



**OFISI YA RAIS- TAMISEMI
HALMASHAULI YA MANISPAA YA UBUNGO
SHULE YA SEKONDARI UKOMBOZI UMC**

**S.L.P. 90187, ukombozisecondary22@gmail.com
DAR ES SALAAM**

REG: NO. SSS/S.5648/ NECTA-CENTER NO. S. 6438

JINA LA MWANAFUNZI:

FOMU YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA – 2023

Uongozi wa shule ya Sekondari Ukombozi UMC ninayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza mwaka 2023 katika shule ya Sekondari Ukombozi UMC mwaka huu kama mwanafunzi wa kutwa. Hongera sana kwa kupata nafasi hii adimu.

MAHALI SHULE ILIPO:

Shule ya sekondari ipo mkoa wa Dar es salaam kata ya Saranga umbali wa km 5 kutoka kituo cha basi (Temboni-Kimara.

MUDA WA KUFUNGUA SHULE

Shule itafunguliwa tarehe 09/01/2023 Saa 6:00 asubuhi fika na vitu vyote vinavyohitajika ili uweze kukaguliwa na kusajiliwa. Mwanafunzi ambaye hataripotwa kwa; muda uliopangwa, nafasi yake itajazwa na mwanafunzi mwingine. Masomo yatanza rasmi tarehe 09/01/2023.

MAHITAJI MUHIMU YAKUJA NAYO SHULENI

1. Sare ya Shule
2. Begi la kubebea madaftari
3. Mkebe wa vifaa vya hisabati
4. Madaftari 11 counter book (Quire 2,3 au 4)
Daftari 11 ndogo za msomi zenye kurasa 80 kwa ajili ya mazoezi madarasani na homework.
5. Kamusi (Dictionary) English to Kiswahili au English to English.
6. Mathematical four figure table
7. Kalamu ya wino na risasi pamoja na rula
8. T-shirt bukta, raba kwa ajili ya michezo. Pamoja na SWETA la nyuzi kijivu
9. Vitabu viwili vya kingereza ni mali ya mwanafunzi, i) Mabala the Farmer ii) Hawa the Basi Driver
10. Faili (file) Flat file kwa ajili ya kutunzia taarifa za mwanafunzi kiambatanisho A, B,C na ripoti za maendeleo yake shuleni.

MAELEZO YA SARE YA SHULE:-

WAVULANA

- Shati jeupe la mikono mifupi lisilo bana,na urefu wa kutosha kuchomekea (mashsti 2 yawe yameshonewa nembo ya shule)
- Suruali 2 za kushona (kaki) na tai ndefu (rangi ya kitambaa imeambatanishwa) yenye upana wa sm 19 chini na marinda mawili kila upande. Angalizo mshono wa modo hautakubalika

- Soksi ya rangi nyeusi kwa wavulana (free size)
- Viatu vyeusi visivyo na kisigino vya kufunga na kamba
- Nywele fupi sio kipara
- T- shirt, bukta, Raba kwa ajili ya michezo, pamoja SWETA la nyuzi kaki

WASICHANA

- Nusu kanzu ya mikono mifupi lisilo bana na urefu wa kutosha kuchomekea (mashati 2 yawe yameshonewa nembo ya shule)
- Sketi ya marida ya boksi ndefu ivuke goti na tai defu (rangi kaki na kitabaa imeambatanishwa)
- Soksi za rangi nyeupe (free size)
- Viatu vyeusi visivyo vya kisigino vya kufunga na kamba
- Nywele fupi sio kipala
- T- shirt, bukta, Raba kwa ajili ya michezo, pamoja SWETA la nyuzi kaki

ANGALIZO

(Ukikosea namna ya sare inavyotakiwa kwa utalazimika kutafuta nyingine)

