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TANGAZO LA SERIKALI NA. 496 la tarehe 15/7/2022 

SHERIA YA FEDHA ZA SERIKALI ZA MITAA 

SURA YA 290 

------------- 

SHERIA NDOGO 

------------- 

Zimetungwa chini ya kifungu cha 6(1) na 16(1) 

SHERIA NDOGO ZA (VITUO VYA MABASI NA MAEGESHO YA VYOMBO VYA MOTO) 

ZA HALMASHAURI YA MANISPAA YA UBUNGO ZA MWAKA 2022  

SEHEMU YA KWANZA 

UTANGULIZI 

Jina  1.  Sheria Ndogo hizi zitajulikana kama Sheria Ndogo 

za (Vituo vya Mabasi na Maegesho ya Vyombo vya 

Moto) za Halmashauri ya Manispaa ya Ubungo za 

Mwaka 2022. 

Matumizi 2.  Sheria Ndogo hizi zitatumika katika eneo lote la 

mamlaka ya Halmashauri ya Manispaa ya Ubungo. 
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Sura ya 413 

3.  Katika Sheria Ndogo hizi isipokuwa pale 

itakapoelekezwa vinginevyo:-  

 

“Ada na ushuru” maana yake ni malipo 

yanayolipwa kwa Halmashauri au wakala 

wake kwa ajili ya huduma, vibali, au 

leseni mbalimbali zitolewazo na 

Halmashauri; 

“Afisa Mwidhiniwa” Maana yake ni Afisa 

yeyote wa Halmashauri atakayeteuliwa 

kusimamia utekelezaji wa Sheria Ndogo 

hizi; 

“Chombo cha Usafiri” maana yake ni chombo 

chochote kinachotumika kusafirisha Mtu, 

Watu au mizigo kutoka sehemu moja 

kwenda nyingine isipokuwa Wanyama, 

Mikokoteni na Baiskeli; 

 “Halmashauri” Maana yake ni Halmashauri ya 

Manispaa ya Ubungo; 

“Kituo cha Mabasi” maana yake ni eneo 

maalum lililotengwa na Halmashauri kwa 

madhumuni ya kupakia na kushusha 

abiria na mizigo ya Abiria; 

“Maegesho’’ Sehemu yeyote iliyotengwa na 

Halmashauri kwa ajili ya kuegesha 

vyombo vya usafiri kwa muda; 

“Mkurugenzi” maana yake ni Mkurugenzi wa 

Halmashauri ya Manispaa ya Ubungo au 

Afisa yeyote wa umma atakayeteuliwa 

kutekeleza majukumu ya Mkurugenzi;  

“LATRA” Maana yake ni kama ilivyotafsiriwa 

na Sheria ya udhibiti wa vyombo vya 
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usafiri; 

“Ushuru” maana yake ni tozo au malipo 

yatakayolipwa kwa mujibu wa Sheria 

Ndogo hizi. 

 
 SEHEMU YA PILI 

VYOMBO VYA USAFIRI 

Wajibu wa 

Halmashauri 
4.  Halmashauri ina wajibu wa kuweka utaratibu wa 

usimamizi na matumizi ya barabara, vituo vya 

mabasi na maeneo yaliyotengwa kwa ajili ya 

maegesho ya magari.  

  SEHEMU YA TATU 

VITUO VYA MABASI. 

Wajibu wa 

kuanzisha vituo 

vya mabasi  

5.  (1) Halmashauri itaanzisha vituo vya mabasi 

yanayofanya shughuli zake ndani ya eneo la 

Manispaa ya Ubungo, yanayotoka nje ya 

Halmashauri na yanayoingia ndani ya 

Halmashauri kwa ajili ya abiria na mizigo. 

(2)  Bila kuathiri masharti ya kifungu cha 5(1) cha 

Sheria Ndogo hizi mabasi yatajumuisha mabasi 

yaendayo mikoani na nje ya nchi pamoja na 

mabasi madogo ya abiria yanayofanya shughuli 

zake ndani ya Halmashauri maarufu kama 

daladala. 

Wajibu wa 

kutumia vituo vya 

mabasi 

6.  (1) Ni wajibu wa kila mmiliki au msimamizi wa 

mabasi yatokayo na yaendayo mikoani na nchi 

jirani, kuingia katika eneo ambalo limetengwa na 

Halmashauri kwa ajili ya kupakia na kushusha 

abiria na mizigo. 

