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OFISI YA RAIS 
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (TAMISEMI) 

HALMASHAURI YA MANISPAA YA UBUNGO 
 

 

E-mail: 
malambamawilisecondaryschool@gmail.com 

Shule ya Sekondari Malambamawili, 

S.L.P. 90508, 

DAR ES SALAAM. 

Tarehe …………… 
 

 

 

 

JINA LA MWANAFUNZI………………………………………………………………………………………………… 
 

FOMU YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA -2023: 
 

Uongozi wa Shule ya Sekondari Malambamawili unayo furaha ya kukujulisha kuwa umechaguliwa 

kujiunga na Shule hii Kidato cha Kwanza Mwaka 2023. Hongera sana kwa kupata nafasi hii adimu. Aidha 

ni matumaini yetu kuwa utaitumia vizuri nafasi hiyo katika kujiendeleza kitaaluma na kimaadili. 
 

MAHALI SHULE ILIPO: 

Shule ya Sekondari Malambamawili ipo Mkoa wa Dar es salaam, Wilaya ya Ubungo, Tarafa ya Kibamba, 

Kata ya Msigani, Mtaa wa Malambamawili. Shule iko umbali wa kilomita 3.5 kutoka barabara kuu ya 

Morogoro eneo la Mbezi Stendi kuelekea barabara ya Mbezi-Airport. 

MUDA WA KUFUNGUA SHULE: 

Shule itafunguliwa Tarehe 09/01/2023. Unatakiwa kuripoti Tarehe 09/01/2023 saa 1:00 asubuhi ukiwa 

na vitu vyote vinavyotakiwa ili uweze kusajiliwa. Mwanafunzi ambaye hataripoti kwa muda uliopangwa , 

nafasi yake itajazwa na mwanafunzi mwingine. 
 

MAHITAJI MUHIMU YA KUJA NAYO SHULENI: 

1. Sare ya shule 

2. Begi la kubebea madaftari 

3. Mkebe wa vifaa vya Hisabati 

4. Madaftari 9 counter book (Quire 3 na 4) 

5. Kamusi (Dictionary) English to Kiswahili au English to English 

6. Mathematics Four Figure Table 

7. Kalamu ya wino na risasi pamoja na rula 

8. File 1 

9. Picha 03 za Passport size 

 
NB: Ni muhimu sana Mzazi kununua vitabu vya masomo yanayofundishwa shuleni ili 

mwanafunzi aweze kujisomea kwa kuwasiliana na Mwalimu wa somo husika kabla ya 

kununua 
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MAELEZO YA SARE YA SHULE: 

WAVULANA: 

 Shati tetroni nyeupe mbili mikono mifupi zisizobana na ndefu za kuchomekea 

 Suruali mbili za rangi ya blue nevi zenye upana chini wan chi 14 au sm 40 na marinda 

mawili kila upande , ziwe na mifuko miwili mbele isiyo ya kubandika na mfuko mmoja 

nyuma 

 Soksi jozi mbili rangi nyeusi 

 Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga kamba vyenye visigino vifupi 

 Nywele fupi sio kipara. (anyoe kila baada ya siku 14) 

 Sare ya michezo kwa shule hii ni tracksuit ya rangi ya bluu(mfano wake utauona shuleni) 

 T-shirt rangi ya kijivu 

 Mkanda wa kuvalia suruali ni wa ngozi mweusi 

 Sweta(sweater) la kujikunga na baridi liwe la rangi ya blue nevi 

 Tai mbili (mfano utauona shuleni) 

 Nembo ya shule (mfano utauona shuleni) 

 Viatu vya michezo ni raba nyeusi. 

WASICHANA: 

 Shati mbili tetroni nyeupe za mikono mifupi zisizobana na ndefu za kuchomekea 

 Sketi mbili marinda boksi, urefu nchi 6 kutoka kwenye goti 

 Soksi jozi mbili za rangi nyeupe 

 Viatu vya ngozi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi 

 Nywele fupi sio kipara (anyoe kila baada ya siku 14) 

  Sare ya michezo kwa shule hii ni tracksuit ya rangi ya bluu(mfano wake utauona 

shuleni) 

 T-shirt rangi ya kijivu 

 Kwa waislamu- juba lifike kiungio cha kiganja cha mkono rangi kitambaa iwe tetroni 

nyeupe 

 Viatu vya michezo ni raba nyeupe 

 Tai mbili (mfano utauona shuleni) 

 Sweta (sweater) la kujikinga na baridi liwe rangi ya blue nevi 

 Waislamu wanaovaa juba iwe nusu kanzu na sketi ndefu. 