SHERIA ZA SHULE

Nidhamu kwa ujumla

1. Ni lazima mwanafunzi awahi shuleni asubuhi saa 12:00 na kufanya usafi wa mazingira ya shule na kuhudhuria gwaride la ukaguzi wa usafi na kuchangamsha mwili.
2. Mwanafunzi yeyote haruhusiwi kuondoka katika eneo la shule bila kupata kibali kutoka kwa mwalimu wa darasa, wa zamu au idara ya malezi.
3. Mwanafunzi anatakiwa kusimama, kusalimia na kuwapokea mzigo walimu au mtu yeyote mwenye umri mkubwa zaidi yake popote pale akutanapo na watu wa aina hiyo.
4. Hairuhusiwi kutumia **LUGHA CHAFU** miongoni mwa wanafunzi na kwa mtu mwingine yeyote.
5. Mwanafunzi anatakiwa kuwaheshimu wanafunzi wenzake, viranja na wafanyakazi wote wa shule.
6. Kila mwanafunzi ni lazima ahudhurie vipindi vyote vya darasani na shughuli za michezo, na uzalishaji mali kwa mujibu wa ratiba.
7. Mwanafunzi lazima afanye mitihani ya masomo yote anayosoma shuleni hapa.
8. Mwanafunzi awapo shuleni haruhusiwi kuwa na aina yoyote ya vitu vifuatavyo:-
Kucha ndefu, kupaka rangi, kuvaa cheni, hereni, nywele ndefu, kunyoa kipara, kunyoa nyusi, kupaka dawa nywele n.k.
9. Mwanafunzi ahakikishe kuwa awapo mahali popote ndani au nje ya shule awe amevaa nguo za heshima. Ni marufuku kuvaa nguo zinazobana, fupi na nyepesi.
10. Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo zaidi ya zile zilizotajwa katika maelezo ya kujiunga na shule, ikiwemo sweta la rangi inayotakiwa.
11. Wanafunzi wanatakiwa kutunza mali zao binafsi na mali za shule. Pia wanatakiwa kutoa taarifa kwenye utawala juu ya uharibifu wa mali ya shule.
12. Ni marufuku kwa mwanafunzi yoyote kwenda kwenye maeneo yafuatayo bila sababu maalumu au bila kupewa ruhusa:-
 - I. Shule za jirani na madukani
 - II. Nyumba zinazozunguka shule
 - III. Vibanda vya biashara nje ya shule
13. Ni marufuku kwa mwanafunzi kukutwa sehemu zifuatazo:-
 - I. Baa na klabu za usiku
 - II. Nyumba za kulala wageni isipokuwa wanapokuwa na wazazi au walezi wao
14. Wawapo shuleni wanafunzi hawaruhusiwi kumiliki vitu vya gharama kama: simu ya mkononi, redio, kamera, ipad, albam za picha na CD.

15. Kila mwanafunzi ni lazima afanye bidii katika kila somo. Mwanafunzi ambaye atapata chini ya 50% mwisho wa mwaka atapewa onyo kitaaluma.
16. Hakikisha ukimya wa hali ya juu unazingatiwa katika maeneo yote ya shule naya kujifunzia hasa darasani, maktaba, maabara na kwenye koridos wakati wa vipindi.
17. Adhabu ya viboko itaruhusiwa kwa kosa linalostahili na kuwa na taarifa/kibali cha Mkuu wa shule.
18. Hakikisha muda wote unapokuwa shuleni unaongea lugha ya Kiingereza nje na ndani ya darasa.
19. Mwanafunzi yeyote akikamatwa na kitu chochote kisichotakiwa shuleni kitaharibiwa mbele yake.
20. Usafiri wa mwanafunzi ni kutembea kwa miguu kutoka kituoni hadi shuleni. (pikipiki au BODABODA Hairuhusiwi).

B. MAKOSA AMBAYO MWANAFUNZI AKIYAFANYA ANAWEZA KUFUKUZWA SHULE

1. Kutochukuwa ripoti ya maendeleo yake ya nusu mwaka au mwaka.
2. Ulevi au matumizi ya madawa ya kulevyo.
3. Aina zote za wizi na unyang'anyi.
4. Aina zote za makosa ya kujamiiana na uasherati. Hii ni pamoja na kukutwa na mikanda ya video, vitabu vichafu vya uasherati au vitu vinavyofanana na hivyo.
5. Kupiga au kupagana.
6. Matumizi ya lugha chafu au matusi.
7. Makosa ya jinai.
8. Kuzomea watumishi au kuchokoza wanafunzi wengine.
9. Kugoma au kuchochea mgomo (ghasia).
10. Kutohudhuria shuleni kwa muda wa siku 30 mfululizo bila taarifa.
11. Kudharau Bendera ya Taifa kwa kutohudhuria paredi.
12. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule, (Pia ikithibitika kutoa mimba)
13. Kuoa au kuolewa.
14. Kukuwadia mwanafunzi mwenzie na mtumishi yeyote katika mambo ya mapenzi ndani na nje ya shule.
15. Kunyanyasa mwanafunzi mwenzie kutokana na jinsia yake, udini, ulemavu, ugeni wake au hali yake.
16. Kughushi mitihani au wizi wa mitihani, kukataa au kutofanya mitihani na mazoezi ya masomo bila sababu za msingi.
17. Kukataa adhabu kwa makusudi. Pia adhabu inaweza kutolewa na mwalimu au kiranja yeyote kwa mwanafunzi anayeonesha utovu wa nidhamu.
18. Kuharibu mali ya shule ikiwa ni pamoja na majengo, mali ya mtu au kundi la watu.
19. Kukamatwa na simu, redio kamera, ipad, albam za picha na CD kwa mara ya pili baada ya kuonywa kwa mara ya kwanza.

C. WAJIBU WA MZAZI

1. Mzazi/Mlezi anatakiwa kumleta mwanae kumwandikisha shuleni anapoanza masomo.
2. Mzazi/Mlezi anatakiwa kuandikisha majina ya watu wanne na namba zao za simu watakoruhusiwa kupata ripoti za mtoto akiwa shuleni na mawasiliano ya vikao, wito n.k.
3. Mzazi/Mlezi anatakiwa kuja kuchukuwa ripoti ya mtoto wake kwa muhula husika vinginevyo hatapokelewa muhula unaofuata.
4. Mzazi/Mlezi anatakiwa kufika shuleni kwa muda muafaka pindi anapohitajika na uongozi wa shule.
5. Mzazi/Mlezi ajenge tabia ya kutembelea shule mara kwa mara ili kujua maendeleo ya mtoto wake badala ya kusubiri kuitwa ili kujenga mshikamano wa malezi.

