Wajumbe wa baraza

hilo waliendelea kusisiti-
za kubuni vyanzo vipya
vya mapato kwa ajili ya
kuongeza mapato na kwa
vile vilivyopo Viendelee
kusimamiwa vizuri.

Aidha, Wajumbe, wali-
sisitiza Halmashauri kupi-

% tia wataalam wake na

kamati ya Kudhibiti UKIM-
WI waweze kusimamia
vyema bajeti yakusaidia
na kuwahudumia watu
walioathirika na maam-
bukizi ya UKIMWI

Nae, Mstahiki Meya Mhe.
Jaffari Juma Nyaige-

sha alisisitiza wananchi
kushiriki katika zoezi la
Sensa ya watu na makazi
linaloenda kufanyika tare-
he 23 agosti, 2022

Pia amewataka wajumbe
kushiriki katika tama-
sha la Sensa ya Watu na
Makazi kwa Wilaya ya
Ubungo litakalofanyika
Agosti 20,2022 katika vi-
wanja vya Barafu - Mbu-
rahati




Naibu Waziri Ofisi ya Waziri
Mkuu, Kazi, Vijana, Ajira,-
na Wenye ulemavu, Mhe.
Patrobas Katambi ameadhi-
misha sikukuu ya Nanenane
kwa kutembelea vikundi
vya vijana vilivyopo Mani-
spaa ya Ubungo ambavyo
vimenufaika na mkopo wa
10% inayotokana na map-
ato ya ndani ya Manispaa
hiyo ambapo amevipongeza
vikundi hivyo kwa kutendea
haki mikopo hiyo kwa kufa-
nya uzalishaji wenye tija na
kurejesha kwa wakati.

Katika ziara Mhe. Katambi
ametembelea kikundi cha
Umoja ni Nguvu kinacho-
jihusisha na utengenezaji

wa mapambo ya ndani kwa
kutumia unga wa gypsum na
kikundi cha BRIACO kinacho-
jishughulisha na uzalishaji
wa Kripsi za viazi mbatata

|

na kueleza kuwa dhima ya
Serikali ni kuona vijana wa-
najiajiri kwenye shughuli za
uzalishaji wakisaidiwa na Hal-
mashauri kwa kuongezewa
mikopo isiyo na riba kama
sheria inavyoelekeza.

Mhe. Katambi ametaka vijana
kuwa na malengo, kusudio
na shabaha katika mipango
kazi yao ili waweze kuzali-
sha bidhaa zenye ushindani
kwenye soko la ndani na

nje, kujikwamua kiuchumi,
kuzalisha ajira na kuanzisha
viwanda kwa kutumia elimu
na ujuzi waliyonao kwani vi-
jana ndio nguvu kazi ya jamii
na Taifa kwa ujumla.

Kutokana na utendaji kazi
mzuri wa vikundi hivyo, Mhe.
Katambi ameielekeza Manis-
paa ya Ubungo kuviongezea
kiwango cha mkopo vikundi

Aidha Mhe. Katambi

ameeleza kuwa “Kwa muji-
bu wa takwimu za Sensa ya
mwaka 2012, vijana wana-
kadiriwa kuwa nusu ya idadi
ya watu wote kwa maana
hiyo ni kundi muhimu lenye
maarifa, ujuzi na usomi,n-
guvu kazi kwa ujumla hivyo
sisi kama serikali lazima tu-
wekeze nguvu katika kuli-
saidia kubadilisha mitazamo
waliyonayo, kuwahudumia
kulingana na mahitaji yao
ili waweze kujitegemea

na kufanya majukumu ya
kimaendeleo”

Kwa upande wake Mku-
rugenzi wa Manispaa ya
Ubungo Beatrice Dominic
amevipongeza vikundi hivyo
kwa kazi nzuri na kuahidi
kuwaongezea nguvu ikiwe-
mo kupata eneo la kudumu
la kufanyia kazi, kutanga-
za bidhaa zao pamoja na
kutumia bidhaa zao kwenye
miradi ya Halmshauri.