(2) Ni Marufuku kwa mtu yeyote, Mmiliki wa 

chombo cha usafiri au taasisi yoyote kuanzisha 

kituo cha mabasi, kushusha, kupakia abiria au 



Sheria Ndogo za (Vituo vya Mabasi Na Maegesho ya vyombo vya Moto) za 

Halmashauri ya Manispaa ya Ubungo 

Tanagazo la serikali na. 496 (linaendelea) 

4 
 

mizigo katika eneo ambalo halijatengwa au 

kutambuliwa kwa kupewa kibali na Halmashauri 

kwa ajili ya kituo cha mabasi. 

(3) Isipokuwa kwa kibali maalum kutoka Halmashuri, 

mabasi yote yanatakiwa kuanza safari zake katika 

stendi iliyotengwa. 

(4) Ni marufuku kampuni na wamiliki wa mabasi 

kuweka wapiga debe au mawakala katika maeneo 

yote yanayozunguka stendi za mabasi. 

(5) Tiketi zote za wasafiri zitakatwa katika ofisi rasmi 

za mabasi zilizo ndani ya vituo vya mabasi au kwa 

njia ya kielektroniki. 

(6) Tiketi zote zisizo za kieletroniki ambazo 

zimekatwa nje ya kituo cha mabasi zitachukuliwa 

kama batili na hazitatumika kama mbadala wa 

ushuru wa kuingia kituoni. 

(7) Ni marufuku kufungua ofisi, kituo au kufanya 

biashara inayofanana na shughuli zinazofanywa 

katika kituo cha mabasi katika eneo lote la 

Halmashauri.  

(8) Halmashauri itatoza ushuru kwa watumiaji wa 

Kituo cha mabasi kama ilivyoainishwa katika 

Jedwali la Kwanza ya Sheria Ndogo hizi. 

Orodha ya 

Watumiaji wa 

kituo  cha Mabasi 

7.  (1) Halmashauri itaweka utaratibu wa kuwatambua 

watumiaji wa vituo vya mabasi kwa mujibu wa 

vyama au vyombo vilivyosajiliwa na kutambulika na 

Sheria za Nchi na kuandikishwa na Halmashauri.  

  (2) Watumiaji wa vituo watalazimika kuvaa 

vitambulisho maalum vitakavyotolewa na 

Halmashauri wakati wote wawapo kituoni. 

  (3) Ni marufuku kwa mtu yeyote kupiga debe au 

kufanya kitendo chochote kinachopelekea abiria 

kutotumia huduma zinazotolewa na Halmashauri 
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katika kituo cha mabasi. 

  (4) Ni marufuku kwa Watumiaji wa vituo vya mabasi 

kutumia lugha ya matusi na kubughudhi abiria 

kunakopelekea kuhatarisha amani na utulivu ndani 

na nje ya vituo vya mabasi. 

  (5) Itakuwa ni kosa kwa mtu yeyote atakayekwenda 

kinyume na kifungu cha 7 cha Sheria ndogo hizi na 

endapo atapatikana na hatia atatozwa faini ya shilingi 

Elfu Hamsini (50,000/=) au kutumikia kifungo 

kisichozidi Miezi kumi na Mbili jela au vyote kwa 

pamoja. 

Ushuru wa 

maegesho kwenye 

vituo vya mabasi. 

8.  Halmashauri itatoza ushuru wa vyombo vya usafiri 

kwa ajili ya maegesho katika maeneo yaliyotengwa, 

kuingia katika kituo cha mabasi, kulaza gari na 

kuegesha gari ndani ya kituo cha mabasi kama 

ilivyoainishwa katika jedwali la Pili la Sheria Ndogo 

hizi.  

Mabango ya 

matangazo ya 

biashara  

9.  Halmashauri itatoza kodi ya pango la eneo la kuweka 

bango la matangazo katika eneo lolote ndani ya vituo 

vya mabasi kwa mujibu wa viwango 

vitakavyoelekezwa na Halmashauri kulingana na 

vipimo vya bango husika. 

Usafi wa 

Mazingira 
10.  (1) Ni wajibu wa kila mtumiaji wa kituo cha mabasi 

kuhakikisha kuwa anatunza mazingira kwa kutotupa 

ovyo taka za aina yoyote au kutiririsha maji katika 

eneo la kituo cha mabasi. 

