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FOMU YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA-2023

Uongozi wa Shule ya sekondari Urafiki unayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato
cha kwanza mwaka 2023 katika shule ya Sekondari Urafiki mwaka huu kama mwanafunzi wa kutwa.
Hongera sana kwa kupata nafasi hii adimu.

MAHALI SHULE ILIPO
Shule Ya Sekondari Kimara ipo mkoa wa Dar es salaam., Wilaya ya Ubungo, Kata ya Ubungo. Umbali
kutoka barabara kuu ya shekilango kufika shuleni ni mita 300.

MUDA WA KUINGIA SHULE

Shule itafunguliwa tarehe 09/01/2023 saa 1:00 Asubuhi fika na vitu vyote vinavyobhitajika ili uweze
kusajiliwa . Mwanafunzi ambaye hataripoti kwa muda uliopangwa, nafasi yake itajazwa na mwanafunzi
mwingine.

MAHITAJI MUHIMU YA KUJA NAYO SHULENI
1. Sareya shule (kitambaa kimeambatanishwa)
Begi la kubebea madaftari
Mkebe wa vifaa vya hisabati
Kamusi (Dictionary)
Mathematical Four Figure Table
Kalamu ya wino,risasi moja na rula
T shirt, Track-suit ya kijivu, Raba kwa ajili ya michezo
Madaftari 11 counter book (quire 3 au 4)
Madaftari madogo msomi 9 (Kufanyia majaribio)
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MAELEZO YA SARE YA SHULE
WAVULANA
e Shati jeupe la mikono mifupi lisilo bana jozi 2
e Suruali ya rangi khaki yenye upana wa cm 14 na marinda mawili kila upande jozi mbili(2)
e Soksi ya rangi nyeupe jozi mbili (2)
e Viatu vyeusi visivyokuwa na kisigino kirefu vya kufunga na kamba na vya ngozi.
e Nywele fupi sio kipara.
e Mwanafunzi awe na saa ya kuvaa mkononi

WASICHANA
e Shati jeupe la mikono mifupi lisilo bana jozi 2
e Sketi ya marinda box ndefu kupita magoti jozi mbili (2) cm 28
e Soksi ya rangi nyeupe jozi mbili (2)



Viatu vyeusi visivyo na kisigino vya kufunga na kamba vya ngozi

Wasichana wanatakiwa kuvaa nusu kanzu naiwe na mikono mirefu ya kutosha
Nywele fupi sio kipara.

Mwanafunzi awe na saa ya kuvaa mkononi

SHERIA ZA SHULE
Nidhamu kwa ujumla
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13.
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19.

20.

Ni lazima mwanafunzi awahi shuleni saa 1:00 nakufanya usafi wa mazingira ya shule na
kuhudhuria gwaride la ukaguzi wa usafi na kuchangamsha mwili.
Mwanafunzi yeyote haruhusiwi kuondoka eneo la shule bila kibali kutoka kwa mwalimu wa
darasa, wa zamu wa idara ya malezi.
Mwanafunzi ananatakiwa kusimama, kusalimia na kuwapokea mzigo walimu au mtu yeyote
mwenye umri mkubwa zaidi yake popote pale akutanapo na watu wa aina hiyo.
Hairuhusiwi kutumia LUGHA CHAFU miongoni mwa wanafunzi na kwa mtu mwingine yeyote
Mwanafunzi anatakiwa kuwaheshimu wanafunzi wenzake, viranja na wafanyakazi wote wa
shule.
Kila mwanafunzi ni lazima ahudhurie vipindi vyote vya darasani na shughuli za michezo, na
uzalishaji mali kwa mujibu wa ratiba.
Mwanafunzi lazima afanye mitihani ya masomo yote anayosoma shuleni hapa.
Mwanafunzi awapo shuleni haruhusiwi kuwa na aina ya vitu vifuatavyo:-
Kucha ndefu, kupaka rangi, kuvaa cheni, hereni, nywele ndefu, kunyoa kipara, kunyoa nyusi,
kupaka dawa nywele n.k.
Mwanafunzi ahakikishe kuwa awapo mahali popote ndani au nje ya shule awe amevaa nguo za
heshima . Ni marufuku kuvaa nguo zinazobana, fupi na nyepesi.
Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo zaidi ya zile zilizotajwa katika maelezo ya kujiunga na shule
ikiwemo sweta la rangi inayotakiwa.
Wanafunzi wanatakiwa kutunza mali zao binafsi na mali za shule
Ni marufuku kwa mwanafunzi yeyote kwenye maeneo yafuatayo bila sababu maalumu au bila
kupewa ruhusa :-

