OFISI RAIS
TAWALA ZA MIKOA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA MANISPAA YA UBUNGO
SHULE YA SEKONDARI MAKURUMLA
S.L.P 90259,

SIMU: +255 713 342332 DAR ES SALAAM.

E MAIL: makurumlasecondary@yahoo.com

FORM YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA - 2023

Uongozi wa shule ya Sekondari MAKURUMLA unayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato
cha kwanza mwaka 2023 katika shule ya Sekondari MAKURUMLA kama mwanafunzi wa kutwa. Hongera sana kwa
kupata nafasi hii adimu.

MAHALI SHULE ILIPO: (eleza shule ilipo)
Shule ya sekondari Makurumla ipo mkoa wa Dar es salaam wilaya ya ubungo kata ya Makurumla

mtaa wa Kimamba (sheikh Yahya). Umbali kutoka barabara kuu, kutoka shule ni mita 150

MUDA WA KUFUNGUA SHULE
Shule itafunguliwa tarehe 09/01/2023 Saa 1:00 asubuhi fika na vitu vyote vinavyohitajika ili uweze kusajiliwa.
Mwanafunzi ambaye hataripoti kwa ;muda uliopangwa, nafasi yake itajazwa na mwanafunzi mwingine.

MAHITAJI MUHIMU YAKUJA NAYO SHULENI

Sare ya Shule

Begi la kubebea madaftari lenye mikanda miwili la kubeba mgongoni.

Mkebe wa vifaa vya hisabati

Madaftari 11 counter book (Quire 3 au 4). Daftari ndogo 11 za Msomi kwa ajili ya kufanyia mazoezi.
Kamusi (Dictionary) English to Kiswahili au English to English.

Mathematical four figure table

Kalamu ya wino narisasi pamoja na rula

T-shirt kijivu(form six), raba nyeupe

Faili (Flat File) kwa ajili ya kutunzia taarifa za Mwanafunzi kama Kiambatanisho A, B, C naripoti za
maendeleo yake shuleni.

10. Vitabu viwili vya kiingereza (Mali ya mwanafunzi)

(. Mabala the Farmer (ii). Hawa the Bus Driver

©ooOoNOOMWNE

MAELEZO YA SARE YA SHULE: -

WAVULANA
e  Shati jeupe la mikono mifupi lisilo bana lenye nembo ya shule ya Makurumla.
Suruali ya rangi (DARK GREEN) yenye upana centimeta 17
Soksi ya rangi NYEUSI
Viatu vyeusi visivyo na kisigino kirefu vya kufunga na KAMBA
Nywele fupi sio kipara.
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WASICHANA

Shati jeupe la mikono mifupi lisilo bana lenye nembo ya shule ya Makurumla.

Sketi ya (DARK GREEN) (Rangi ya Kitambaa imeambatanishwa) isiyo na belt kubwa lisilozidi inch 2.
Soksi ndefu za rangi nyeupe.

Viatu vyeusi visivyo vya Kisigino vya kufunga na Kamba

Nywele fupi sio Kipara.

SHERIA ZA SHULE; Nidhamu kwa ujumla (MWANAFUNZI ASOME VIZURI NA KUELEWA
SEHEMU HII)

1.

2.

ISE S

10.

11.

12.

13.

14.
15.
16.
17.

18.
19.

Ni lazima mwanafunzi awahi shuleni asubuhi saa 1:00 na kufanya usafi wa mazingira ya shule na kuhudhuria
gwaride la ukaguzi wa usafi na kuchangamsha mwili.
Mwanafunzi yeyote haruhusiwi kuondoka katika eneo la shule bila kupata kibali kutoka kwa mwalimu wa darasa,
wa zamu au idara ya malezi.
Mwanafunzi anatakiwa kusimama, kusalimia na kuwapokea mzigo walimu au mtu yeyote mwenye umri mkubwa
zaidi yake popote pale akutanapo na watu wa aina hiyo.
Hairuhusiwi kutumia LUGHA CHAFU miongoni mwa wanafunzi na kwa mtu mwingine yeyote.
Mwanafunzi anatakiwa kuwaheshimu wanafunzi wenzake, viranja na wafanyakazi wote wa shule.
Kila mwanafunzi ni lazima ahudhurie vipindi vyote vya darasani na shughuli za michezo, na uzalishaji mali kwa
mujibu wa ratiba.
Mwanafunzi lazima afanye mitihani ya masomo yote anayosoma shuleni hapa.
Mwanafunzi awapo shuleni haruhusiwi kuwa na aina yoyote ya vitu vifuatavyo:-
Kucha ndefu, kupaka rangi, kuvaa cheni, hereni, nywele ndefu, kunyoa kipara, kunyoa nyusi, kupaka dawa nywele
n.k.
Mwanafunzi ahakikishe kuwa awapo mahali popote ndani au nje ya shule awe amevaa nguo za heshima. Ni
marufuku kuvaa nguo zinazobana, fupi na nyepesi.
Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo zaidi ya zile zilizotajwa katika maelezo ya kujiunga na shule, ikiwemo sweta
larangi inayotakiwa.
Wanafunzi wanatakiwa kutunza mali zao binafsi na mali za shule. Pia wanatakiwa kutoa taarifa kwenye utawala
juu ya uharibifu wa mali ya shule.
Ni marufuku kwa mwanafunzi yoyote kwenda kwenye maeneo yafuatayo bila sababu maalumu au bila kupewa
ruhusa:-