  (2) Kila mmiliki wa chombo cha usafiri atahakikisha 

kuwa anaweka chombo cha kutupia na kutunza taka 

ndani ya chombo cha usafiri na kutupa taka hizo 

katika maeneo maalum ndani ya kituo cha mabasi.   

  (3) Ni marufuku kwa mtu yeyote kutupa taka ovyo, 

kumwaga au kutiririsha maji ovyo, kuosha vyombo 

vya usafiri katika vituo vya mabasi isipokuwa katika 

eneo lililotengwa kwa ajili hiyo.  
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  (4) Ni marufuku kwa watumiaji wa vituo 

vya mabasi kujisaidia kwenye sehemu isiyo 

rasmi. 

  (5) Matumizi ya vyoo na bafu kwenye vituo 

vya mabasi yatalipiwa kwa viwango 

vilivyoainishwa kwenye Jedwali la Tatu la 

Sheria Ndogo hizi. 

  SEHEMU YA NNE 

MAEGESHO YA MAGARI NDANI YA 

HALMASHAURI 

 
Maeneo ya 

Maegesho Nje ya 

vituo vya Mabasi. 

11.  (1) Halmashauri itatenga maeneo kwa ajili ya 

maegesho ya magari binafsi, teksi na magari ya 

mazigo au vyombo vingine vya usafiri.  

  (2) Halmashauri itaweka alama au michoro 

maalum itakayoonesha maeneo ya maegesho au 

namna yoyote ile itakayoashiria eneo la 

maegesho ya magari au chombo kingine cha 

usafiri;  

  (3) Mtu yeyote, Kampuni au Shirika au Kikundi 

ambacho kitanzisha eneo au maeneo kwa ajili ya 

maegesho kitapaswa kuwa na kibali kutoka 

Halmashauri na kitapaswa kulipia maegesho 

hayo kwa mujibu wa makubaliano kati yake na 

Halmashauri.  

  (4) Maeneo ya maegesho yatafunguliwa kuanzia 

saa moja na dakika thelathini asubuhi (1:30) 

hadi saa kumi na moja jioni (11.00) katika 

maeneo ya kawaida. 

(5) Bila kuathiti masharti ya kifungu kidogo cha 

4 cha sheria ndogo hizi, maegesho ya magari 

makubwa ya mizigo yatakuwa kwa masaa 
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ishirini na nne. 

Ushuru wa 

maegesho 
12.  (1) Halmashauri itatoza ushuru wa maegesho 

katika maeneo inayomiliki kwa mujibu wa 

viwango vilivyowekwa katika Jedwali la Nne la 

Sheria Ndogo hii. 

  (2) Halmashauri inaweza kutoa kibali kwa ajili 

ya maegesho katika maeneo maalum “Reserved 

area” endapo Mwombaji atalipa Ushuru wa 

maegesho kwa kipindi cha kuanzia wiki moja. 

  (3) Halmashauri itatoa stakabadhi ya 

kielektroniki kuthibitisha malipo ya ushuru wa 

maegesho kwa mmiliki au msimamizi wa 

chombo cha usafiri kulingana na muda 

alioutumia kuegesha chombo chake cha usafiri. 

 

  (4) Mtu yeyote atakayelipia ushuru wa 

maegesho kwa jumla ya gharama za siku, wiki 

au mwezi kwa mkupuo atapewa kibali maalum 

kitakachomruhusu kuegesha chombo cha usafiri 

katika eneo lolote lililotengwa na Halmashauri 

kwa maegesho bila malipo. 

 
Maegesho yasiyo 

rasmi  

(Wrong parking) 

13.  (1) Ni marufuku kuegesha gari au chombo 

chochote cha usafiri katika maeneo 

yasiyotengwa kwa ajili ya maegesho, au 

kuegesha kwa namna isiyoruhusiwa. 