Watumishi Manispaa ya
Ubungo wamemshukuru
Mhe. Rais wa Jamuhuri ya
Muungano wa Tanzania
Samia Suluhu Hassan kwa
utendaji kazi wake ikiwemo
kuboresha maslahi ya wa-
tumishi wa umma kwa kipin-
di cha mwaka mmoja tangu
aingie madarakani.

Akiongea kwa niaba ya Wa-
tumishi wa Manispaa hiyo
Naomi Masangopole mbele
ya waandishi wa habari leo
agosti 5, 2022 na kuele-

za mafanikio ambayo Rais
ameyafanya kwa kipindi
Cha mwaka mmoja ikiwa

ni pamoja na ongezeko la
mishahara kwa watumishi wa
umma, punguzo la madeni
kwa upande wa mikopo ya
Elimu ya juu ambayo wa-
tumishi wengi walikua wa-
nadaiwa,

Watumishi wameende-

lea kumshukuru Rais kwa
kupandisha madaraja wa-
tumishi ambapo kwa Ma-
nispaa ya Ubungo jumla

ya watumishi 2199 wame-
pandishwa madaraja ndani
ya mwaka mmoja na kuleta
watumishi wa ajira mpya 68
kwa kada mbalimbali.

Pia, wamempongeza Rais
kwa ongezeko la mishaha-

ra la asilimia 23.3 ambalo
limelenga kuwainua wenye
viwango vya chini vya misha-
hara na kueleza kuwa
jambo hilo ni kubwa kwani
linaendelea kutengeneza us-
awa baina yetu na kuongeza
ari ya kufanya kazi

"Sisi kama watumishi
tunamuahidi mheshimiwa
Rais kuendelea kuchapa kazi
kwani tunamuelewa dhamira
yake" waliahidi watumishi
hao.

Aidha, watumishi hao wame-
wapongeza viongozi wa
Wilaya hiyo wakiongozwa
na Mkuu wa Wilaya na
Mkurugenzi kwa uongozi
wao makini katika kumsaid-
ia mheshimwa Rais kute-
keleza majukumu yake ya
kuhudumia wananchi husu-
sani usimamizi wa miradi na
ukusanyaji wa mapato.

Pia watumishi hao wame-
tumia nafasi hiyo kuwakum-
busha watumishi wa umma,
viongozi wa dini na wananchi
kwa ujumla kushiriki kati-

ka zoezi la Sensa ya Watu

na Makazi litakalofanyika
tarehe 23.8.2022 kutoka-

na na umuhimu wake kwa
maendeleo ya Taifa letu.



Katibu Mkuu Umoja wa vija-
na Taifa (UVCCM) Ndg. Ke-
nani Kihongosi ameipongeza
Halmashauri ya Manispaa ya
Ubungo kwa uwezeshaji mzuri
kwa vikundi vya vijana kupitia
mikopo ya 10% ya mapato ya
ndani ambapo kupitia mikopo
hiyo vijana wengi wanajipatia
kipato na kuzalisha ajira kwa
vijana wenzao.

Pongezi hizo alizitoa septemba
10, 2022 wakati alipotembelea
kikundi cha vijana cha UMOJA
NI NGUVU kilichopo katika
Halmashauri hiyo kata ya
kibamba kinachojishughulisha
na utengenezaji wa mapambo
ya ndani kupitia unga wa gyp-
sum na kueleza kuwa kutoa
mikopo hiyo ni kutekeleza kwa
vitendo dhamira ya Mheshimi-
wa Rais wa Jamhuri ya Muun-
gano wa Tanzania Mhe. Samia
Suluhu Hassan ya kuhakikisha
vijana wanawezeshwa.

Kenani amesema kuwa, Kwa
mujibu wa taarifa ya kikundi
hicho, Vijana hao baada ya
kupata Mkopo wa Halmashauri
wa shilingi Milioni 37.5 wame-
boresha uzalishaji wa bidhaa
za kiwanda chao, kuongeza
wateja , kufanya marejesho
kwa wakati na kulipa kodi za
Halmashauri na TRA.

Kenani amekiri kuwa, Moja ya

changamoto kubwa kwa vijana
wanaopata mikopo hii hawafa-
nyi marejesho

lakini kikundi hicho kina-
fanya marejesho vizuri na
wana mpango wa kumaliza
mkopo wao kabla ya muda
uliopangwa, “nawapongeza
sana”.

