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OFISI YA RAIS – TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA MANISPAA YA UBUNGO 

SHULE YA SEKONDARI KILUVYA S.L.P 30348 DAR ES SALAAM. 
 
 

JINA LA MWANAFUNZI………………………………………………………………. 

FOMU YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA-2023 

Uongozi wa shule ya Sekondari KILUVYA unayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato 

cha kwanza mwaka 2023 katika shule ya Sekondari KILUVYA mwaka huu kama mwanafunzi wa kutwa. 

Hongera sana kwa kupata nafasi hii . 

MAHALI SHULE ILIPO: 

Shule ya Sekondari KILUVYA, Ipo mkoa wa Dar es salaam, wilaya ya Ubungo Kata ya KIBAMBA mtaa wa 

KILUVYA umbali kutoka barabara kuu kufika shuleni ni MITA 400. 

MUDA WA KUFUNGUA SHULE 

Shule itafunguliwa tarehe 09/01/2023 saa 1:00 asubuhi fika na vitu vyote vinavyohitajika ili uweze kusajiliwa. 

MAHITAJI MUHIMU YAKUJA NAYO SHULENI 

1. Sare ya Shule jozi mbili 

2. Begi moja la kubebea madaftari 

3. Mkebe wa vifaa vya hisabati 

4. Madaftari 12 counter book ( Quire 3 au 4) na madaftari 12 ya Msomi kwa ajili ya mazoezi 

5. Kamusi ( Dictionary) English to English. 

6. Kalamu ya wino na risasi pamoja na rula 

7. T-shirt, , raba nyeupe kwa ajili ya michezo 

8. Sweta rangi ya kijivu. 

9. Vitabu cha kiingereza ( Mabala the farmer na Hawa the bus driver) 

10. Flat file moja. 

 
MAELEZO YA SARE YA SHULE:- 

WAVULANA 

 Mashati 2 meupe ya mikono mifupi yasiyo bana na yaliyoshonewa alama ya kidato husika bega la 

kushoto(tumia kitambaa cha suruali) 

 Suruali za rangi ya kijivu iliyokolea ( dark gray) yenye upana wa cm 18 chini na marinda mawili kila 

Upande (MARUKUFU KUBANA SURUALI-MODO) 

 Soksi ya rangi nyeusi 

 Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na kisigino kirefu ( Buti au Travota haviruhusiwi) 

 Nywele fupi sio kipara. 

 Mkanda mweusi wa ngozi. 

 Sare za michezo: T- shirt ya kijani jeshi yenye kola, raba nyeupe, 

 Vest nyeupe za kiume 2, chupa ya maji 1 na kontena la chakula 1 
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WASICHANA 

 Mashati meupe 2 ya mikono mifupi yasiyo bana na yaliyoshonewa alama ya kidato husika bega la 

kushoto(tumia kitambaa cha sketi) 

 Hijabu ndefu ifike katikati ya mapaja na ishonewe alama ya kidato husika chini ya hijabu mkono wa 

kushoto 

 Rangi ya Hijabu ni nyeupe. 

 Sketi ya rangi ya kijivu iliyokolea (dark gray) rinda boksi kati na marinda mawili pembeni ndefu ifike 

kwenye kifundo cha mguu. 

 Soksi rangi nyeupe 

 Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na kisigino kirefu. 

 Nywele fupi sio kipara (MARUFUKU KUSUKA) 

 Sare za michezo: T- shirt ya kijani jeshi yenye kola, raba nyeupe, (kwa anayevaa hijabu atapewa 

maelekezo ya namna ya kuvaa T-shirt) 

 Vest nyeupe za kike 2, ,chupa ya maji 1 na kontena la chakula 1 

 

SHERIA ZA SHULE 
A. Nidhamu kwa ujumla 

1. Ni lazima mwanafunzi awahi shuleni asubuhi saa 1:00 na kufanya usafi wa mazingira ya shule na 

kuhudhuria gwaride la ukaguzi wa usafi na kuchangamsha mwili. 