  (2) Halmashauri itakikokota au itakizuia kwa 

kukifunga vifaa maalum chombo cha usafiri 

kilichoegeshwa isivyoruhusiwa au 

kilichoegeshwa katika eneo lisiloruhusiwa na 

kumtaka mmiliki kulipa faini ya papo kwa papo 

kwa mujibu wa viwango vilivyowekwa na 

Sheria Ndogo hizi. 
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Gharama za 

Uondoaji na 

Uvutaji wa 

magari 

14.  (1) Halmashauri au Wakala atatoza gharama 

ya uvutaji, utunzaji pamoja na gharama 

zingine zitakazojitokeza wakati wa 

kukamata chombo cha usafiri 

kilichoegeshwa vibaya au kinyume cha 

matakwa ya Sheria Ndogo hizi. 

  (2) Gharama za uondoaji na uvutaji zitakuwa 

ni kama zilivyoainishwa kwenye Jedwali 

la Tano la Sheria Ndogo hizi.  

  (3)  Pale ambapo chombo cha usafiri 

hakitachukuliwa kwa zaidi ya mwezi 

mmoja Halmashauri itakiuza kwa njia ya 

mnada wa hadhara au kukitaifisha baada 

ya kupata idhini ya mahakama. 

      (4) Halmashauri itatumia mapato 

yaliyopatikana katika kifungu kidogo cha (3) 

kulipia gharama ilizotumia na kiasi kilichobakia 

kitarejeshwa kwa mmiliki. 

Msamaha wa 

kulipa ushuru 

wa Maegesho 

15.  (1) Halmashauri haitatoza ushuru wa maegesho 

kwa vyombo vya usafiri vifuatavyo; - 

(a) Magari ya Serikali  

(b) Magari ya Kibalozi 

(c) Magari yaliyoegeshwa katika 

sehemu za Ibada (muda wa ibada) 

(d) Magari yaliyo na vibali maalumu 

kutoka Halmashauri 

(e) Magari yaliyoegesha katika 

maeneo ya maegesho wakati wa 

shughuli maalum za kitaifa. 

 
Uteuzi wa 

wakala 
16.  Halmashauri itakuwa na Mamlaka ya kuteua 

Taasisi au Kampuni iliyosajiliwa kwa mujibu wa 

Sheria kukusanya ushuru wa stendi au maegesho 

kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi. 
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Wajibu wa 

wakala 
1

17. 

Wakala aliyeteuliwa chini ya kifungu cha 16 cha 

sheria ndogo hizi, atakuwa na wajibu wa- 

  (a) Kukusanya na kupokea ushuru wa stendi 

au maegesho kwa niaba ya Halmashauri 

katika eneo alilopangiwa na kwa 

kiwango kilichoidhinishwa chini ya 

Sheria Ndogo hizi. 

  (b) Wakala atakusanya ushuru wa stendi au 

maegesho kwa kutumia mfumo wa 

kielektroniki na kuwasilisha makusanyo 

yote kwa kuzingatia masharti ya mkataba 

wa uwakala alioingia na Halmashauri. 

 

 

Makosa na 

Adhabu 

 

18. 

 

Ni kosa kwa Mtu yeyote endapo; 

(a) Atamzuia Afisa Mwidhiniwa au Wakala wa 

Halmashauri kutekeleza majukumu yake ya 

kusimamia Sheria Ndogo hizi. 

(b) Ataharibu kwa namna yoyote miundo mbinu 

ya barabara, vifaa, kamera za usalama au taa 

za barabarani katika maeneo ya maegesho na 

vituo vya mabasi. 

(c) Atajaribu au atakusanya Ada au Ushuru bila 

idhini ya Halmashauri. 

(d) Ataegesha chombo cha usafiri katika maeneo 

yasiyo rasmi kwa maegesho (wrong 

parking);  

(e) Atakataa, atashindwa au atashawishi mtu 

yeyote kutolipa viwango vya ada na ushuru 

vilivyoainishwa na Sheria Ndogo hizi.  

(f) Ataingia katika kituo vya mabasi pasipo 

kulipia ushuru husika. 
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(g) Atalaza chombo cha usafiri, ataosha, 

atatengeneza, au atafanya shughuli yoyote 

isiyoruhusiwa ndani Kituo cha mabasi. 