“Vijana wakiwezeshwa
wakafanya kazi za uzalishaji
mali na biashara ni walipaji
wazuri wa kodi za serikali
na nchi itapiga hatua kubwa
kimaendeleo” alieleza Ke-
nani.

Aidha, amesema pamoja
na mafanikio ya kikundi
hicho ameitaka Halmashau-
ri kuhakikisha vijana hao
wanasaidiwa kutatua chan-
gamoto zao

hasa ya kupata gari kwa aji-
li ya kusafirishia bidhaa zao
kwa wateja “na hili najua
lipo ndani ya uwezo wenu
kupitia mapato yenu ya
ndani, nimetembelea vikun-
di vingi sana lakini kikundi
hiki kinaweza kuwa cha
mfano katika kuitendea haki
mikopo hii kupitia mapato
ya ndani”

Wito wangu kwa Maafi-

sa Maendeleo ya Jamii ni
kuendelea kutoa elimu kwa
vijana namna ya kupata
mikopo hii kwa kuwaelekeza
vitu vya kuzingatia kwa ajili
kupata mikopo hiyo ili tuwe
na vijana wengi wanaoji-
shughulisha na kutoa ajira
kwa vijana wengine.



UHARIBIFU WA MAZINGIRA UBUNGO SASA BASI

Kama yalivyo maeneo mengine
Manispaa ya ubungo imeku-
wa na uharibifu wa mazingira
unatokana na uchiimbiji holela
wa mchanga kwenye mito na
maeneo mengine na hivyo ku-
pelekea manispaa hiyo kuweka
mikakati ya kukabiliana na
changamoto hiyo kwa kuhaki-
kisha watalaamu wa mazingira,
wenyeviti na watendaji wa kata
na mitaa wanalinda mazingira.

Hayo yameelezwa kwenye
kikao kazi cha kuwasilisha
ripoti ya tathmini ya uchimbaji
holela wa mchanga kilichoju-
muisha wataalamu toka Bonde
la Wami/Ruvu, NEMC, Afisa
Mazingira, Waheshimiwa Mad-
iwani, Wenyeviti na Watendaji
wa Kata na Mitaa Manispaa ya
Ubungo lengo ikiwa ni kudhibiti
uharibifu wa mazingira ambao
unaendelea kwa sasa kwenye
maeneo tofauti ya manispaa
hiyo.

Akiongea kwenye kikao kazi
hicho Dkt. Elizabeth Mshote
Mwenyekiti kikosi kazi Mkoa wa
Dar es Salaam alieleza kuwa
sheria ya usimamizi wa rasili-
mali za maji Na. 11 ya mwaka
2009 inazitaka Bodi za maji za
mabonde nchini Tanzania Bara
kusimamia na kuratibu shughuli
zote zinazofanyika ndani ya hi-
fadhi za vyanzo vya maji kama
vile mito, mabonde, maeneo
oevu, maziwa, chemchemi na
mabwawa.

Mshote aliendelea kueleza
kuwa kutokana na uchimba-

ji holela wa mchanga katika
mito na mabonde na kwakuwa
kumekuwa na uhitaji mkubwa
wa mchanga ambao unatumika
kwa ajili ya kujengea miun-
dombinu mbalimbali yakiwemo
majengo ya Umma na binafsi
na miradi mingine kumeku-

wa na uharibifu mkubwa wa
mazingira hasa kwenye mito na
mabonde.

Kwa upande wake Mkuu wa
Wilaya ya Ubungo Mhe. Kheri
James amewataka watendaji
wa Kata na Mitaa pamoja na
Wenyeviti wa Mitaa kuhakiki-
sha wanadhibiti na kuyalinda
mazingira juu ya uchimbaji
holela wa mchanga.

Aidha, James amesema
kuanzia ngazi ya Hal-
mashauri, NEMC, Bonde
Wami, Viongozi wa Kata na
Mitaa kila mmoja anawajibu
wa kufanya juu ya udhibiti
wa mazingira.

James amewataka watu
kuacha tabia ya kuchim-

ba mchanga kiholela kwani
kufanya hivyo kunapelekea
uharibifu wa mazingira tena
unaopelekea kupoteza makazi
ya watu. Na amesema mtu
yeyote atakayefanya hivyo
atachukuliwa hatua za kishe-
ria na kama ni kampuni basi
itafungiwa.

