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UBUNGO NA UWEKEZA]JI MKUBWA WA KITUO CHA KIBIASHARA CHA KIMATAIFA

Na Mwandishi wetu

Mkuu wa Mkoa wa Dar es salaam Mhe. Amos
Makalla aliipongeza Serikali ya awamu ya Sita
chini ya uongozi wa Mhe. Rais Dkt Samia Su-
luhu Hassan kwa kuendelea kuifungua Nchi ya
Tanzania Kimataifa kwenye masuala ya uwekeza-
ji ambapo wawekezaji wengi kutoka Nchi
mbalimbali wanavutiwa kuja kuwekeza Nchini.

Pongezi hizo alizitoa tarehe 19 Januari, 2023 alipo-
tembelea kituo cha biashara cha kimataifa cha "East
Africa Commercial and Logistics Center — EA-
CLC” kinachojengwa Manispaa ya Ubungo eneo
ilipokuwa Stendi kuu ya Mabasi yaendayo Mikoani.

Mhe. Makallaaliendeleakuelezakuwakituohichoki-
tasaidia kuongezeka kwa fursa mbalilmbali ikiwemo
upatikanaji wa ajira, mapato ya Serikali, uchumi na
kuitangaza Tanzania Kimataifa Kibiashara kutokana
na mwingiliano wa kibiashara wa Nchi mbalimbali.

“Eneo linapojengwa kituo hiki ni la kimkakati na

linafaa kwa uwekezaji huo kwasababu ni makuta-
no ya barabara zote hivyo ni rahisi kufikika kutoka
sehemu yoyote ndani ya Dar es Salaam, Tanzania
na Afrika Mashariki kwa ujumla. Nawapongeza
sana Manispaa ya Ubungo kwa kuingia mkataba
na wawekezaji wa kituo hicho” Alisema Makalla.

Akifafanua uwekezaji huo Mkurugenzi wa Mradi
wa ujenzi wa kituo hicho Ndg. Catty Wang amesema
kituo hicho kinatarajiwa kukamilika ifikapo mwezi
Juni 2024, una thamani ya dola za kimarekani Mil-
ioni 118 sawasawa na pesa za kitanzania Bilioni
271 na utakua na maduka na ofisi zaidi ya 2,000.

Wang ameeleza kuwa, wafanyabiashara wadogo na
wakubwa watakuwepo ndani ya kituo hicho pamo-
ja na watengenezaji wa bidhaa mbalimbali kutoka
China hivyo wafanyabiashara wa Tanzania na Afri-
ka mashariki kwa ujumla watapata fursa ya kuuza na
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kununua bidhaa zao katika kituo hicho kwani
dhamira ya mradi huo ni kuleta bidhaa ze-
nye ubora wa hali ya juu kwa gharama nafuu.

Nae, Mkuu wa Wilaya ya Ubungo Mhe. Kheri James
amesema kuwa, kituo hicho kitakuwa na manufaa
makubwakwa Wilayaya Ubungo naTaifakwaujumla
kutokana na umuhimu wake kwani wananchi wen-
gi watapata ajira lakini pia Nchi yetu itapata fedha
nyingi za kigeni kutokana na uwepo wa kituo hicho.

Mnamo terehe 16/12/2022 Manispaa ya Ubungo
iliingia mkataba na kampuni ya Shanghai Linghang
Group Limited ambae ni mwekazaji anaejenga ki-

tuo hicho cha Kimataifa cha kibiashara na mka-
taba huo utafanyiwa marejeo kila baada ya miaka
mitatu na kuboreshwa kwa mujibu wa bei za soko.

Aidha, mkataba huo unaeleza kuwa mwekeza-
ji huyo utatakiwa kukabidhi umiliki wa asilimia
100 kwa Manispaa ya Ubungo baada vya
muda wa uwekezaji kuisha kwani ataku-
wa amesharejesha fedha zake za uwekezaji.
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VISHKWAMBI 3354 VYAKABIDHIWA KWA WALIMU WA MSINGI NA SEKOND-
ARI - UBUNGO

Na Mwandishi wetu

Dunia inahama kwa kasi kwenye matumizi
ya teknolojia na katika eneo la elimu ni
muhimu sana kuendana na teknolojia ili kupa-
ta uwiano mzuri wa kuboresha huduma ya elimu.