(h) Atachafua mazingira kwa kutupa taka za 

aina yoyote ndani ya kituo cha mabasi au 

atatupa taka kutoka kwenye chombo cha 

usafiri; 

Atatenda jambo lolote ambalo ni kinyume cha 

Sheria Ndogo hizi 

Adhabu 19. Mtu yeyote atakayekiuka masharti ya Sheria Ndogo 

hizi atakuwa ametenda kosa na iwapo atapatikana na 

hatia na kama hakuna adhabu maalumu iliyoainishwa 

katika kifungu kilichokiukwa atatozwa faini 

isiyopungua Shilingi Laki Mbili (200,000/=) na 

isiyozidi shilingi Milioni Moja (1,000,000/=) au 

kifungo kisichopungua Miezi kumi na mbili na 

kisichozidi miezi Ishirini na Nne au vyote kwa 

pamoja faini na kifungo; 

 
    Kufifilisha             

kosa 
       20. Mkurugenzi anaweza kufifilisha kosa 

endapo                                                                   

Mkosaji atakiri kosa kwa hiari yake 

mwenyewe na kukubali kulipa faini ya kiasi 

cha Shilingi Laki Mbili (200,000/=) na 

kujaza fomu iliyoainishwa katika Jedwali la 

Sita pamoja na kulipa kiasi cha ushuru 

anaodaiwa. 
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JEDWALI LA KWANZA 

(Limetungwa Chini ya Kifungu cha 6(8)) 

USHURU WA KUINGIA STENDI YA MABASI. 

Na. Aina ya Chombo Ushuru 

1.  Basi Dogo la abiria kati ya 1 - 20 2,000 kila linapoingia  

2. Basi kubwa la abiria  kati ya 20 - 28 5,000 kila linapoingia  

3. Basi kubwa la abiria zaidi ya  28 10,000 kila linapoingia 

4. Gari Dogo  (Taxi Cab) 1,000 kila linapoingia 

5. Gari Dogo (Binafsi) 1,000 kila linapoingia  

6. Magari ya Mizigo (Pick-up) 4,000 kila linapoingia 

7. Trucks na Trailers zaidi ya tani 3 5,000 kila linapoingia 

8. Trucks na Trailers tani 3 na zaidi 10,000 kila linapoingia 

9. Pikipiki Miguu Mitatu/guta                    2,500 kila inapoingia 

10. Pikipiki    500 kila linapoingia 

11. Magari mengine  1,000 kila linapoingia 

12. Baiskeli 500 kila inapoingia 

13. Ada ya Kuingia mtu mmoja 500 kila anapoingia 

14. Kufunga magari 30,000 kwa gari 
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JEDWALI LA PILI  

(Limetungwa chini ya kifungu cha 8) 

 USHURU WA KULAZA GARI NDANI YA STENDI YA MABASI KWA SIKU 

Sehemu A. 

Na. Aina ya Chombo Ushuru wa kulaza  Gari 

1. Gari Dogo la abiria kati ya 1-20 3,000 

2. Gari kubwa la abiria zaidi ya 20-28 4,000 

3. Gari kubwa la abiria zaidi ya 28 5,000 

4. Gari Dogo  (Taxi Cab) 3,000 

5. Gari Dogo (Binafsi) 3,000 

6. Trucks na Trailers zaidi ya tani 3 5000 

7. Trucks na Trailers tani 3 na zaidi 10,000 

8. Magari ya Mizigo (Pick-up) 3,000 

9. Magari mengine 3,000 

10. Pikipiki ya miguu mitatu/guta                                             2,000 

 

USHURU WA MAEGESHO KATIKA VITUO VIKUU VYA MABASI 

Sehemu B 

Na. Aina ya Chombo cha usafiri                            Ushuru wa Siku 

1. Gari Dogo  (Taxi Cab) ndani ya kituo 4,000 kwa siku 

2. Gari Dogo (Taxi Cab) nje  ya kituo 3,000 kwa siku 

3. Magari ya Mizigo (Pick-up) ndani ya kituo 4,000 kwa siku 

4. Trucks na Trailers zaidi ya tani 3 5,000 kwa siku 

5. Trucks na Trailers tani 3 na zaidi 10,000 kwa siku 

6. Magari mengine ndani ya kituo 3,000 kwa siku 

7. Pikipiki ya miguu mitatu/guta 2,000 kwa siku 

8. Pikipiki 1,000 kwa siku 

 