Mbali na hayo Mhe. James
amelitaka jeshi la polisi ku-
hakikisha watu hao wana-
shughulikiwa kwa mujibu wa
sheria kwani kosa la uharibifu
wa mazingira ni sawa na ma-
kosa mengine ya uvunjifu wa
sheria.

“Tusipoipambania vizuri vita
ya udhibiti wa mazingira vita
zingine zitatushinda. Hakuna
uchumi bila mazingira, hakuna
utalii bila mazingira, hakuna
diplomasia bila mazingira,
hakuna siasa bila mazingira
lindeni mazingira” Alisema
James.



SHIRIKA LA OCODE LAJENGA DARASA LA WANANAFUNZI WA AWALI

' OCODE TANZANIA YAKABIDHI MILIONI
39 SHULE YA MISINGI KILUVYA

UbungoManispaa o °®

Shirika la OCODE TANZANIA
limekabidhi chumba kimoja cha
darasa la mfano kwaajili ya wa-
nafunzi wa awali, viti 16, meza
Tatu na zana za kufundishia
vyenye thamani ya shilingi mil-
ioni 39 katika Shule ya msingi
Kiluvya iliyopo Kata ya Kibam-
ba Manispaa ya Ubungo lengo
ikiwa ni kuhamasisha wanafunzi
kujua kusoma, kuandika na
kuhesabu.

Akiongea katika hafla hiyo ya
kukabidhi miundombinu hiyo
Mkurugenzi wa OCODE Bw.

Joseph Jackson amesema sam-
bamba na ujenzi huo wamefan-
ikiwa kutoa mafunzo ya mbinu
na zana mbadala za kufundishia
iitwayo jifunze kwa walimu wa
darasa la awali, la kwanza, la
pili na la tatu ili kuwezesha wa-
nafunzi kujua kusoma, kuandika
na kuhesabu.

Bw. Jackson ameeleza kuwa
mbinu hiyo imesaidia wanafunzi
wengi kujua kusoma, kuandika
na kuhesabu kwa muda mfupi
kwa shule za msingi Kibwegele,
Malambamawili, Goba na Kilu-

vya ha ametoa wito kwa Manis-
paa kuendeleza mbinu hiyo kwa
shule zingine zilizobaki.

Aidha, ameeleza kuwa zoezi
hilo la ugawaji wa vifaa
hivyo limeambatana na
kauli mbiu isemayo “Ulinzi
na Usalama wa watoto ni
jukumu letu sote tupaze
sauti kupinga ukatili dhidi
ya watoto wetu sote” kwani
watoto wamekuwa wahan-
ga wa vitendo vya ukatili na



hivyo kudhoofisha ustawi
wao na haki zao za msingi.

Bw. Jackson ameendelea
kueleza kuwa kwa muda wa
Miaka minne mfululizo imeku-
wa ikishirikiana na Manispaa
hiyo kwa kujenga shule za
awali katika Shule ya msingi
Kibwegere, Malamba Mawili,
Goba na Kiluvya kwa gharama
za Shilingi milioni 113.3.

Kwa upande wake Mkuu wa
Wilaya ya Ubungo Mhe. Kheri
James amelipongeza Shirika
hilo na kutoa wito kwa wadau
wengine kuendelea kuisaidia
jamii kama ambavyo wamefa-
nya OCODE kwani jukumu la
kujenga jamii ni letu sote sio
Serikali pekee.

Kheri ameitaka jamii kut-
ofumbia macho ukatili wa
watoto kwani ukatili huo
usipodhibitiwa juu ya wa-
toto wetu wataendelea
kunyanyasika, pamoja na
changamoto za maisha
zilizopo ni lazima wazazi
na walezi tutenge muda
wa kuzungumza na wato-
to ili kujua nini wanapitia ,
matarajio yao na ndoto zao
ili kufanikisha maisha yao
ya baadae.