2. Mwanafunzi yoyote haruhusiwi kuondoka katika eneo la shule bila kupata kibali kutoka kwa mwalimu 

wa darasa, wa zamu au idara ya malezi. 

3. Mwanafunzi anatakiwa kusimama, kusalimia na kuwapokea mzigo walimu au mtu yeyote mwenye 

umri mkubwa zaidi yake popote pale akutanapo na watu wa aina hiyo. 

4. Hairuhusiwi kutumia LUGHA CHAFU miongoni mwa wanafunzi na kwa mtu mwingine yeyote. 

5. Mwanafunzi anatakiwa kuwaheshimu wanafunzi wenzake, viranja na wafanyakazi wote wa shule. 

6. Kila mwanafunzi ni lazima ahudhurie vipindi vyote vya darasani na shughuli za michezo, na uzalishaji 

mali kwa mujibu wa ratiba. 

7. Mwanafunzi ni lazima afanye mitihani ya masomo yote anayosoma shuleni hapa. 
8. Mwanafunzi awapo shuleni haruhusiwi kuwa na aina yoyote ya vitu vifuatavyo:- kucha ndefu, kupaka 

rangi, kuvaa cheni, hereni, nywele ndefu, kunyoa kipara, kunyoa nyusi, kupaka dawa nywele n.k. 

9. Mwanafunzi ahakikishe kuwa awapo mahali popote ndani au nje ya shule awe amevaa nguo za 

heshima. Ni marufuku kuvaa nguo zinazobana, fupi na nyepesi. 

10. Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo zaidi ya zile zilizotajwa katika maelezo ya kujiunga na shule, 

ikiwemo sweta la rangi inayotakiwa. 

 
11. Wanafunzi wanatakiwa kutunza mali zao binafsi na mali za shule. Pia wanatakiwa kutoa taarifa 

kwenye utawala juu ya uharibifu wa mali ya shule. 

 

12. Ni marufuku mwanafunzi yoyote kwenda kwenye maeneo yafuatayo bila sababu maalumu au bila 

kupewa ruhusa:- 

 

i. Shule za jirani na sehemu za biashara 

ii. Nyumba zinazozunguka shule 

iii. Vibanda vya biashara nje ya shule 

13. Ni marufuku mwanafunzi kukutwa sehemu zifuatazo:- 

i. Baa na klabu za usiku 

ii. Nyumba za kulala wageni isipokuwa wanpokuwa na wazazi au walezi wao 

14. Wawapo shuleni hawaruhusiwi kumiliki vitu vya gharama kama simu za mkononi, laptop, redio, 

kamera, ipad, albamu za picha na CD. 

15. Kila mwanafunzi anatakiwa kufanya bidii katika kila somo. Mwanafunzi ambaye atapata chini ya 50% 

mwisho wa mwaka atakariri darasa ( atarudia) 

16. Hakikisha ukimya wa hali juu unazingatiwa katika maeneo yote ya shule na ya kujifunzia hasa 

darasani, maktaba, maabara na kwenye koridos wakati wa vipindi. 
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17. Adhabu ya viboko inaruhusiwa kwa kosa linalostahili. 
18. Hakikisha muda wote unapokuwa shuleni unaongea kiingereza nje na ndani ya darasa. 

19. Mwanafunzi yeyote akikamatwa na kitu chochote kisichotakiwa kitaharibiwa mbele yake. 

 
B. MAKOSA AMBAYO MWANAFUNZI AKIFANYA ANAWEZA KUFUKUZWA SHULE 

 
1. Kutochokuwa ripoti ya maendeleo yake ya nusu mwaka au mwaka. 

2. Ulevi au matumizi ya madawa ya kulevya 

3. Aina zote za wizi na unyang’anyi 

4. Aina zote za makosa ya kujamiiana na uasherati. Hii ni pamoja na kukutwa na mikanda ya video , 

vitabu vichafu vya uasherati au vitu vinavyofanana na hivyo. 