A. SHERIA ZA SHULE 

Nidhamu kwa ujumla 

1. Ni lazima mwanafunzi awahi shuleni asubuhi saa12:30 na kufanya usafi wa mazingira ya shule na 

kuhudhuria gwaride la ukaguzi wa usafi na kuchangamsha mwili 

2. Mwanafunzi yeyote haruhusiwi kuondoka katika eneo la shule bila kupata kibali kutoka kwa 

mwalimu wa darasa, mwalimu wa zamu au idara ya malezi . 

3. Mwanafunzi anatakiwa kusimama,kusalimia,na kuwapokea mzigo walimu au mtu yeyote mwenye 

umri mkubwa Zaidi yake popote akutanapo na watu wa aina hiyo. 

4. Hairuhusiwi kutumia LUGHA CHAFU miongoni mwa wanafunzi na kwa mtu mwingine yeyote . 

5. Mwanafunzi anatakiwa kuwaheshimu wanafunzi wenzake,viranja na wafanyakazi wote shuleni. 
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6. Kila mwanafunzi ni lazima ahudhururie vipindi vyote vya darasani na shughuli za michezo na 

uzalishaji mali kulingana na ratiba. 

7. Mwanafunzi lazima afanye mitihani ya masomo yote anayosoma shuleni hapa. 

8. Mwanafunzi awapo shuleni hairuhusiwi kuwa na aina yeyote au vitu vifuatavyo:- 

Kucha ndefu, kupaka rangi,kuvaa cheni na hereni,nywele ndefu, kunyoa kipara, kunyoa 

nyusi,kupaka dawa nywele n.k. 

9. Mwanafunzi ahakikishe kuwa awapo mahali popote ndani au nje ya shule awe amevaa nguo za 

heshim.Ni marufuku kuvaa nguo zinazobana, fupi na nyepesi. 

10. Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo Zaidi ya zile zilizotajwa katika maelezo ya kujiunga na shule , 

ikiwemo sweta la rangi inayotakiwa. 

11. Wanafunzi wanatakiwa kutunza mali zao binafsi na mali za shule. Pia wanatakiwa kutoa taarifa kwa 

utawala juu ya uharibifu wa mali za shule. 

12. Ni marufuku kwa mwanafunzi yeyote kwenda kwenye maeneo yafuatayo bila sababu maalumu au 

bila kupewa ruhusa:- 

a) Shule za jirani na madukani 

b) Nyumba zinazozunguka shule 

c) Vibanda vya biashara nje ya shule 

13. Ni marufuku mwanafunzi kukutwa sehemu zifuatazo:- 

a) Baa na klabu za usiku 

b) Nyumba za kulala wageni isipokuwa akiwa na wazazi au walezi wake. 

14. Wawapo shuleni wanafunzi hawaruhusiwi kumiliki vitu vya gharama kama; simu ya 

mkononi,redio,kamera,ipad,albam za picha na CD. 

15. Kila mwanafunzi ni lazima afanye bidi katika kila somo. 

16. Hakikisha ukimya wa hali ya juu unazingatiwa katika maeneo yote ya shule nay a kujifunzia 

hasa darasani, maktaba,maabara na kwenye korido wakati wa vipindi 

17. Adhabu ya viboko itaruhusiwa kwa kosa linalostahili na kuwa na taarifa/kibali cha mkuu wa 

shule. 
18. Hakikisha muda wote unapokuwa shuleni unaongea lugha ya kiingereza nje na ndani ya darasa. 

19. Mwanafunzi yeyote akikamatwa na kitu chochote kisichotakiwa shuleni mfano(rejea namba 14)kitaharibiwa 

mbe;e yake au mzazi/mlezi akiwepo. 

20. Mwanafunzi akiharibu mali ya shule kama vile madawati,meza, fensi n.k atagharamia matengenezo. 

 
A. .MAKOSA AMBAYO MWANAFUNZI AKIFANYA ANAWEZA KUFUKUZWA SHULE. 

1. Kutokuchukua ripoti ya maendeleo yake ya nusu mwaka au mwaka 

2. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya 

3. Aina zote za wizi na unyang’anyi 

4. Aina zote za makosa ya kujamiiana na uasherati. Hii ni pamoja na kukutwa na mikanda ya 

video,vitabu vichafu vya uasherati au vitu vinavyofanana na hivyo. 