“Mapambano dhidi ya ukatili
wa watoto ni wajibu wa kila
mmoja wetu kwani mtoto
anayefanyiwa ukatili ata-
tendea wengine ikiwvemo
kujihusisha na uhalifu katika
jamii” Alisema James

Nae Mwalimu Mkuu wa
Shule hiyo Bi. Leah Linus
Sanga amelishukuru shiri-
ka la OCODE kwa msaada
wao mkubwa na kueleza
kuwa Shule hiyo ina jum-
la ya wanafunzi 2,109 na
jumla ya vyumba vya
madarasa 11 ya msingi na
darasa 1 la awali kutokana
na wanafunzi waliopo kuna
uhitaji wa vyumba 13 vya
madarasa.
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Olina la mmiliki nyumba/kiwanja
Olina la mpangaji
O Kitamhbulisho cha NIDA

(ONamba ya Simu
(ONamba ya Kiwanja

Hakikisha unafikiwa na umepata namba ya
nyumba hata kama hujajenga.

Wataalamu watakaopita wana
vitambulisho na watapita na Mjumbe

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
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| Taarifa za mmiliki wa Anwani

| Taarifa za wategemezi wa Anwani
| Aina ya jengo

| Matumizi ya jengo/kiwanja

| Taarifa za anwani tegemezi

|Jina la barabara

|Jina la kata, Mtaa, Shehia, Kijiji na kitongoji /ﬂ)
| Taarifa za huduma muhimu. @

Taarifa hizi zimebandikwa kwenye ofisi zote za Mitaa,
Ewe Mwananchi hakikisha unafika kwenye ofisi ya
Mtaa wako kuhakiki taarifa hizo.

ubungomanispaa www.ubungome.go.tz

SHUKRANI

Viongozi,Madiwani na Menejimenti ya Halmashauri ya
Manispaa ya Ubungo wanatoa shukrani zao za dhati kwa

Mhe. Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
Samia Suluhu Hassan kwa kutoa fedha shilingi
176,358673.90/= kwa ajili ya utekelezaji wa zoezi
la Operesheni Anwani za Makazi na Postikodi.

" ASANTE
N Mhe. Rais Wetu
Samia Suluhu Hassani ‘Safisha,Pendezesha, Ubungo’
KAZI TENDELEE. ...t “Ubungo kuwa na Muonekano wa Kijani”

02 Desemba,2021

Kila Mtaa uweke lengo la idadi ya miti inayotakiwa kupandwa
kwa kila nyumba ili kuwa na Ubungo ya kijani
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HALMASHAURI YA MANISPAA YA UBUNGO

Kumbukumbu ya
MwLl.Julius K. Nyerere /

1922-1999
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.. OFISI ZA MANISPAA YA UBUNGO
ZILIZOPO LUGURUNI

KAMISAA WA SENSA - TAIFA AKIWASILI KATIKA
OFISI YA MKUU WA WILAYA UBUNGO KWA AJILI
YA KIKAO KAZI CHA SENSA YA MAJARIBIO
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CCM TAIFA, ndugu, SHAKA
HAMDU SHAKA AKIWA KATIKA ZIARA YA UKAGUZI

WA MRADI WA KITUO CHA MABASI CHA MAGUFULI.
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WAZIRI WA OFISI YA RAIS TAMISEMI MHE. INNOCENT
BASHUNGWA AKIWA KATIKA ZIARA YA KIKAZI
ALIYO IFANYA KATIKA HALMASHAURI YA MANISPAA YA
UBUNGO KWENYE MRADI WA KITUO
CHA MABASI CHA MAGUFULI.
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'WAJUMBE WA KAMATI YA MIPANGO MIJI MANISPAA YA
- UBUNGO, WAMETEMBELEA KITUO CHA UCHAKATAJI WA

MATERIAL RECOVERY FACILITY CENTER (MRF)




Ubungo imezinduzi rasmi zoezi
la utoaji wa chanjo ya polio ka-
tika Hospitali ya Sinza Palestina
ikiwa ni awamu ya tatu ya utoa-
ji wa chanjo hiyo na zoezi Hilo
litaendelea kufanyika kwa muda
wa siku nne kuanzia tarehe 1
Hadi 4 septemba, 2022

Kwa Wilaya ya Ubungo watoto
174,588 wanalengwa kufikiwa
na Katika kuhakikisha huduma
inawafikia wananchi kwa hara-
ka. Wataalamu wa Afya wat-

apita nyumba kwa nyumba na
pia katika Vituo vyote vya Afya

chanjo tayari imesambazwa.