5. Kupiga au kupigana. 

6. Matumizi ya lugha chafu au matusi. 

7. Makosa ya jinai 

8. Kuzomea watumishi au kuchokoza wanafunzi wengine. 

9. Kugoma au kuchochea mgomo ( ghasia). 

10. Kutohudhuria shuleni kwa muda wa siku 30 mfululizo bila taarifa. 

11. Kudharau Bendera ya Taifa kwa kutohudhuria paredi. 

12. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule, ( Pia ikithibitika kutoa mimba) 

13. Kudharau maagizo na maelekezo yatolewayo na viranja, walimu au Mkuu wa shule 

14. Kuoa au kuolewa . 

15. Kukuwadia wanafunzi mwenzie na mtumishi yeyote katika mambo ya mapenzi ndani na nje ya shule. 

16. Kunyanyasa mwanafunzi mwenzie kutokana na jinsi yake, udini, ulemavu, ugeni wake au hali yake. 

17. Kughushi mitihani au wizi wa mitihani, kukataa au kutofanya mitihani na mazoezi ya masomo bila 

sababu za msingi. 

18. Kukataa adhabu kwa makusudi. Pia adhabu inaweza kutolewa na mwalimu au kiranja yeyote kwa 

mwanafunzi anayeonesha utovu wa nidhamu. 

19. Kiharibu mali ya shule ikiwa ni pamoja na majengo, mali ya mtu au kundi la watu au unifom. 

MARUFUKU KUSHONA MODO ( suruali modo itakatwa bila taarifa yoyote kwa mzazi) Kosa 

likirudiwa itapelekea kufukuzwa shule. 

20. Kukamatwa na simu, redio, kamera, ipad, albamu za picha na CD kwa mara ya pili baada ya 

kuonywa kwa mara ya kwanza. 

 

ZINGATIA: Kumbuka umekuja shule ikubadilishe na sio wewe kuibadilisha shule vile utakavyo. 

 

C. WAJIBU WA MZAZI/ MLEZI 

 Mzazi/ Mlezi anatakiwa kumleta mwanae kumwandikisha shuleni anapoanza masomo 

 Mzazi/ Mlezi anatakiwa kuandikisha majina ya watu wanne (4) na namba zao za simu watakao 

ruhusiwa kupata ripoti za mtoto akiwa shuleni na mawasiliano ya vikao, wito n.k 

 Mzazi / Mlezi anatakiwa kuja kuchukua ripoti ya mtoto wake kwa muhula husika vinginevyo 

hatopokelewa muhula unaofuata. 

 Mzazi/Mlezi anatakiwa kufika shuleni kwa muda muafaka pindi anapohitajika na uongozi wa 

shule 

 Mzazi/ Mlezi ajenge tabia ya kutembelea shule mara kwa mara ili kujua maendeleo ya mtoto 

wake badala ya kusubiri kuitwa ili kujenga mshikamano wa malezi. 

 Mzazi / Mlezi amfahamu kwa jina na namba ya simu ya mwalimu wa darasa la mtoto wake ili 
kujenga mahusiano ya malezi ya mtoto. 

 Mzazi anatakiwa kuhudhuria vikao vya shule na vile vya kamati ya wazazi 

 

CHRISTINA P MWITA 

MKUU WA SHULE 

SIMU : 0785 900 146 
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OFISI YA RAIS – TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA MANISPAA YA UBUNGO 

SHULE YA SEKONDARI KILUVYA S.L.P 30348 DAR ES SALAAM. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF MR/MISS 

………………………………………………………………………………………………………… 

 
Please examine the above named pupil and give us the report regarding his/her suitability for undertaking secondary 
school education 

1.   Pupil full name ……………………………………………………………………….. age ………… 

2.   Blood …………………………………………………………………………………………………. 
3. Stool……………………………………………………………………………………………………. 
4. T.B Test……………………………………………………………………………………………….. 

5. Syphilis Test………………………………………………………………………………………….. 
6.   Urine Examination ……………………………………………………………………………………. 
7.   Eye Test ………………………………………………………………………………………………. 

8. Chest Test ……………………………………………………………………………………………… 

9.   Ears Test ……………………………………………………………………………………………… 
10. Spleen ………………………………………………………………………………………………… 
11. Abdomen ………………………………………………………………………………………………. 