6. Mzazi/Mlezi amfahamu kwa jina na namba ya simu mwalimu wa darasa la mtoto wake ili kujenga mahusiano ya malezi ya mtoto.

KARIBU SANA KATIKA SHULE YETU.

.....

MKUU WA SHULE

MUHIMU:

Fomu zilizoambatanishwa zinatakiwa zijazwe kikamilifu na zirudishwe shuleni.

1. Fomu rasmi ya kuandikishwa
2. Ahadi ya mwanafunzi na Mzazi/Mlezi.
3. Fomu ya uchunguzi wa Daktari.

KIAMBATISHO 'A'

FOMU RASMI YA KUANDIKISHWA

PICHA

Sehemu hii ijazwe na mwanafunzi:-

1. Jina kamili la mwanafunzi:
2. Uraia:
3. Dini:
4. Tarehe ya kuzaliwa:
5. Mahali ulipozaliwa:
6. Yatima/Sio yatima/Mzazi mmoja (kata isiyohusika)
7. Shule uliyosoma kabla ya kuja Sekondari ya (Jaza jedwali)

JINA LILILOANDIKISHWA SHULENI	SHULE YA MSINGI ULIKOTOKA	MWAKA ULIOANZIA	MWAKA ULIOTOKA

Saini ya mwanafunzi: Tarehe:

Sehemu hii ijazwe na Mzazi/Mlezi:

1. Jina kamili la Mzazi/Mlezi:
2. Uraia:
3. Anuani kamili mjini DSM:
4. Sehemu unayoishi Wilaya:
5. Mtaa:
6. Kata:
7. Namba ya Simu: (ya haraka)

PICHA

Maelezo ya kikazi ya Mzazi/Mlezi

1. Jina la mwajiri na Idara:
2. Anuani:
3. Namba ya simu:
4. Kazi ya Mzazi/Mlezi:
(Mfano: Karani, Meneja, Mwalimu, Mfanyabiashara n.k.)

Saini ya Mzazi/Mlezi:..... Tarehe:.....

KIAMBATANISHO "B"

AHADI YA MWANAFUNZI

Mimi

1. Nimeyasoma na kuyaelewa maelezo yote na nimekubali kujiunga na shule hii ya Sekondari Kuanzia tarehe
2. Naahidi kwamba:-
 - a) Nitazingatia Sheria zote za shule na kutimiza mambo yote muhimu yaliyotajwa.
 - b) Sitashiriki katika vitendo vya hujuma wala vitendo ambavyo vitakuwa kinyume na Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.
 - c) Nitatunza mali ya Umma ambayo ni pamoja na Majengo, Samani, Vitabu na vifaa vya Maabara.
 - d) Nipo tayari kuchukuliwa hatua yoyote stahiki endapo nitakiuka malekezo yaliyotolewa kwenye fomu hii.

Saini ya Mwanafunzi:..... Tarehe:

AHADI YA MZAZI/MLEZI

Mzazi/Mlezi wa Kidato cha

Na ahadi kwamba:-

- a. Nitashirikiana kikamilifu na uongozi wa shule na walimu wote kwa ujumla katika kumuelimisha na kumlea mtoto wangu. Hii ni kuhakikisha kuwa atazitii Sheria zote za shule na kuyazingatia mambo yote muhimu yaliyotajwa.
- b. Nitafanya kila niwezalo kumwezesha mwanangu kufika shuleni kila siku kabla ya saa 1:00 asubuhi.
- c. Na kwamba mwanafunzi atahitimu na kufuzu Kidato cha Kwanza hadi cha Nne.
- d. Ninaruhusu mwanangu achukuliwe hatua yoyote stahiki endapo atavunja mojawapo ya sheria na Kanuni zilizo rodheshwa.

Saini ya Mzazi/Mlezi Tarehe:.....

KIAMBATANISHO C
THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
MINISTRY OF EDUCATION AND VOCATIONAL STUDIES
STUDENT MEDICAL CERTIFICATE

To be completed by Government Medical officer and returned to Head of school Saranga Secondary School, P.O BOX 90187 Dar es salaam.

To the Medical officer

Date.....

.....
.....
.....

RE:.....

Please examine the student mentioned above and comment on his/her health by responding to the following items. Kindly put a tick or cross in front of either YES or NO as you find appropriate.

.....

Head of School

1. Does the student have problem in connection with:

a) Sight? (1) NO (2) YES
If yes, state.....

b) Hearing? (1) NO (2) YES
If yes, state.....

c) Speech? (1) NO (2) YES
If yes, state.....

d) Blood pressure? (1) NO (2) YES
If yes, state.....

e) T.B? (1) NO (2) YES
If yes, state.....

f) Any physical disability?

(1) NO

(2) YES

If yes, state.....

2) Do you; therefore recommend the said student medical fit for studentship at this school?

(1) No (If No ,please state the reason)

Reasons:.....

.....

Name and signature of M.D

.....

Date