5. Kupiga au kupigana. 

6. Matumizi ya lugha chafu ya matusi. 

7. Makosa ya jinai. 

8. Kuzomea watumishi au kuchokoza wanafunzi wengine 

9. Kugoma au kuchochea mgomo(ghasia) 
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10. Kutohudhuria shuleni kwa muda wa siku 30 bila taarifa atasimamishwa masomo siku 90 

mfululizo bila taarifa atafukuzwa shule. 

11. Kudharau Bendera ya Taifa kutohudhuria paredi 

12. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule ,(pia ikithibitika kutoa mimba) 

13. Kuoa au kuolewa 

14. Kukuwadia mwanafunzi mwenzake na mtumisho yeyote katika mambo ya mapenzi ndani 

na nje ya shule. 

15. Kunyanyasa mwanafunzi mwenzake kutokana na jinsia yake, udini,ulemavu,ugeni wake au 

hali yake. 

16. Kughushi mtihani au wizi wa mtihani, kukataa au kutofanya mitihani na mazoezi ya 

masomo bila sababu za msingi. 

17. Kukataa adhabu kwa makusudi. Pia adhabu inaweza kutolewa na mwalimu au kiranja 

yeyote kwa mwanafunzi anayeonesha utovu wa nidhamu. 

18. Kuharibu mali ya shule kwa makusudi ikiwa ni pamoja na majengo, mali ya mtu au kundi la 

watu. 

19. Kukamatwa na simu, redio,kamera, ipad albam za picha na CD kwa mara ya pili baada ya 

kuonywa kwa mara ya kwanza 

20. Uvutaji wa sigara. 

21. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasana matendo yoyote yale yanayovunja sharia za nchi. 

 
B. WAJIBU WA MZAZI/MLEZI 

1. Mzazi/mlezi anatakiwa kumleta mwanae kumwandikisha shuleni anapoanza masomo. 

2. Mzazi/mlezi anatakiwa kuandikisha majina ya watu wanne na namba zao za simu 

watakaoruhusiwa kupata ripoti za mtoto akiwa shuleni na mawasiliano ya vikao, wito 

n.k 

3. Mzazi/mlezi anatakiwa kuja kuchukua ripoti ya mtoto wake kwa muhula husika 

vinginevyo hatapokelewa muhula unaofuata. 

4. Mzazi/mlezi anatakiwa kufika shuleni kwa muda muafaka pindi anapohitajika na uongozi 

wa shule. 

5. Mzazi/mlezi ajenge tabia ya kutembelea shule mara kwa mara ili kujua maendeleo ya 

mtoto wake badala ya kusubiria kuitwa ili kujenga mshikamano wa malezi. 

6. Mzazi/mlezi amfahamu kwa jina na namba za simu mwalimu wa darasa la mtoto wake ili 

kujenga mahusiano ua malezi ya mtoto 

KARIBUNI SANA KATIKA SHULE YETU 
………………………………………………… 

Jane A Mallya 

MKUU WA SHULE 

MUHIMU: 

Fomu zilizoambatanishwa zinatakiwa zijazwe kikamilifu na zirudishwe shuleni. 

1. Fomu rasmi ya kuandikishwa 

2. Ahadi ya mwanafunzi na mzazi/mlezi 

3. Fomu ya uchunguzi wa Daktari. 
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Kiambatanisho:A 

FOMU RASMI YA KUANDIKISHWA 

 
 
 
 

Sehemu hii ijazwe na mwanafunzi 
 
 
 

1.   Jina kamili la mwanafunzi …………………………………………………………………………………. 

2.   Uraia ………………………………………………………………….. Kabila ………………………………… 

3.   Dini …………………………………………………………………………………………………………………… 

4.   Tarehe ya kuzaliwa ………………………………………………………………………………………….. 

5.   Mahali ulipozaliwa …………………………………………………………………………………………… 

6. Yatima/sio yatima /mzazi mmoja(kata isiyohusika) 

7. Shule uliyosoma kabla ya kuja sekondari …………………………………………………………… 

 
JINA LILILOANDIKISHWA 

SHULENI 
SHULE YA MSINGI 

ULIKOTOKA 
MWAKA 

ULIOANZA 
MWAKA 

ULIOTOKA 
    

    

 
Saini ya mwanafunzi ………………………………………………………. Tarehe ……………………………….... 

