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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA 

MITAA HALMASHAURI YA MANISPAA YA 

UBUNGO 
SHULE YA SEKONDARI                     MATOSA 

SIMU S.L.P 55107 

0655364331     DAR ES SALAAM 

0713242395 

0754364331 

Matosasec2009@yahoo.com 

 

 

JINA LA MWANAFUNZI ...................................................................................... 

 

FOMU YA MAELEKEZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA-2023 

Uongozi wa shule ya Sekondari Matosa unayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa 

kujiunga kidato cha kwanza mwaka 2023, ukiwa mwanafunzi wa kutwa. Hongera sana 

kwa 

kupata nafasi hii adimu. Vipaumbele vyetu ni: Nidhamu, Taaluma, Uzalendo na 

Uwajibikaji makini. 

 

MAHALI SHULE ILIPO: 
Shule hii ipo mkoa wa Dar es Salaam wilaya ya Ubungo, kata ya Goba, mtaa wa Matosa. Umbali 

kutoka Kimara mwisho ( barabara ya Morogoro) kufika shuleni ni kilomita 6. 

 

MUDA WA KUFUNGUA SHULE: 
shule itafunguliwa tarehe 09/ Januari/ 2023 saa moja kamili (1:00) asubuhi fika na vitu 
vyote vinavyohitajika ili uweze kusajiliwa. Mwanafunzi ambaye hataripoti kwa muda 

uliopangwa, nafasi yake itajazwa na mwanafunzi mwingine. 

 

MAHITAJI MUHIMU YA KUJA NAYO SHULENI 

1. Sare ya shule. 

2. Begi la shule la kubebea madaftari. 

3. Rim moja kwa mwaka (aina ya multifunctioin NO.1) 

4. Mkebe wa vifaa vya hisabati. 

5. Madaftari 11 counter book ( quire 3 au 4) 

6. Kamusi (dictionary) English to Kiswahili au English to English. 

7. Mathematical four figure table. 

8. Kalamu za wino na risasi pamoja na rula. 

9. Truck Suit rangi ya ………………….. 

10. Faili la mwanafunzi ( flat file) 
11. Sweta la mikono mirefu rangi ya kijani (suruali au sketi ya shule) 

12. Kwa wanafunzi wanaojiunga na kidato cha kwanza wanatakiwa watengeneze 

ufagio wa chelewa waje nao na utakaguliwa siku ya kuwasili shuleni. 
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MAELEZO YA SARE YA SHULE: 

WAVULANA: 

 Shati jeupe la mikono mifupi lisilo bana – pea mbili. 

 Suruali rangi ya kijani yenye upana wa cm 17/18 chini na marinda mawili kila upande 

pea mbili ( kijani namba 1) 

 Soksi rangi nyeupe pea mbili (ndefu) 

 Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na kisigino vya kufunga kwa kamba. 

 Nywele fupi sio kipara. 

 Mkanda mweusi wa ngozi. 

 

WASICHANA: 
 Shati jeupe la mikono mifupi lisilo bana – pea mbili. 

 Sketi rangi ya kijani ya jeshi mamba - 1, mshono wa marida box pea mbili. 

 Soksi rangi nyeupe pea mbili (ndefu) 

 Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na kisigino vya kufunga na kamba. 

 Nywele fupi sio kipara. 

 Wanaovaa hijabu sketi iwe ndefu mpaka kwenye kifundo cha mguu. 

 Nusu kanzu ivuke kiuno na isibane kuonyesha mwili. 

 Juba mpaka tumboni. 

 

SHERIA ZA SHULE: 

Nidhamu kwa ujumla: 
1. Ni lazima mwanafunzi awahi shuleni asubuhi saa 12:45na kufanya usafi wa mazingira ya 

shule pia kuhudhuria gwaride la ukaguzi wa usafi wa kuchangamsha mwili. 

2. Mwanafunzi yeyote hawaruhusiwi kuondoka katika eneo la shule bila kupata kibali cha 

maandishi kutoka kwa mwalimu wa darasa, wa zamu, idara ya nidhamu, malezi au mkuu 

wa shule. 

3. Mwanafunzi anatakiwa kusimama, kusalimia na kuwapokea mzigo walimu au mtu 

yeyote mwenye umri mkubwa Zaidi yake popote pale akutanapo na watu wa aina hiyo. 

4. Hairuhusiwi kutumia LUGHA CHAFU miongoni mwa wanafunzi na kwa mtu mwingine 

yeyote. 

5. Mwanafunzi anatakiwa kuwaheshimu wanafunzi wenzake, viranja na wafanyakazi wote 

wa shule. 