Hayo yalisemwa Januari 16, 2023 katika ukumbi wa
Anazak na mkuu wa wilaya ya Ubungo Mhe. Kheri
James wakati anakabidhi vishkwambi 3354 vikiwe-
mo Vishkwambi 2162 kwa walimu wa shule za msin-
gi na Vishkwambi 1192 kwa walimu wa shule za se-
kondari ili kuongeza tija ya utoaji bora wa elimu.

“Mhe. Rais ana matarajio makubwa sana kwenu.
Nendeni mkawasimamie vizuri walimu wenu
kwenye matumizi sahihi ya vushkwambi hivyo.
Kwa kufanya hivyo tutakuwa tumemuunga
mkono Rais kwa vitendo” Alisema James.

Akiongea katika hafla hiyo Mkuu wa Idara ya

Elimu sekondari Manispaa ya Ubungo Ndugu
Voster Mgina amesema kuwa walimu wote wa
Manispaa ya Ubungo watakabidhiwa vishkwam-
bi hivo kila mmoja kwa maelekezo ya kuvitumia
kwenye shughuli zao za kikazi ikiwemo kuhifadhi
taarifa, kutafuta maarifa pamoja na kufundishia.

Kwa upande wa walimu hao wakuu wamemshukuru
sana Mhe. Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa kuwa-
pavishkwambihivyo nawameahidikuvitunzanaku-
visimamia vizuri ili vilete matokeo yaliyokusudiwa.
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HAKUNA MWANAFUNZI ATAKAYERUDISHWA NYUMBANI KWA KUKOSA
MAHITAJI MUHIMU YA SHULE

Na Mwandishi wetu

“Tunamshukuru Mhe. Rais kwa kuleta elimu bure
kwa Shule za Msingi na Sekondari kote Nchini. Na
kwa sisi Ubungo tunahakikisha hakuna mwana-
funzi yoyote atakayerudishwa nyumbani kutokana
na sababu ya kukosa mabhitaji muhimu ya Shule”

Kauli hiyo ilitolewa na Mkuu wa Wilaya ya Ubun-
go Mhe. Kheri James alipokuwa kwenye ziara
ya kutembelea Shule za Awali, Msingi na Se-
kondari za Wilayani humo kwa lengo la kuona
mapokezi ya wanafunzi hao katika shule hizo.

Mhe. James aliendelea kusema anamshukuru Mhe.
Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa kuondoa ada
ya Elimu ya Sekondari na kuendelea kuboresha
miundombinu ya elimu ili kuwezesha kuwa na
mazingira mazuri ya kujifunza na kufundishia.

Aidha, Mhe James amewaelekeza Walimu ku
totoza mchango wa aina yeyote kwa wa-
zazi bila ya kufuata utaratibu wa kuhusisha

wazazi na Kamati ya Shule ili kupata lidhaa
yao kama miongozo ya elimu inavyotaka.

Nae Mkurugenzi wa Manispaa ya Ubungo Ndg. Be-
atrice Dominic amesema Shule zote za Manispaa ya
Ubungo zinaendelea kupokea wanafunzi na zoezi
la uandikishaji linaendelea ambapo mpaka sasa wa-
nafunzi walioandikishwa kwa Shule za Serikali kwa
darasa la awali ni 2,010 sawa na asilimia 37, darasa
la kwanza ni 11,331 sawa na asilimia 83 na kidato
cha kwanza ni 15,800 ambayo ni zaidi ya asilimia 50.

Ziara hiyo imekuja leo kufuatia kufunguliwa kwa
ShulezaMsinginaSekondarizaUmmanabinafsikote
nchini kwa mwaka mpya wa masomo 2023 ambapo
Mkuu wa Wilaya ametembelea Shule ya Sekondari
Mburahati, Shule ya Msingi Amani, Shule ya Se-
kondari Manzese pamoja na Shule ya Msingi Kimara.
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MAAFISA MAENDELEO YA JAMII NA TASAF WAJENGEWA UWEZO KUHUSU
MASWALA YA LISHE

Na Mwandishi wetu

Siku 1000 katika maisha ya mwanadamu ni
muhimu Sana, Kila mwanamke anatakiwa ku-
hakikisha anapata lishe Bora pale tu anapoji-
jua ni mjamzito ili kupata mtoto asiyekuwa na
udumavu wala changamoto yoyote ya kiafya.