12. Pregnancy (for girls only) ……………………………………………………………………………. 

 

ANY ADDITIONAL INFORMATION: e.g Physical defects or impairment, infection, family diseases etc. 

………………………………………………………………………………………… 

…………………………………………………………………………………………………………………… 

……………………………………………………………………………………………… 

 

I certify that, the above pupil is suitable/ unsuitable for secondary school students. If unsuitable give reasons: 

…………………………………………………………………………………………………………………… 

…………………………………………………………………………………………………………………… 

…………………………………………………………………………………… 

 

 

Name of medical officer ……………………………………………. Signature ………………… 

 

Date ……………………………………………… Official stamp ………………………………… 
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OFISI YA RAIS – TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA MANISPAA YA UBUNGO 

SHULE YA SEKONDARI KILUVYA S.L.P 30348 DAR ES SALAAM. 
 

 
 

 

FOMU NAMBA 3: FOMU RASMI YA KUANDIKISHWA 

TAARIFA ZA MWANAFUNZI 
Jina la mwanafunzi ………………………………………………………………. 

Uraia ……………………………….. Dini ……………………………………… 

Tarehe ya kuzaliwa ………………………Mahali ulipozaliwa…………………. 

Yatima/ Sio yatima / Mzazi mmoja (kata isiyohusika) 

Shule aliyomalizia darasa la saba ………………………….. mwaka…………… 

Mkoa anaotoka …………………………… Wilaya …………………………….. 

Tarafa anayotoka ……………………Kata ……………… Mtaa ………………. 

Jina la Mwenyekiti wa mtaa …………………………….. ..Simu ………………. 

Michezo anayopenda ……………………………………………………………… 

Nathibitisha kwamba taarifa nilizotoa hapo juu ni za kweli, pia nathibitisha kuwa nitakuwa na tabia nzuri, mchapa kazi 

pmoja na kuwa na bidii ya masomo. 

Jina la Mwanafunzi …………………………………………Sahihi……………………..Tarehe…………… 
 

TAARIFA ZA WAZAZI/WALEZI 

Jina la Mzazi/Mlezi 1………………………………………………………………. 

Uraia ………………………………………Simu………………………………….. 

Jina la Mzazi/Mlezi 2………………………………………………………………. 

Uraia ………………………………………Simu………………………………….. 

Anuani kamili ya unapoishi mjini DSM…………………………………………… 

Sehemu unayoishi Wilaya …………………………………………………………. 

Mtaa ……………………………………………kata ……………………………… 
 

MAELEZO YA KIKAZI YA MZAZI/ MLEZI 

Jina la mwajiri na idara……………………………………………………………………. 
Anuani …………………………………………………………………………………… 

Namba ya simu ………………………………………………………………………….. 

Kazi ya Mzazi/ Mlezi ………………………………………………………………….. 

(Mfano: Karani, Meeja, Mwalimu, Mfanyabiashara n.k) 
 

Mimi Mzazi/Mlezi wa ....................................................................... ninaahidi kushirikiana na walimu pamoja na 

watumishi wote wa Shule ya Sekondari Kinzudi katka kumlea mwanangu kwa muda wote atakapokuwa shuleni. 
Nitakuwa nafatila maendeleo ya mwanangu na kuchukua ripoti kila muhula kwa kuwa najua kufatilia maendeleo ya 

mwanangu ni wajibu wangu na nisivyofanya hivyo hatua za sheria zichukuliwe zidi yangu. 

Nitaomba kujulishwa mara moja endapo mwanangu ameenda kinyume na sheria, kanuni na taratibu za shule. Pia 

nitakuwa tayari mwanangu kupewa adhabu inayostahili kwa makosa atakayofanya. 

Jina la Mzazi/ Mlezi …………………………………………Sahihi……………………..Tarehe…………… 

 

 
PICHA YA RANGI 

MZAZI/MLEZI 1 

 

 
PICHA YA 

RANGI YA 

MWANAFUNZI 
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