(i) Shule za jirani na madukani

(i) Nyumba zinazozunguka shule

(iii) Vibanda vya biashara nje ya shule
Ni marufuku kwa mwanafunzi kukutwa sehemu zifuatazo:-

(i) Baa na klabu za usiku

(i) Nyumba za kulala wageni isipokuwa wanapokuwa na wazazi au walezi wao
Wawapo shuleni wanafunzi hawaruhusiwi kumiliki vitu vya gharama kama: simu ya mkononi, redio, kamera, ipad,
albam za picha na CD.
Kila mwanafunzi ni lazima afanye bidii katika kila somo. Mwanafunzi ambaye atapata chini ya 50% mwisho wa
mwaka atakariri darasa (atarudia)
Hakikisha ukimya wa hali ya juu unazingatiwa katika maeneo yote ya shule naya kujifunzia hasa darasani, maktaba,
maabara na kwenye korido wakati wa vipindi.
Adhabu ya viboko itaruhusiwa kwa kosa linalostahili na kuwa na taarifa/kibali cha Mkuu wa shule.
Hakikisha muda wote unapokuwa shuleni unaongea lugha ya Kiingereza nje na ndani ya darasa.
Mwanafunzi yeyote akikamatwa na kitu chochote kisichotakiwa shuleni kitaharibiwa mbele yake.

B. MAKOSA AMBAYO MWANAFUNZI AKIYAFANYA ANAWEZA KUFUKUZWA SHULE

HPwdhE

o ~NoU

9.
10.

11.
12.

Kutochukuwa ripoti ya maendeleo yake ya nusu mwaka au mwaka.

Ulevi au matumizi ya madawa ya kulevya.

Aina zote za wizi na unyang’anyi.

Aina zote za makosa ya kujamiiana na uasherati. Hii ni pamoja na kukutwa na mikanda ya video, vitabu vichafu vya
uasherati au vitu vinavyofanana na hivyo.

Kupiga au kupagana.

Matumizi ya lugha chafu au matusi.

Makosa ya jinai.

Kuzomea watumishi au kuchokoza wanafunzi wengine.

Kugoma au kuchochea mgomo (ghasia).

Kutohudhuria shuleni kwa muda wa siku 30 mfululizo bila taarifa.

Kudharau Bendera ya Taifa kwa kutohudhuria paredi.

Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule, (Pia ikithibitika kutoa mimba)
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13.
14.
15.
16.

17.

18.
19.

Kuoa au kuolewa.

Kukuwadia mwanafunzi mwenzie na mtumishi yeyote katika mambo ya mapenzi ndani na nje ya shule.

Kunyanyasa mwanafunzi mwenzie kutokana na jinsia yake, udini, ulemavu, ugeni wake au hali yake.

Kughushi mitihani au wizi wa mitihani, kukataa au kutofanya mitihani na mazoezi ya masomo bila sababu za
msingi.

Kukataa adhabu kwa makusudi. Pia adhabu inaweza kutolewa na mwalimu au kiranja yeyote kwa mwanafunzi
anayeonesha utovu wa nidhamu.

Kuharibu mali ya shule ikiwa ni pamoja na majengo, mali ya mtu au kundi la watu.

Kukamatwa na simu, redio kamera, ipad, albam za picha na CD kwa mara ya pili baada ya kuonywa kwa mara ya
kwanza.

C. WAJIBU WA MZAZI

1.
2.

o &

Mzazi/Mlezi anatakiwa kumleta mwanae kumwandikisha shuleni anapoanza masomo.

Mzazi/Mlezi anatakiwa kuandikisha majina ya watu wanne na namba zao za simu watakoruhusiwa kupata ripoti za
mtoto akiwa shuleni. Mzazi/mlezi anawajibika kutoa taarifa ya mabadiliko ya namba za simu kwa uongozi wa
shule.

Mzazi/Mlezi anatakiwa kuja kuchukuwa ripoti ya mtoto wake kwa muhula husika vinginevyo hatapokelewa muhula
unaofuata.

Mzazi/Mlezi anatakiwa kufika shuleni kwa muda muafaka pindi anapohitajika na uongozi wa shule.

Mzazi/Mlezi ajenge tabia ya kutembelea shule mara kwa mara ili kujua maendeleo ya mtoto wake badala ya
kusubiri kuitwa ili kujenga mshikamano wa malezi.

Mzazi/Mlezi amfahamu kwa jina na namba ya simu mwalimu wa darasa la mtoto wake ili kujenga mahusiano ya
malezi ya mtoto.

KARIBU SANA KATIKA SHULE YETU.

MKUU WA SHULE

MUHIMU:

Fomu zilizoambatanishwa zinatakiwa zijazwe kikamilifu na zirudishwe shuleni.

1.
2.
3.