Uzinduzi wa zoezi hilo ulifan-
yika tarehe 1 septemba, 2022
ambapo Mkuu wa Wilaya ya
Ubungo Mheshimiwa Kheri
James aliwasihi Wakina mama
kuhakikisha watoto wanapata
chanjo hiyo kuwaepusha wato-
to na ugonjwa wa kupooza

"Wananchi wetu tutawafikia
popote walipo, wahudumu wetu
wa Afya watapita kuhakikisha
zoezi hili linafanyika" alisema
hayo Kheri

Kheri Aliendelea kuwasisitiza
wakina mama hao kuhakikisha
wanazingatia usafi wa maeneo
yao kwa kunawa mikono na
maji safi na kuweka makazi yao
safi ili kuwalinda watoto dhidi
ya ugonjwa wa Polio na ma-
radhi mengine yanayosababish-
wa na uchafu.
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Mkuu wa Idara ya Utawa-
la na Utumishi Manispaa
ya Ubungo Selemani Kateti
amefanya kikao na watumi-
shi walio chini ya Idara ya
Utawala na Utumishi na
kuwakumbusha utekelezaji
wa majukumu yao wanap-
okuwa katika Ofisi zao kwa
kusimamia majukumu yao
na kufata kanuni, taratibu na
Sheria za kazi

Kikao hicho kimefanyika
Leo Agosti 10, 2022 amba-
po Watumishi hao walipata
nafasi ya kushiriki kutoa
Mapendekezo na maoni
mbalimbali ili kuimarisha
utendaji kazi

Kateti, aliwataka watumishi
hao Kila mmoja kujua nafasi
yake anapokuwa katika kituo
Chake Cha kazi ili kuboresha
utendaji kazi na utoaji wa

huduma .

"Tujifunze kujiamini na
mkasimamie ipasavyo watu
mnao waongoza katika Vituo
vyenu vya kazi" aliongeza
Kateti.

Aliendelea kwa kusisitiza Kila
mmoja kushiriki katika mas-
wala ya kijamii ili kupeana
nguvu na faraja mtu anap-
opata changamoto na hata
matukio ya furaha.

Aidha, Kateti alisema pia
ushirikiano ni muhimu, up-
endo, kufata maadili ya kazi,
kanuni, Sheria na taratibu
za kazi ni Jambo la msingi
Kwakila mmoja wetu kuliz-
ingatia.

Katika swala la ukusanyaji
wa mapato ya Halmashauri
watendaji waliomba ushirik-

ishwaji wa maafisa biashara
ili kufanya kazi kwa pamoja
na kuomba uwepo wa kikao
cha tathmini ambacho kital-
enga kuboresha na kuonge-
za mapato ya Halmashauri.

Aidha, watumishi hao wa-
limpongeza mkuu wa idara
hiyo kwa kusimamia vyema
changamoto wanazozipata
na kuahidi kuendelea kufan-
ya kazi kwa uweledi.




YUSUPH OMARI YENGA diwani
wa kata ya Mburahati ame-
kuwa naibu meya mpya wa
Halmashsuri ya manispaa ya
ubungo baada ya kushinda kwa
kura 19 sawa na asilimia 95%
akichukua nafasi ya aliyekuwa
Naibu Meya Mhe. Hassan Siraji
Mwasha kutoka Kata ya Msigani
baada ya kumaliza muda wake
kwa mujibu wa sheria.

Uchaguzi huo umefanyika Leo
agosti 15, 2022 ambapo Kila
baada ya mwaka mmoja hufan-
yika uchaguzi kwaajili ya kum-
chagua Naibu Meya kwa mujibu
wa Sheria.

Akitoa shukrani zake Mhe.
YENGA ameshukuru wajumbe
wa baraza hilo kwa kumpa kura
za ndio

"Ntaenda kufanya kazi Kama

mlivyoniamini, mnipe ushirikia-
no wenu" aliongeza Yenga

Nae aliyekuwa Naibu Meya
Mhe. Hassan Mwasha ametoa
shukrani zake za pekee katika
baraza hilo kwa madiwani wote
kwa ushirikiano mkubwa walio
muonyesha kipindi alipokuwa
Naibu na pia amempongeza
Naibu Meya mpya kwa kupata
nafasi hiyo.

