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OFISI RAIS 

TAWALA ZA MIKOA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA MANISPAA YA UBUNGO 

SHULE YA SEKONDARI MAKABE 
S.L. 

SIMU:  +255 755 116 945 

                  

            +255 712 284 293 

E MAIL:  makabesec2022@gmail.com 
  

                                                                                           
FORM YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA – 2023 

Uongozi wa shule ya Sekondari MAKABE unayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha 

kwanza mwaka 2023 katika shule ya Sekondari MAKABE kama mwanafunzi wa kutwa. Hongera sana kwa kupata 

nafasi hii adimu. 

MAHALI SHULE ILIPO: (eleza shule ilipo)  

Shule ya sekondari MAKABE Ipo mkoa wa Dar es salaam, Wilaya ya Ubungo, Kata ya MBEZI mtaa wa MAKABE 

barabara ya msumi kituo cha njia panda ya tabata umbali kutoka barabara kuu ya Morogoro kufika shuleni ni 

kilometa saba 

 

MUDA WA KUFUNGUA SHULE 

Shule itafunguliwa tarehe 09/01/2023 Saa 1:00 asubuhi fika na vitu vyote vinavyohitajika ili uweze kusajiliwa. 

Mwanafunzi ambaye hataripoti kwa ;muda uliopangwa, nafasi yake itajazwa na mwanafunzi mwingine. 

 

MAHITAJI MUHIMU YAKUJA NAYO SHULENI 

1. Sare ya Shule (Imeainishwa hapo chini kwa jinsia) 

2. Begi la kubebea madaftari lenye mikanda miwili la kubeba mgongoni. 

3. Mkebe wa vifaa vya hisabati. 

4. Madaftari 11 counter book (Quire 3 au 4). Daftari ndogo 11 za Msomi kwa ajili ya kufanyia mazoezi. 

5. Kamusi (Dictionary) English to Kiswahili au English to English. 

6. Mathematical four figure table. 

7. Kalamu ya wino na risasi pamoja na rula. 

8. T-shirt ya shule, Sweta rangi ya maruni, track suit ya rangi ya kijivu na mistari ya rangi nyeupe, raba nyeupe 

kwa ajili ya michezo. 

9. Faili (Flat File) kwa ajili ya kutunzia taarifa za Mwanafunzi kama Kiambatanisho A, B, C na ripoti za 

maendeleo yake shuleni. 

10. Vitabu viwili vya kiingereza (Mali ya mwanafunzi) 

(i). Mabala the Farmer (ii). Hawa the Bus Driver 

11.  Vitabu vya kiada (Textbook) zilizo andikwa na Taasisi ya Elimu Tanzania (TIE) kwa masomo yote anayosoma 

kidato cha kwanza. 

MAELEZO YA SARE YA SHULE: - 

WAVULANA 
 Shati jeupe la mikono mifupi lisilo bana lenye nembo ya shule ya Mpiji Magohe. 

 Suruali ya rangi DARK BLUE (Rangi ya Kitambaa imeambatanishwa) yenye upana wa cm 18 chini na marinda 

mawili kila upande. 

 Tai ya rangi ya DARK BLUE (Estim No 1). 

 Soksi ya rangi NYEUSI 

 Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na kisigino kirefu vya kufunga na KAMBA matundu 3 

 Nywele fupi sio kipara. 

 

S.L.P ……………, 

DAR ES SALAAM. 

 

mailto:makabesec2022@gmail.com
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WASICHANA 
 Shati jeupe la mikono mifupi lisilo bana lenye nembo ya shule ya Mpiji Magohe. 

 Sketi ya MARINDA BOX RANGI DARK BLUE (Estim No 1). (Rangi ya Kitambaa imeambatanishwa)  isiyo 

na belt kubwa lisilozidi inch 2. 

 Soksi ndefu za rangi nyeupe. 

 Tai ya rangi ya DARK BLUE kwa wanafunzi wasiovaa JUBA. 

 Viatu vyeusi vya ngozi visivyo vya kisigino vya kufunga na Kamba matundu 3 au vya Juma na Roza (Visiwe 

Bajaji) 

 Nywele fupi sio kipara. 

SHERIA ZA SHULE; Nidhamu kwa ujumla (MWANAFUNZI ASOME VIZURI NA KUELEWA 

SEHEMU HII) 
1. Ni lazima mwanafunzi awahi shuleni asubuhi saa 1:00 na kufanya usafi wa mazingira ya shule na kuhudhuria 

gwaride la ukaguzi wa usafi na kuchangamsha mwili. 