 
Sehemu hii ijazwe na Mzazi/Mlezi;- 

1.   Jina kamili la mzazi/mlezi…………………………………………………….. 

2.   Uraia …………………………………………………………………………………… 

3.   Anuani kamili mjini DSM ……………………………………………………… 

4.   Sehemu unayoishi wilaya …………………………………………………….. 

5.   Mtaa ……………………………………………………………………………………. 

6.   Kata ……………………………………………………………………………………… 

7.   Namba ya simu …………………………………………………………………….. 

Maelekezo ya kikazi ya Mzazi/Mlezi 
 

1.   Jina la mwajiri wa idara …………………………………………………………………………………… 

2.   Anuani ……………………………………………………………………………………………………………. 

3.   Namba ya simu ……………………………………………………………………………………………….. 

4.   Kazi ya Mzazi/Mlezi ………………………………………………………………………………………… 

(mfano; karani, Meneja, Mwalimu, Mfanyabiashara n . k) 

 
Saini ya Mzazi/Mlezi …………………………………………………..Tarehe………………………… 

PICHA YA 

MZAZI/MLEZI 2 

PICHA YA 

MZAZI/MLEZI 1 

PICHA YA 

MWANAFUNZI 
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Kiambatanisho: B 

 
AHADI YA MWANAFUNZI 

Mimi ……………………………………………………………………………………………………………………… 

1. Nimeyasoma na kuyaelewa maelezo yote na nimekubali kujiunga na shuleni hii ya sekondari 

…………………………………………………………………………………….kuanzia tarehe ………………………………….. 

2. Naahidi kwamba:- 

a) Nitazingatia sharia za shule na kutimiza mambo yote muhimu yaliyotajwa. 

b) Sitashiriki katika vitendo vya hujuma wala vitendo ambavyo vitakuwa kinyume na 

serekali ya jamhuri ya Muungano wa Tanzania 

c) Nitatunza mali ya Umma ambayo ni pamoja na majengo, samani,vitabu, na vifaa vya 

maabara. 

d) Nipo tayari kuchukua hatua yeyote stahiki endepo nitakiuka maelekezo yaliyotolewa 

kwenye fomu hii. 

 
Saini ya mwanafunzi …………………………………………………..Tarehe …………………………………. 

 
 
 
 
 

AHADI YA MZAZI/MLEZI 

 
Mzazi/Mlezi wa ……………………………………………………………………………….kidato cha……………… 

a) Nitashirikiana kikamilifu na uongozi wa shule na walimu wote kwa ujumla katika 

kumuheshimu na kumlea mtoto wangu. Hii ni kuhakikisha kuwa atazitii sharia zote za 

shule na kuzingatia mambo yote muhimu yaliyotajwa 

b) Nitafanya kila niwezalo kumwezesha mwanangu kufika shuleni kila siku kabla ya saa 

1:00 asubuhi 

c) Na kwamba mwanafunzi atahitimu na kufuzu kidato cha kwanza hadi cha nne 

d) Ninaruhusu mwanangu achukuliwe hatua yeyote stahiki endapo atavunja mojawapo ya 

sharia za shule na kanuni zilizoorodheshwa. 

 
Saini ya Mzazi/Mlezi ……………………………………………………………………….Tarehe……………………. 
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Kiambatanisho: C 
 

 
UBUNGO MUNICIPAL COUNCIL 

MALAMBAMAWILI SECONDARY SCHOOL 

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION FORM 

 

 
Request for Medical Examination. 

To be filled in by Government Medical Officer and return to the Head of Malambamawili 

Secondary school. 

To Medical Officer 

…………………………………………………………………..Hospital 

 
A: REF(Name of Student) …………………………………………………………………………………………………… 

Please examine the above mentioned student comment no his/her fitness by responding to the 

problems below say YES or NO to each problem and if YES then state. 

 
Insert (√) in the boxes provided. 

 

I. Hearing 
II. Speech 

III. Sight 

Yes (   ) No(   ) 
Yes(   ) No( 

Yes (   ) No( 

 

) 

) 

IV. T.B Yes (   ) No( ) 

V. Diabetes Yes (   ) No( ) 

VI. Mental problems Yes ( ) No( ) 

VII. Physical disability Yes(   ) No( ) 
VIII. Any Yes (   ) No( ) 

 
Other 

…………………………………………………………………………………………………………………………. 

………………………………………………………………………………………………………………………….. 
 

B:   Is the student recommended to continue with secondary education Yes(   ) No(   ) 

C: Medical officer’s advice ……………………………………………………………………………………………………. 

Name of Doctor/Medical Officer Signature 
 

………………………………………………………………………… ……………………………………… 
 

Designation and Stamp Date 
 

…………………………………………………………………………….. ………………………………………… 
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