Aidha, katika baraza hilo wen-
yeviti na wajumbe wa kamati
mbalimbali walichaguliwa

Aidha, Mkuu wa Wilaya ya
Ubungo Mheshimiwa Kheri
James amempongeza kwa
ushindi Naibu Meya YUSUPH
OMARI YENGA na wajumbe wa
kamati zote na kuwaahidi Ser-
ikali kuwapa ushirikiano katika
utekelezaji wa majukumu

Nae Mkurugenzi wa Mani-
spaa hiyo ndugu, Beatrice
Dominic amewapongeza
wajumbe wa kamati zote na
Naibu Meya kwa kuchagu-
liwa na kuahidi kuendelea
kushirikiana bega kwa bega
katika kutekeleza majuku-
mu ya halmashauri

Halikadhalika, Zoezi la uga-
waji wa vyeti vya shukrani
kwa waliokuwa viongozi wa
kamati zilizopita lilifanyika.

Pamoja na hayo baraza
liliwapongeza mtendaji kata
ya Ubungo, Mwenyekiti
sinza C, mtendaji kata ya
manzese, Mwenyekiti Mtaa
wa kibangu na Mwenyekiti
wa Mtaa



- Awataka LATRA kutokuk-
wepa majukumu Na nyaraka
zao walizotoa kwa stendi
binafsi

- Aruhusu stendi binafsi 5
zilizohakikiwa Na LATRA ku-
endelea kutoa huduma Kwa
sharti la kuingia na kutoka
wapitie stendi ya Magufuli

- Aagiza Manispaa ya Ubungo
kukaa Na wamiliki wa stendi
binafsi kuona njia bora kuku-
sanya mapato

Mkuu wa Mkoa wa Dar es
salaam Mhe. Amos Makalla
ametangaza kuondoa katazo
lililokuwa likizuia Mabasi yae-
ndayo mikoani na nje ya Nchi
kutoruhusiwa kupakia abiria
au kushusha katika Vituo bin-
afsi na badala yake ameruhu-
su utaratibu huo kuendelea
Kwa sharti la kila basi kuingia

ndani ya Kituo kikuu Cha
Mabasi Cha Magufuli

RC Makalla ametoa maamuzi
hayo wakati wa kikao Cha
pamoja baina ya LATRA,
Wamiliki wa Stendi binafsi na
Halmashauri ya Ubungo na
kubaini pasipokuwa na shaka
kuwa Waliotengeneza Vituo
binafsi walifuata taratibu na
kupatiwa Vibali na LATRA
Baada ya kukidhi vigezo

Miongoni mwa vigezo
vilivyotolewa na LATRA ili
kuruhusiwa kuanzisha Stendi
binafsi ni pamoja na uwepo
wa Vyoo, Sehemu ya ma-
pumziko kwa abiria, vibu-
rudisho Na sehemu ya mae-
gesho

Kutokana na Hilo RC Makalla
ameridhia Vituo binafsi 5
vilivyohakikiwa kuendelea ku-

toa huduma na kufungua mi-
lango kwa wamiliki wengine
wanaohitaji kuwa na Vituo
binafsi kushirikiana na LATRA
ili wapatiwe vigezo vinavyo-
hitajika ambapo wamepewa
Mamlaka ya kufuta au kutoa
leseni

Aidha RC Makalla ameagiza
Halmashauri ya Manispaa ya
Ubungo kukaa kikao Mara
moja na wamiliki wa Stendi
binafsi ili kuona njia Bora ya
tik1icanvaii wa_manatn
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UBUNGO YAKIMKAKATI

Ikiwa mwaka mpya wa fedha
2022/2023 umeanza tangu
julai mosi, Halmashauri ya
manispaa ya ubungo katika
kufikia malengo ya kukusanya
bilioni 32 kutoka katika vyan-
z0 vya mapato vya ndani,
watalaamu na viongozi kuan-
Zia ngazi ya Mtaa wameamua
kushirikiana bega kwa bega
kukusanya mapato hayo na
kufikia lengo.