6. Kila mwanafunzi lazima ahudhurie vipinid vyote vya darasani na shughuli za michezo, 

na uzalishaji mali kwa mujibu wa ratiba. 

7. Mwanafunzi lazima afanye mitihani ya masomo yite anayososma shuleni. 
8. Mwanafunzi awapo shuleni haruhusiwi kuwa na aina yeyote ya vitu vifuatavyo: kucha 

ndefu, kupaka rani, kuvaa cheni, kuvaa hereni, nyele ndefu, kunyoa kipara, kunyoa nyusi, 

kupaka dawa nywele, kupaka ina, kuchora tatuu, n.k. 

9. Mwanafunzi ahakikishe kuwa awapo mahali popote ndani au nje ya shule awe amevaa 

nguo za heshima. Ni marufuku kuvaa nguo zinazobana, fupi na nyepesi. 

10. Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo Zaidi ya zile zilizotajwa katika maelekezo ya 
kujiunga na shule, ikiwemo sweta la rangi inayotakiwa. 
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11. Wanafunzi wanatakiwa kutunza mali zao binafsi na mali za shule. Pia wanatakiwa kutoa 

taarifa kwenye utawala juu ya uharibifu wa mali ya shule. 

12. Ni marufuku kwa mwanfunzi kwenda kwenye maeneo yafuatayo bila sababu maalum au 

bila kupewa ruhusa:- 

i. Shule za jirani na madukani 

ii. Nyumba zinazozunguka shule 

iii. Vibanda vya biashara nje ya shule 

iv. Nyumba au makazi ya walimu. 

13. Ni marufuku kwa mwanafunzi kuklutwa sehemu zifuatazo:- 

i. Baa na klab za usiku 

ii. Nyumba za kulala wageni isipokuwa wanapokuwa na wazazi au walezi wao. 

iii. Fukwe za bahari (beach) isipokuwa kwa idhini ya uongozi wa shule. 

14. Wawapo shuleni wanafunzi hawaruhusiwi kumiliki vitu vya gharama kama simu ya 

mkononi, redio, kamera, ipad, albam za picha na CD, vocha na laini za simu. 

15. Kila mwanafunzi ni lazima afanye bidi katika kila somo. Mwanafunzi ambaye atapata 

chini ya 50% mwisho wa mwaka atakariri darasa (atarudia) 

16. Hakikisha ukimya au utulivu wa hali ya juu unazingatiwa katika maeneo ya shule nay a 

kujifunzia has darasani, maktaba, maabara na koridos wakati wa vipindi. 

17. Adhabu ya viboko itaruhusiwa kwa kosa linalostahili na kuwa na taarifa/ kibali cha mkuu 

wa shule. 

18. Hakikisha muda wote unapokuwa shuleni unaongea lugha ya kiingereza nje na ndani ya 

darasa. 

19. Mwanafunzi yeyote akikamatwa na kitu chochote kisichotakiwa shuleni kitahariwa 

mbele yake. 

 

MAKOSA AMBAYO MWANAFUNZI AKIYAFANYA ANWEZA 

KUFUKUZWA SHULE 

1. Kutokuchukua ripoti ya maendeleo yake ya nusu mwaka au mwaka. 

2. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya. 

3. Aina zote za wizi na unyang’anyi. 

4. Aina zote za makossa ya kujamiana na uasherati. Hii ni pamoja na kukutwa na mikanda 

ya video, vitabu vichafu vya uasherati au vitu vinavyofanana na hivyo. 

5. Kupiga au kupigana 

6. Matumizi ya lugha chafu au matusi 

7. Makossa ya jinai 

8. Kuzomea watumishi au kuchokoza wanafunzi wengine. 

9. Kugoma au kuchochea mgomo (ghasia) 

10. Kutohudhuria shuleni kwa muda wa siku 30 mfululizo. 

11. Kudharau bendera ya Taifa kwa kutokuhudhuria paredi. 

12. Kupara mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule, (pia ikidhibitika kutoa 

mimba) 

13. Kuoa au kuolewa. 

14. Kukuwadia au kushawishi wanafunzi wenzie na mtumishi yeyote katika mambo ya 

mapenzi ndani na nje ya shule. 

15. Kunyanyasa mwanafunzi mwenzie kutokana na jinsia yake, udini, ulemavu, ugeni wake 

au hali yake. 

16. Kughushi mitihani au wizi wa mitihani, kukataa au kutokufanya mitihani, majaribio, 
mazoezi ya masomo bila sababu za msingi. 