2. Mwanafunzi yeyote haruhusiwi kuondoka katika eneo la shule bila kupata kibali kutoka kwa mwalimu wa darasa, 

wa zamu au idara ya malezi. 

3. Mwanafunzi anatakiwa kusimama, kusalimia na kuwapokea mzigo walimu au mtu yeyote mwenye umri mkubwa 

zaidi yake popote pale akutanapo na watu wa aina hiyo. 

4. Hairuhusiwi kutumia LUGHA CHAFU miongoni mwa wanafunzi na kwa mtu mwingine yeyote. 

5. Mwanafunzi anatakiwa kuwaheshimu wanafunzi wenzake, viranja na wafanyakazi wote wa shule. 

6. Kila mwanafunzi ni lazima ahudhurie vipindi vyote vya darasani na shughuli za michezo, na uzalishaji mali kwa 

mujibu wa ratiba. 

7. Mwanafunzi lazima afanye mitihani ya masomo yote anayosoma shuleni hapa. 

8. Mwanafunzi awapo shuleni haruhusiwi kuwa na aina yoyote ya vitu vifuatavyo:- 

Kucha ndefu, kupaka rangi, kuvaa cheni, hereni, nywele ndefu, kunyoa kipara, kunyoa nyusi, kupaka dawa nywele 

n.k. 

9. Mwanafunzi ahakikishe kuwa awapo mahali popote ndani au nje ya shule awe amevaa nguo za heshima. Ni 

marufuku kuvaa nguo zinazobana, fupi na nyepesi. 

10. Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo zaidi ya zile zilizotajwa katika maelezo ya kujiunga na shule,  ikiwemo sweta 

la rangi inayotakiwa. 

11. Wanafunzi wanatakiwa kutunza mali zao binafsi na mali za shule. Pia wanatakiwa  kutoa taarifa kwenye utawala 

juu ya uharibifu wa mali ya shule. 

12.  Ni marufuku kwa mwanafunzi yoyote kwenda kwenye maeneo yafuatayo bila sababu maalumu au bila kupewa 

ruhusa:- 

(i) Shule za jirani na madukani 

(ii) Nyumba zinazozunguka shule 

(iii) Vibanda vya biashara nje ya shule 

13. Ni marufuku kwa mwanafunzi kukutwa sehemu zifuatazo:- 

(i) Baa na klabu za usiku 

(ii) Nyumba za kulala wageni isipokuwa wanapokuwa na wazazi au walezi wao 

14. Wawapo shuleni wanafunzi hawaruhusiwi kumiliki vitu vya gharama kama: simu ya mkononi, redio, kamera, ipad, 

albam za picha na CD. 

15. Kila mwanafunzi ni lazima afanye bidii katika kila somo. Mwanafunzi ambaye atapata chini ya 50% mwisho wa 

mwaka atakariri darasa (atarudia) 

16. Hakikisha ukimya wa hali ya juu unazingatiwa katika maeneo yote ya shule naya kujifunzia hasa darasani, maktaba, 

maabara na kwenye korido wakati wa vipindi. 

17. Adhabu ya viboko itaruhusiwa kwa kosa linalostahili na kuwa na taarifa/kibali cha Mkuu wa shule. 

18. Hakikisha muda wote unapokuwa shuleni unaongea lugha ya Kiingereza nje na ndani ya darasa. 

19. Mwanafunzi yeyote akikamatwa na kitu chochote kisichotakiwa shuleni kitaharibiwa mbele yake. 

B. MAKOSA AMBAYO MWANAFUNZI AKIYAFANYA ANAWEZA KUFUKUZWA SHULE 

1. Kutochukuwa ripoti ya maendeleo yake ya nusu mwaka au mwaka. 

2. Ulevi au matumizi ya madawa ya kulevya. 

3. Aina zote za wizi na unyang’anyi. 

4. Aina zote za makosa ya kujamiiana na uasherati. Hii ni pamoja na kukutwa na mikanda ya video, vitabu vichafu vya 

uasherati au vitu vinavyofanana na hivyo. 