Fomu rasmi ya kuandikishwa.
Ahada ya mwanafunzi na Mzazi/Mlezi.
Fomu ya uchunguzi wa Daktari.

Ukurasa wa 3 kati ya 6



KIAMBATISHO ‘A’

FOMU RASMI YA KUANDIKISHWA

Sehemu hii ijazwe na mwanafunzi:-

NoakrwhE

Shule uliyosoma kabla ya kuja Mpiji Magohe Sekondari (Jaza jedwali)

Jina kamili la mwanafunzi: ..o PICHA YA

U 8 ettt e MWANAFUNZI
DN ettt

Tarehe ya Kuzaliwa: ..........ooiiiiii e
Mahali ulipozaliwa (Wilaya): ........c.coiiriii e
Yatima/Sio yatima/Mzazi mmoja (kata isiyohusika)

MAJINA MATATU YALIYOANDIKISHWA
SHULENI

SHULE YA MSINGI
ULIKOTOKA

MWAKA
ULIOANZIA

MWAKA
ULIOTOKA

KAMA NI MUHAMIAJI

SHULE YA SEKONDARI WILAYA
ULIYOTOKA ILIYOPO

MKOA KIDATO ULICHOHAMIA

TAREHE YA
KUHAMIA

Sainiyamwanafunzi: ..., Tarehe: ..o

Sehemu hii ijazwe na Mzazi/Mlezi:

© o N~ wWDE

Ndugu wengine wa

Jina kamilila Mzazi/MIEZi: ..o
O - PP
Anuani kKamili mjini DSM: . ...
Sehemu unayoishi Wilaya: ...,
e T
N 1 P
Namba ya Simu: (baba/mlezi)............ccooviiiiiiiii e
Namba ya Simu: (mama/mlezi)...........ccoooviiiiiiiiiiii i
Kazi anayofanya mzazi/MIEZi ...........c.cccevvieiiiiii i

PICHA YA
MZAZI/MLEZI

(Mf: Karani, Meneja n.k)

S/IN | JINA LA NDUGU ANAPOISHI UHUSIANO NAMBA YA SIMU
1

2

3.

4

SainiyaMzazi/MIezi: ... Tarehe: ...
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KIAMBATANISHO “B”

AHADI YA MWANAFUNZI

IVHIMIE ettt (Majina matatu)

1. Nimeyasoma na kuyaelewa maelezo yote na nimekubali kujiunga na shule ya Sekondari Mpiji
Magohe KUANZIa tarene ...... ..ot

2. Naahidi kwamba:-
a) Nitazingatia Sheria zote za shule na kutimiza mambo yote muhimu yaliyotajwa.
b) Sitashiriki katika vitendo vya hujuma wala vitendo ambavyo vitakuwa kinyume na Serikali ya

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

¢) Nitatunza mali ya Umma ambayo ni pamoja na Majengo, Samani, Vitabu na vifaa vya Maabara.
d) Nipo tayari kuchukuliwa hatua yoyote stahiki endapo nitakiuka malekezo yaliyotolewa kwenye

fomu hii.

Saini ya Mwanafunzi: ................ccooviiiiiiiiiinn.n. Tarehe: ..o

AHADI YA MZAZI/MLEZI

MZazZI/MIBZI Wa ..o e Kidatocha ......... Mwaka...............
Na ahadi kwamba:-

1. Nitashirikiana kikamilifu na uongozi wa shule na walimu wote kwa ujumla katika kumuelimisha na
kumlea mtoto wangu. Hii ni kuhakikisha kuwa atazitii Sheria zote za shule na kuyazingatia mambo yote
muhimu yaliyotajwa.

2. Nitafanya kila niwezalo kumwezesha mwanangu kufika shuleni kila siku kabla ya saa 1:00 asubuhi.

Na kwamba mwanafunzi atahitimu na kufuzu Kidato cha Kwanza hadi cha Nne.
4. Ninaruhusu mwanangu achukuliwe hatua yoyote stahiki endapo atavunja mojawapo ya sheria na Kanuni

zilizoorodheshwa.

Sainiya Mzazi/MIezZi ..o Tarehe: .......ocoiiiiii
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MAKURUMLA SCHOOL
P.0.BOX 90259
DAR ES SALAAM

A RECOGNISED MEDICAL DOCTOR MUST FILL THIS FORM

To the Medical Officer

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION:
Ple@se EXaMINE .......cooiiiicece s (Name of student) who has
been selected to join this school. Please comment on his/her fitness as a student in the

following areas:-

1. Eye SIGNE et
2. HEAMING .. e s .
Specimens:

= 1) T U 1 o 1 o [T PPN

b) BlOOd. .. e e

C) SOOI .
3 ASTNIMIA. .
4 TUDEICUIOSIS. ...
5 PrEONaANCY .o —————
6 OENEIS. .. e

COMMENTS:

MEDICAL CERTIFICATE: (To be completed by Medical Doctor)
L . (Name of the Medical Doctor) have

examined the above and considered that he/she is fit/ not fit as a student.

SIgnature...........cccoii e DESIGNALTION.

Official stamp....... Date..........oooii

Ukurasa wa 6 kati ya 6
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