I.  Shule za jirani na madukani ll. Nyumba zinazozunguka shule

[ll.Vibanda vya biashara nje ya shule

Ni marufuku kwa mwanafunzi kukutwa sehemu zifuatazo:-

l. Baa na klabu za usiku

Il. Nyumba za kulala wageni isipokuwa wanapokuwa na wazazi au mlezi wao.
Wawapo shuleni wanafunzi hawaruhusiwi kumiliki vitu vya gharama kama: Simu ya mkononi,
redio ,kamera,, ipad, albam za picha na CD
Kila mwanafunzi ni lazima afanye bidii katika kila somo . Mwanafunzi ambaye atapata alama
chini ya 50% mwisho wa mwaka atakariri darasa (atarudia)
Hakikisha ukimya wa hali ya juu unazingatiwa katika maeneo yote ya shule na ya kujifunzia
hasa darasani, maktaba, maabara na kwenye koridos wakati wa vipindi.
Adhabu ya viboko itaruhusiwa kwa kosa linalostahili na kuwa na taarifa /kibali cha mkuu wa
shule.
Hakikisha muda wote unapokuwa shuleni unaongea lugha ya kiingereza nje na ndani ya darasa.
Mwanafunzi yeyote akikamatwa na kitu chochote kisichotakiwa shuleni kitaharibiwa mbele
yake.
Hairuhusiwi kuruka uzio , ukikamatwa utalipa uzio rola moja (waya wa kashata) na kugharamia
ufundi.



B. MAKOSA AMBAYO MWANAFUNZI AKIFANYA ANAWEZA KUFUKUZWA SHULE
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Kutokuwa na ripoti ya maendeleo yake ya nusu mwaka au mwaka.

Ulevi au matumizi ya madawa ya kulevya

Aina zote za wizi na unyang anyi.

Aina zote za makosa ya kujamiana na uasherati . Hii ni pamoja na kukutwa na mikanda ya video
, vitabu vichafu vya uasherati au vitu vinavyofanana na hivyo.

Kupiga au kupigana

Matumizi ya lugha chafu na matusi

Makosa ya jinai

Kuzomea watumishi au kuchokoza wanafunzi wengine

Kugoma au kuchochea mgomo (ghasia)

. Kutohudhuria shuleni kwa muda wa siku 30 mfululizo bila taarifa.

. Kudharau bendera ya Taifa kwa kutohudhuria paredi ndani

. Kuoa au kuolewa

. Kukuwadia mwanafunzi mwenzie na mtumishi yeyote katika mambo ya mapenzi na nje ya

shule.

Kunyanyasa mwanafunzi mwenzie kutokana na jinsia yake , udini ulemavu, ugeni wake au hali
yake

Kughushi mitihani au wizi wa mitihani, kukataa au kutofanya mitihani na mazoezi ya masomo
bila sababu za msingi.

Kukataa adhabu kwa makusudi. Pia adhabu inaweza kutolewa na mwalimu au kiranja yeyote
kwa mwanafunzi anayeonesha utovu wa nidhamu.

Kuharibu mali ya shule ikiwa ni pamoja na majengo, mali ya mtu au kundi la watu.
Kukamatwa na simu, redio, kamera, ipad albam za picha na CD mara ya pili baada ya kuonywa
kwa mara ya kwanza.

Kuruka uzio.

C. WAJIBU WA MZAZ|

1.
2.

Mzazi /Mlezi anatakiwa kumleta mwanae kumwandikisha shuleni anapoanza masomo.
Mzazi/ Mlezi anatakiwa kuandikisha majina ya watu wanne na namba zao za simu
watakaoruhusiwa kupata ripoti za motto na mawasiliano ya vikao, wito n.k

Mzazi/ Mlezi anatakiwa kuja kuichukua ripoti ya mtoto wake kwa muhula husika vinginevyo
hatapokelewa muhula unaofuata.

Mzazi /Mlezi anatakiwa kufika shuleni kwa muda muafaka pindi anapohitajika na uongozi wa
shule.

Mzazi/Mlezi anafahamu kwa jina na namba ya simu mwalimu wa darasa la mtoto wake ili
kujenga mahusiano ya malezi ya mtoto.

KARIBU SANA KATIKA SHULE YETU

MKUU WA SHULE

MUHIMU:Fomu zilizoambatanishwa zinatakiwa zijazwe kikamilifu na zirudishwe shuleni.

1.
2.
3.

Fomu rasmi ya kuandikishwa
Ahadi ya mwanafunzi na Mzazi/Mlezi.
Fomu ya uchunguzi wa Daktari.



KIAMBATANISHO'A®

FOMU RASMI YA KUANDIKISHWA SHULE

Sehemu hii ijazwe na mwanafunzi
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4.Tarehe Ya KUZaliWa......ccceiiiciiee ettt e s sbe e et te e st e e e e e eaneas

5.Mahali ulipozaliwa........cccecverieveincinnnne Mahali anapoishi.................

6.Yatima/Sio yatima/Mzazi mmoja(kata isiyohusika)

7.Shule ya msingi uliyosoma kabla ya kuja SeKoNdari.........coocuieiiiiiiiiin i e

8.Aina ya usafiri anayotumia miguu,gari moja,gari mbili,gari tatu

JINA LILILOANDIKISHWA SHULENI SHULE YA MSINGI
ALIKOTOKA

MWAKA
ALIOMALIZA

MWAKA
ULIOTOKA

Saini ya Mwanafunzi.........cccceeeeeeivivicienciee e, Tarehe ...