 
USHURU WA MAEGESHO KATIKA VITUO VIKUU VYA MABASI 

Sehemu C 

Na. Aina ya Chombo cha usafiri Ushuru wa Saa 

1. Gari Dogo  (Taxi Cab) ndani ya kituo 1,000 kwa saa 

2. Gari Dogo (Taxi Cab) nje  ya kituo 1,000 kwa saa 

3. Magari ya Mizigo (Pick-up) ndani ya kituo 1,500 kwa saa 

4. Trucks na Trailers zaidi ya tani 3 2,000 kwa saa 

5. Trucks na Trailers tani 3 na zaidi 3,000 kwa saa 

6. Magari mengine ndani ya kituo 1,000 kwa saa 

7. Pikipiki ya miguu mitatu/guta 1,000 kwa saa 

8. Pikipiki 500 kwa saa 



Sheria Ndogo za (Vituo vya Mabasi Na Maegesho ya vyombo vya Moto) za 

Halmashauri ya Manispaa ya Ubungo 

Tanagazo la serikali na. 496 (linaendelea) 

13 
 

 
JEDWALI LA TATU 

(Limetungwa chini ya kifungu cha 10(5)) 

USHURU WA CHOO NA BAFU KITUO CHA BASI. 

Na. Aina ya huduma Muda 

1. Matumizi ya Choo 500 kwa huduma. 

2. Matumizi ya bafu 1000 kwa huduma. 

 
 

JEDWALI LA NNE 

(Limetungwa chini ya kifungu cha 12(1)) 

USHURU WA MAEGESHO KWENYE MAENEO MENGINE 

YANAYOMILIKIWA NA HALMASHAURI. 

Aina ya Chombo cha usafiri                            Ushuru wa saa 

Gari Dogo  1,000  

Magari ya Mizigo (Pick-up)  1,000  

Trucks na Trailers zaidi ya tani 3 1,500  

Trucks na Trailers tani 3 na zaidi 2,000 

Magari mengine  1,000  

Pikipiki ya miguu mitatu/guta 5,00  

Pikipiki 5,00  
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JEDWALI LA TAN0 

(Limetungwa chini ya kifungu cha 14(2)) 

                     GHARAMA ZA UONDOAJI NA UVUTAJI 

Gharama ya uondoaji gari 100,000/= 

Ufungaji(Clamping Charge) 80,000/= 

 

JEDWALI LA SITA 

 (Chini ya kifungu cha 20) 

HATI YA KUKIRI NA KUFIFILISHA KOSA 

Mimi …………………… nakiri mbele ya …………. ambaye ni Mkurugenzi wa Halmashuri ya 

Manispaa ya ubungo, kwamba mnamo tarehe …… ya Mwezi ……. Mwaka …… nilitenda kosa la 

kukiuka masharti ya kifungu cha …… cha Sheria Ndogo za Halmashuri ya Manispaa ya Ubungo 

(Vituo vya Mabasi na Maegesho ya Vyombo vya Moto) za Mwaka 2022.  

Kwa Mamlaka aliyopewa Mkurugenzi, Niko tayari kulipa faini niliyopangiwa kuilipa kwa mujibu 

wa Sheria Ndogo hizi. 

NATHIBITISHA KWAMBA MAELEZO HAPO JUU NI YA KWELI NA NIMEYATOA KWA 

HIARI YANGU KADRI YA UFAHAMU WANGU 

Leo tarehe…………. ya Mwezi…………  Mwaka ………………….  

Jina………………………………..  Saini………………………… 

Mbele ya : 

Jina: …………………………………………… 

Cheo: …………………………………………. 

Saini: ………………………………………….. 



Sheria Ndogo za (Vituo vya Mabasi Na Maegesho ya vyombo vya Moto) za 
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Nembo na muhuri wa Halmashauri ya Manispaa ya Ubungo umebandikwa 

kwenye Sheria Ndogo hizi kwa kufuata Azimio lililopitishwa kwenye mkutano 

wa Baraza la Madiwani uliofanyika mnamo tarehe 13 Mwezi Agosti, 2022. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

BEATRICE R. DOMINIC, 

Mkurugenzi wa Halmashauri  

ya Manispaa Ubungo 

                                                                                                                      

JAFFARY JUMA NYAIGESHA 

Mstahiki Meya, 

Halmashauri ya Manispaa Ubungo 

 

                                        NAKUBALI 

 

                                           

                                                                 

 

      DODOMA                                                      INNOCENT L. BASHUNGWA  

              29 Juni, 2022                                   Waziri wa Nchi- or -Tamisemi  

 

 

 

  

  

 

L.S 