17. Kukataa adhabu kwa makusudi. Pia adhabu inaweza kutolewa na mwalimu au kireanja 

yeyote kwa mwanafunzi anayeonyesha utovu wa nidhamu. 
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18. Kuharibu mali ya shule ikiwa ni pamoja na majengo, mabomba ya maji, mali ya mtu au 

kundi la watu. 

19. Kukamatwa na simu, redio, kamera, ipad, albamu na CD kwa mara ya pili baada ya 

kuonywa kwa mara ya kwanza. 

20. Kucheza Kamari, pray station (PS), kucheza pull table nk. 

 

WAJIBU WA MZAZI 

1. Mzazi/ mlezi anatakiwa kumleta mwanae kumwandikisha shuleni anapoanza masomo. 

2. Mzazi/ mlezi anatakiwa kuandikisha majina ya watu wane na namba zao za simu 

watakaoruhusiwa kupata ripoti za mtoto akiwa shuleni na mawasiliano ya vikao, wito. 

N.k. 

3. Mzazi/ mlezi anatakiwa kuja kuchukua ripoti ya mtoto wake kwa muhula husika 

vinginevyo hatapokelewa muhula unaofuata. 

4. Mzazi/ mlezi anatakiwa kuja shuleni kwa muda muafaka pindi anapohitajika na uongozi 

wa shule. 

5. Mzazi/ mlezi ajenge tabia ya kutembelea shule mara kwa mara ili kujua maendeleo ya 

mtoto wake ili kujenga mshikamano wa malezi. ( kila mwezi mzazi afike bila kuitwa) 

6. Mzazi/ mlezi amfahamu kwa jina na namba ya simu ya mwalimu wa darasa la mtoto 

wake ili kujenga mahusiano ya malezi ya mtoto. 

7. Mzazi ahakikishe amempima afya mtoto wake kisha alete ripoti ya daktari na kama 

anamatatizo ya kiafya alete vithibitisho ili kuepusha mtoto kupewa adhabu 

itakayomuumiza. 

 

   KARIBU SANA KATIKA SHULE YETU. 

 
 

…………………………………………….. 

Mwl. Bundala Elias Masanyiwa 

MKUU WA SHULE 
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KIAMBATANISHO ‘A’ 

FOMU RASMI YA KUANDIKISHWA 

 
 

Sehemu hii ijazwe na mwanafunzi:- 

1. Jina kamili la mwanafunzi 

……………………………………………………………………… 

2. Uraia 

……………………………………………………………………………………………. 

3. Dini 

…………………………………………………………………………………………… 

4. Tarehe ya kuzaliwa 

……………………………………………………………………………. 

5. Mahali alipozaliwa 

…………………………………………………………………………….. 

6. Yatima/ sio yatima/mzazi mmoja (kata isiyohusika) 

7. Shule aliyosoma kabla ya kuja sekondari ya .................................................. (jaza 

jedwali) 

 
JINA 

LILILOANDIKISHWA 
SHULENI 

SHULE YA MSINGI 

ALIPOTOKA 

MWAKA 

ULIOANZIA 

MWAKA 

ULIOTOKA 

    

    

Saini ya mwanafunzi ........................................................................................Tarehe 

…………..…… 

Sehemu hii ijazwe na mzazi/ mlezi 
1. Jina kamili la mzazi/ mlezi………………………………………………Uraia…………………… 
2. Anuani kamili mjini DSM ………………………………………………………. 

3. Sehemu anayoishi wilaya………………………………………………………………………………. 

4. Mtaa………………………Kata…………………………………………………………………………. 
5. Namba ya simu… ............................................................................................ (ya haraka) 

 
 

Maelezo ya kikazi ya msaidizi/ mlezi: 

1. Jina la mwajiri na idara……………………………………………………………………………….. 

2. Anuani…………………………………….Namba ya simu…………………………………………. 

3. Kazi ya mzazi/Mlezi…………………………………………………………………………………. 

(mfano: karani,mwalimu, mfanya biashara n..k) 

Saini ya mzazi/ Mlezi………………………..Tarehe…………………………………… 

(mawasiliano ya ndugu wa karibu) 
1. Jina ……………………………………………… Simu ……………………………………… 

2. Jina ……………………………………………… Simu ……………………………………… 

3. Jina ……………………………………………… Simu ……………………………………… 

4. 