5. Kupiga au kupagana. 

6. Matumizi ya lugha chafu au matusi. 

7. Makosa ya jinai. 

8. Kuzomea watumishi au kuchokoza wanafunzi wengine. 

9. Kugoma au kuchochea mgomo (ghasia). 
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10. Kutohudhuria shuleni kwa muda wa siku 30 mfululizo bila taarifa. 

11. Kudharau Bendera ya Taifa kwa kutohudhuria paredi. 

12. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule, (Pia ikithibitika kutoa mimba) 

13. Kuoa au kuolewa. 

14. Kukuwadia mwanafunzi mwenzie na mtumishi yeyote katika mambo ya mapenzi ndani na nje ya shule. 

15. Kunyanyasa mwanafunzi mwenzie kutokana na jinsia yake, udini, ulemavu, ugeni wake au hali yake. 

16. Kughushi mitihani au wizi wa mitihani, kukataa au kutofanya mitihani na mazoezi ya masomo bila sababu za 

msingi. 

17. Kukataa adhabu kwa makusudi. Pia adhabu inaweza kutolewa na mwalimu au kiranja yeyote kwa mwanafunzi 

anayeonesha utovu wa nidhamu. 

18. Kuharibu mali ya shule ikiwa ni pamoja na majengo, mali ya mtu au kundi la watu. 

19. Kukamatwa na simu, redio kamera, ipad, albam za picha na CD kwa mara ya pili baada ya kuonywa kwa mara ya 

kwanza. 

C. WAJIBU WA MZAZI 

1. Mzazi/Mlezi anatakiwa kumleta mwanae kumwandikisha shuleni anapoanza masomo. 

2. Mzazi/Mlezi anatakiwa kuandikisha majina ya watu wanne na namba zao za simu watakoruhusiwa kupata ripoti za 

mtoto akiwa shuleni. Mzazi/mlezi anawajibika kutoa taarifa ya mabadiliko ya namba za simu kwa uongozi wa 

shule. 

3. Mzazi/Mlezi anatakiwa kuja kuchukuwa ripoti ya mtoto wake kwa muhula husika vinginevyo hatapokelewa muhula 

unaofuata. 

4. Mzazi/Mlezi anatakiwa kufika shuleni kwa muda muafaka pindi anapohitajika na uongozi wa shule. 

5. Mzazi/Mlezi ajenge tabia ya kutembelea shule mara kwa mara ili kujua maendeleo ya mtoto wake badala ya 

kusubiri kuitwa ili kujenga mshikamano wa malezi. 

6. Mzazi/Mlezi amfahamu kwa jina na namba ya simu mwalimu wa darasa la mtoto wake ili kujenga mahusiano ya 

malezi ya mtoto. 

 

 

KARIBU SANA KATIKA SHULE YETU.  

 

……………………………… 

MKUU WA SHULE 

 

MUHIMU: 

Fomu zilizoambatanishwa zinatakiwa zijazwe kikamilifu na zirudishwe shuleni. 

1. Fomu rasmi ya kuandikishwa. 

2. Ahada ya mwanafunzi na Mzazi/Mlezi. 

3. Fomu ya uchunguzi wa Daktari. 
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KIAMBATISHO ‘A’ 

FOMU RASMI YA KUANDIKISHWA 
 

Sehemu hii ijazwe na mwanafunzi:- 

1. Jina kamili la mwanafunzi: …………………………………………………….. 

2. Uraia: …………………………………………………………………………… 

3. Dini: …………………………………………………………………………….. 

4. Tarehe ya kuzaliwa: ……………………………………………………………. 

5. Mahali ulipozaliwa (Wilaya): …………………………………………………… 

6. Yatima/Sio yatima/Mzazi mmoja (kata isiyohusika) 

7. Shule uliyosoma kabla ya kuja Makabe sekondari (Jaza jedwali) 

MAJINA MATATU YALIYOANDIKISHWA 

SHULENI 

SHULE YA MSINGI 

ULIKOTOKA 

MWAKA 

ULIOANZIA 

MWAKA 

ULIOTOKA 

    

KAMA NI MUHAMIAJI 

SHULE YA SEKONDARI 

ULIYOTOKA 

WILAYA 

ILIYOPO 
MKOA KIDATO ULICHOHAMIA TAREHE YA 

KUHAMIA 

     

 

Saini ya mwanafunzi: …………………………………………..... Tarehe: ………………………………. 