Akiongea katika kikao hicho
Mstahiki Meya wa Manis-
paa hiyo Mhe. Jaffary Juma
Nyaigesha alieleza kuwa
watendaji wa Kata na Mitaa
wana jukumu kubwa la kui-
wezesha Manispaa katika
kufanikisha zoezi la ukusany-
aji wa mapato kwani wa-
naostahili kuchangia mapato
hayo ni wananchi na wafanya
biashara ambao wapo katika
mitaa yao.

Aidha Nyaigesha aliwasisiti-
za Viongozi hao kuhakikisha
kuwa wafanya biashara na
wananchi wote kwa ujumla
wanalipa kodi, tozo, ushuru
na ada mbalimbali za Hal-
mashauri ili kuweza kuisa-
idia Manispaa hiyo kute-
keleza miradi mbalimbali ya
maendeleo ikiwemo ujenzi
wa miundombinu ya Elimu,
afya na masoko.

Kwa upande wake Kaimu
Mkurugenzi wa Manispaa
hiyo Dkt. Peter Nsanya al-
isema kuwa kwa mwaka wa
fedha wa 2022/2023 Mani-
spaa ya Ubungo imekasimia
kukusanya na kutumia kiasi
cha shilingi Bilioni 32 kutoka
katika vyanzo vya mapato
vya ndani ikiwemo Ada ya
Leseni, Ushuru wa Huduma
na Vibali vya Ujenzi.

Nsanya amewataka wa-
tendaji hao kujua na
kuainisha vyanzo wana-
vyopaswa kukusanya map-
ato kwenye maeneo yao
na kuvisimamia ipaswavyo
ikiwa ni pamoja na kuweka
“target” za mapato wan-
ayopaswa kukusanya ndani
ya mwaka wa fedha wa
2022/2023.

Nae Afisa Biashara wa Ma-
nispaa hiyo Bi Mary Mwaky-
osi ameainisha vyanzo vya
mapato vya Manispaa hiyo
kuwa Leseni za Biashara na
za Vileo, Ushuru wa hudu-
ma, Vibali vya ujenzi na vya
sherehe, Ada za taka ng-
umu na za ulinzi shirikishi,
faini za kuvunja sheria na
vinginevyo.

Kikao hicho kumeweka mi-
kakati mbalimbali ikiwvemo
kuendelea kujenga uwezo
kwa Watendaji wa Kata na
Mitaa juu ya ukusanyaji wa
mapato, kuwepo kwa Afisa
biashara kwenye kila Kata,
kutoa motisha kwa Mtendaji
atakaefanya vizuri kwenye
ukusanyaji wa mapato.

Manispaa ya Ubungo hiyo
katika mwaka wa fedha
uliopita wa 2021/2022
Manispaa hiyo ilikasiniwa
kukusanya shilingi Bilioni 23
lakini ilifanikiwa kukusanya
shilingi Bilioni 27 Sawa na
asilimia 118%.




WANANCHI NA WAFANYABIASHARA WOTE WA HALMASHAU-
RI YA MANISPAA YA UBUNGO MNAKUMBUSHWA KUENDELEA

KUCHANGIA MAPATO YA MANISPAA KUPITIA VYANZO MBALIM-
BALI

. USHURU WA HUDUMA . VIBALI VYA MADINI YA UJENZI
. LESENI ZA BIASHARA . USHURU WA HOTELI

. LESENI ZA VILEO . ADA MBALIMBALI

. VIBALI VYA UJENZI . USHURU WA KUSHUSHA NA KUPAKIA
. KODI MBALIMBALI . VIBALI VYA SHEREHE

ILI KUPATA TAARIFA MBALIMBALI ZA HALMASHAURI YA
MANISPAA YA UBUNGO, WANANCHI NA WAKAZI WA MA-
NISPAA YA UBUNGO MNAKUMBUSHWA KUFATA NA KU-
FATILIA KURASA ZETU ZA MITANDAO YA KIJAMII ZINAZO-
PATIKANA KWA JINA MOJA TU LA @ubungomanispaa

Kwa maelezo zaidi, tembelea tovuti yetu, www.ubungomc.go.tz
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