Sehemu hii ijazwe na mzazi /mlezi

1.Jina kamili 1@ MzZazi/MIZi.ccueeiieeeiiieeiiieeeee ettt
2 U180 et e e e s
3.Anuani kamili jijini Dar-es-salaam........ccccceeeviveiviieeeiiiee e
4.Sehemu unayoishi;Wilaya.......ccccvveeeciee e e

MAELEZO YA KIKAZI YA MZAZI/MLEZI
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(mfano :Karani,Meneja,Mwalimu,Mfanyabiashara n.k)

Saini ya Mzazi/MIEzZi.......coeueeeeeeceeecieeece e, LI 1C=] 11T

Majina mawili ya ndugu/mlezi wa wanafunzi

S/NA JINA UHUSIANO

NAMBA YA SIMU

TAARIFA BINAFSI YA MZAZI/MLEZI

FOMU NAMBAL.... oottt ettt et ettt ettt e et st s e n e st et ee see see st e e es s e eseaseateaeses seseaseasene s s eneneen




JINA LA MWANAFUNZL.......ccovvveeeneen.
SHULE YA MSINGI ALIYOSOMA
USAFIRI: MIGUU.......... GARI MOJA

WEKA ALAMA YA V' KWA USAFIRI ANAOTUMIA KUFIKA SHULENI.

JINA LA MZAZI/IMILEZL.....evveveeeeee ettt ettt ettt aeaeteseessesesestssesens sasssnsessesese senssssasstestesesseesssnssssasaen
NaMDBA YA SIMU..uieiieiieiiieece et st st eeeeae
Mtaa/ Kitongoji......ceevvvrerererieserireernnn,

Uhusiano wako na mwanafunzi

Majina mengine ya watu watatu (3) wenye uhusiano wa karibu na mwanafunzi ambao wataweza kutoa

/ kupewa taarifa ya maendeleo ya mwanafunzi au kuwasiliana nao wakati wa dharura.

NAMBA | JINALANDUGU ANAPOISHI | MAHUSIANO | ANUANI NAMBA YA
SiIMU

1

2




KIAMBATANISHO "B “

AHADI YA MWANAFUNZI

2. Naahidi kwamba:
a)Nitazingatia sheria zote za shule na kutimiza mambo yote muhimu yaliyotajwa .
b)Sitashiriki katika vitendo vya hujuma wala vitendo ambavyo viatakua kinyume na serikali ya
Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania.
c) Nitatunza mali ya umma ambayo ni pamoja na majengo, samani, vitabu na vifaa vya maabara
d)Nipo tayari kuchukuliwa hatua yeyote stahiki endapo nitakiuka maelezo yaliyotolewa kwenye
fomu hii.

Saini ya MwWanafunzi........ e Tarehe.. e

AHADI YA MZAZI/ MLEZI

Naahidi kwamba:

a) Nitashirikiana kikamilifu na uongozi wa shule na walimu wote kwa ujumla katika kumwelimisha na
kumlea mtoto wangu. Hii ni pamoja na kuhakikisha kuwa anazitii sheria zote za shule na kuyatimiza yote
muhimu yaliyotajwa

b) Nitafanya kila niwezalo kumwezesha mwanangu kufika shuleni kila siku kabla ya saa 1:00 asububhi

c) Na kwamba mwanafunzi atahitimu na kufuzu kidato cha kwanza hadi cha nne.

d) Ninaruhusu mwanangu achukuliwe hatua yoyote stahiki endapo atavunja mojawapo ya sheria na
kanuni za shule zilizoorodheshwa.

SQiNi Ya Mzazi/ MIEZi......ccocueeverieeeeeeeeeeeee et e B T 0=] 01T



KIAMBATANISHO “°C™

THE UNITED REBUBLIC OF TANZANIA

URAFIKI SECONDARY SCHOOL

Request for Medical Examination

To be filled by government Medical Officer and return to the head of school Urafiki Secondary school.
To the Medical Officer

Please examine the mentioned student comment on his /her fitness by responding to the
problems below say YES or NO to each problem and if YES then state

SIBNATUNE.c.ei e e e e
HEAD MISTRESS/MASTER
DAt ittt e e e
Insert (V) in the boxes provided
i Hearing YES( ) NO( )
ii. Speech YES( ) NO( )
iii.  Sight YES( ) NO( )
iv. T.B YES( ) NO( )
V. B.T YES( ) NO( )
Vi. Diabetes YES( ) NO( )
vii. Mental case YES( ) NO( )
viii. Physical disability YES( ) NO( )
ix. Any YES( ) NO( )
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SIBNATUIE... ettt e s s eseenee DAt e e e e
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