Sehemu hii ijazwe na Mzazi/Mlezi: 

1. Jina kamili la Mzazi/Mlezi: …………………………………………………. 

2. Uraia: …………………………………………………………………………. 

3. Anuani kamili mjini DSM: ………………………………………………….. 

4. Sehemu unayoishi Wilaya: ………………………………………………...... 

5. Mtaa: …………………………………………………………………………. 

6. Kata: ………………………………………………………………………….. 

7. Namba ya Simu: (baba/mlezi)………………………………………………… 

8. Namba ya Simu: (mama/mlezi)……………………………………………….. 

9. Kazi anayofanya mzazi/mlezi…………………………………………………. (Mf: Karani, Meneja n.k) 

Ndugu wengine wa 

S/N JINA LA NDUGU ANAPOISHI UHUSIANO NAMBA YA SIMU 

1.      

2.      

3.      

4.      

 

Saini ya Mzazi/Mlezi: …………………………………………..  Tarehe: ………………………. 
 

 

PICHA YA 

MWANAFUNZI 

 

PICHA YA 

MZAZI/MLEZI 
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KIAMBATANISHO “B” 

 

AHADI YA MWANAFUNZI 

 

Mimi ……………………………………………………………………………….. (Majina matatu) 

1. Nimeyasoma na kuyaelewa maelezo yote na nimekubali kujiunga na shule ya Sekondari Makabe 

kuanzia tarehe …………………………………………………………………………... 

2. Naahidi kwamba:- 

a) Nitazingatia Sheria zote za shule na kutimiza mambo yote muhimu yaliyotajwa. 

b) Sitashiriki katika vitendo vya hujuma wala vitendo ambavyo vitakuwa kinyume na Serikali ya 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. 

c) Nitatunza mali ya Umma ambayo ni pamoja na Majengo, Samani, Vitabu na vifaa vya Maabara. 

d) Nipo tayari kuchukuliwa hatua yoyote stahiki endapo nitakiuka malekezo yaliyotolewa kwenye 

fomu hii. 

 

Saini ya Mwanafunzi: ………………………………… Tarehe: …………………………… 

 

 

 

AHADI YA MZAZI/MLEZI 

Mzazi/Mlezi wa ……………………………………………………… Kidato cha ………Mwaka…………… 

Na ahadi kwamba:- 

1. Nitashirikiana kikamilifu na uongozi wa shule na walimu wote kwa ujumla katika kumuelimisha na 

kumlea mtoto wangu. Hii ni kuhakikisha kuwa atazitii Sheria zote za shule na kuyazingatia mambo yote 

muhimu yaliyotajwa. 

2. Nitafanya kila niwezalo kumwezesha mwanangu kufika shuleni kila siku kabla ya saa 1:00 asubuhi. 

3. Na kwamba mwanafunzi atahitimu na kufuzu Kidato cha Kwanza hadi cha Nne.  

4. Ninaruhusu mwanangu achukuliwe hatua yoyote stahiki endapo atavunja mojawapo ya sheria na Kanuni 

zilizoorodheshwa. 

 

 

Saini ya Mzazi/Mlezi ……………………………………………. Tarehe: ………………………….. 
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MAKABE SECONDARY SCHOOL  

P.O.BOX ……………. 

DAR ES SALAAM 

A RECOGNISED MEDICAL DOCTOR MUST FILL THIS FORM 

To the Medical Officer  

………………………………Hospital 

………………………………. 

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION: 

Please examine…………………………………………………………. (Name of student) who has 

been selected to join this school. Please comment on his/her fitness as a student in the 

following areas:- 

1. Eye sight…………………………………………………………………………………………. 

2. Hearing…………………………………………………………………………………………... 

Specimens: 

a) Urine………………………………………………………………………………………. 

b) Blood……………………………………………………………………………………… 

c) Stool………………………………………………………………………………………. 

3. Asthma…………………………………………………………………………………………. 

4. Tuberculosis…………………………………………………………………………………… 

 5. Pregnancy……………………………………………………………………………………… 

6. Others…………………………………………………………………………………………. 

 

COMMENTS: 

………………………………………………………………………………………………………………………

………………………………………………………………………………………………………………………

……………………………………………………………………………………………………………………… 

MEDICAL CERTIFICATE: (To be completed by Medical Doctor) 

I …………………………………………………………….. (Name of the Medical Doctor) have 

examined the above and considered that he/she is fit/ not fit as a student. 

 

Signature………………………………………..............................Designation………………………… 

Official stamp………………………………………………………Date…………………………………… 