PICHA 

 

 
PICHA 
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KIAMBATANISHO “B” 

AHADI YA MWANAFUNZI 
Mimi ………………………………………………………………………………………… 

1. Nimeyasoma na kuyaelewa maelezo yote na nimekubali kujiunga na shule ya sekondari 

……………………………… kuanzia tarehe ………………………… 

2. Naahidi kwamba;- 

a) Nitazingatia sheria zote za shule na kutimiza mambo yote muhimu yaliyotajwa. 

b) Sitashiriki katika vitendo vya hujuma wala vitendo ambavyo vitakua kinyume na serikali 

ya jamhuri ya muungano wa Tanzania. 

c) Nitatunza mali ya umma ambayo ni pamoja na majengo, samani, vitabu na na vifaa vya 

maabara. 

d) Nipo tayari kuchukuliwa hatua yoyote stahiki endapo nitakiuka maelekezo yaliyotolewa 

kwenye fomu hii. 

 

Saini ya mwanafunzi ................................................................... Tarehe 

……………………………. 
 

 

 
 

AHADI YA MZAZI/MLEZI 
Mimi mzazi/mlezi wa ………………………………………………… kidato cha …………… 

Naahidi kwamba;- 
a) Nitashirikiana kikamilifu na uongozi wa shule na walimu wote kwa ujumla katika 

kumuelimisha na kumlea mtoto wangu. Hii ni kuhakikisha kuwa atazitii sharia zote za 

shule na kuyazingatia mambo yote muhimu yaliyotajwa. 

b) Nitafanya kila niwezalo kumwezesha mwanangu kufika shule kila siku kabla ya saa 

12:45 asubuhi. 

c) Na kwamba mwanafunzi atahitimu na kufuzu kidato cha kwanza hadi cha nne. 

d) Ninaruhusu mwanangu achukuliwe hatua yoyote stahiki endapo ATAKIUKA mojawapo 

ya sharia na kanuni zilizoorodheshwa. 

 

Saini ya mzazi/mlezi ........................................................................ Tarehe 

……………………………. 
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KITABULISHO “C” 

FOMU YA MAOMBI YA KUPIMWA NA DAKTARI 
Nenda na fomu hii kwa mganga au daktari akupime na kukujazia fomu hii ipasavyo. 

(Upimaji huu ni lazima ufanyike katika zahanati au hospitali ya serikali) 
 

 

 

 

 
Mganga mkuu wa mkoa/wilaya/kituo cha afya 

S.L.P ……………….. 

…………………………………….. 

SHULE YA SEKONDARI MATOSA, 

S.L.P 55107 

DAR ES SALAAM 

TAREHE ………………………. 

 

MEDICAL CERTIFICATE: 

1. Jina la mwanafunzi …………………………………………………………………… 

2. Kidato cha ……………………………………. 

3. Nimempima mtajwa hapo juu na kumwona amepatikana/hakupatikana na ugonjwa 

wa ..................................................................................................... Na kutibiwa 

ipasavyo. 

4. Nimempima mtajwa na kumuona anaweza/hawezi kuendelea na masomo kwa 

sababu 

……………………………………………………………………………………………… 

………………… 

5. (KWA MSICHANA TU) Nimemwona hana/ana mimba ya miezi 

………………………………………. 

*Tutakaowatilia mashaka tutawapeleka kwa daktari* 

 
 

6. AFYA KWA UJUMLA 

a) Kifuakikuu …………………………………………………………………………… 

b) Macho ………………………………………………………………………………… 

c) Masikio ……………………………………………………………………………...... 

d) Akili 

……………………………………………………………………………………….. 

e) Kilema chochote …………………………………………………………………… 

f) Mkojo 

……………………………………………………………………………………… 

g) Choo(stool) …………………………………………………………………………. 

h) Mengineyo (YATAJWE) …………………………………………………………… 

 

Jina la daktari …………………………………………………………………………… 

 
 

Sahihi …………………..... Cheo ............................................................... Mhuri 

……………………………. 


	JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA OFISI YA RAIS
	SHULE YA SEKONDARI                     MATOSA
	0655364331     DAR ES SALAAM
	0754364331
	JINA LA MWANAFUNZI ......................................................................................
	FOMU YA MAELEKEZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA-2023
	MAHALI SHULE ILIPO:
	MUDA WA KUFUNGUA SHULE:
	MAHITAJI MUHIMU YA KUJA NAYO SHULENI
	MAELEZO YA SARE YA SHULE:
	WASICHANA:
	SHERIA ZA SHULE:
	MAKOSA AMBAYO MWANAFUNZI AKIYAFANYA ANWEZA KUFUKUZWA SHULE
	WAJIBU WA MZAZI
	KARIBU SANA KATIKA SHULE YETU.
	Mwl. Bundala Elias Masanyiwa MKUU WA SHULE
	FOMU RASMI YA KUANDIKISHWA
	KIAMBATANISHO “B” AHADI YA MWANAFUNZI
	AHADI YA MZAZI/MLEZI
	KITABULISHO “C”