Hayo yalielezwa tarehe 13 Januari 2023 na Afisa
lishe Manispaa ya ubungo Beatrice Mossile ali-
pokuwa anatoa elimu kuhusu maswala ya lishe kwa
maafisa maendeleo na Tasaf Manispaa ya ubungo
ili waweze kutoa elimu hiyo katika ngazi ya jamii.

Ni muhimu mama kuhakikisha anakula mlo kamili
anapojijua ni mjamzito na kuzingatia anapata madi-
ni ya chuma ili kuepusha kupata watoto wenye Afya
dhaifu, vifo vya watoto wachanga na hata kupote-
za maisha wanapojifungua. Alieleza hayo Mossile.

Aliendelea kwa kusema kuwa ni muhimu kuel-

imishe jamii kuhusu kula Mlo kamili kwa kuzin-
gatia makundi matano, kundi la kwanza ni vyaku-
la vya nafaka, mizizi na ndizi mbichi, kundi la pili
ni mimea na wanyama, la tatu ni mbogamboga,
la nne ni matunda na la tano ni mafuta na sukari.

Aidha, Mossile aliendelea kuwakumbusha wak-
ina mama wote pale tu unapojihisi ni mjamzito
Kuhudhuria kliniki ni muhimu sana hii kumlinda
mtoto aliye tumboni kwani unapowai kufika katika
kituo cha Afya inasaidia kupata huduma za Afya ya
uzazi mapema ambapo itasaidia katika ukuaji wa
watoto na kusaidia kuzaliwa wakiwa na Afya nzuri.

Uzingatiaji na ulaji wa vyakula vyenye ubora kwa
Afya husaidia kuepukana na magonjwa yasi-
yoambukiza na hata kuweka mwili kuwa imara

Tembelea Tovuti ya Ubungo Manispaa
www.ubungomc.go.tz

05



Afisa TEHAMA Manispaa ya Ubungo Godfrey Kamugisha (katikati anayetoa maelekezo) akitoa maelekezo
kwa wajumbe wa Kamati ya Fedha kuhusu mfumo wa N-Card unaotumika kukatishia tiketi za kuingia
ndani ya kituo cha mabasi cha Magufuli Bus terminal.

Wajumbe wa Kamati ya Huduma za Uchumi, Afya na Elimu wakiwa kwenye ziara ya ukaguzi wa miradi
mbalimbali ya Maendeleo inayotekelezwa na Halmashauri ya Manispaa ya Ubungo.
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KAMATI YA KUDHIBITI UKIMWI YATEMBELEA TAASISI YA KULEA WAZEE

Na Mwandishi wetu

Kamati ya kudhibiti UKIMWI Manispaa ya
Ubungo tarehe 27.01.2023 ilitembelea Kituo cha
kulea wazee kilichopo Njeteni Kata ya Kwem-
be kinachoitwa TUSHIKAMANE PAMOJA
FOUNDATION kwa lengo la kukitambua kituo
pamoja na wazee wanaoishi katika kituo hicho

Akizungumza mwenyekiti wa kama-
ti wa kamati hiyo Mhe. yusuph yenga alisema
Halmashauri kwa kushirikiana na Afisa Ustawi
itaendelea  kuhakikisha wazee hao wana-
pata mahitaji yao ya muhimu kila siku.

Yenga aliendelea kwa kuwaasa wajumbe ku-
hakikisha wanatembelea wahitaji hao kwa
kuwapelekea  mahitaji ~kadri mtu ataka-
vyo barikiwa na ametoa wito kwa wanan-
chi na wadau mbalimbali kuendelea kutoa fa-
raja na misaada mbalimbali kwa kituo hicho.
Aidha, Mhe. walezi

Yenga aliwapongeza

wa Kituo hicho na kuwashukuru na ku-
waomba  kuendelea kuwajali wazee hao.

<«

Wazee hawa wanapendeza na wanaonekana wana-
tunzwa vizuri ni jukumu la kila mmoja kuhakikisha
wazeehaowanapatahudumastahiki” Alisema Yenga.

Akisoma taarifa ya kituo hicho Afisa usta-
wi wa Manispaa hiyo Ndg. Hellen Samwel al-
isema kuwa wazee wanaochukuliwa na ki-
tuo hicho ni waliofika miaka 60 na kuendelea
na kituo hicho kinauwezo wa kuhifadhi wazee
24 ambapo mpaka sasa kituo kina wazee 10,
wakiwemo wanaume 6 na wanawake 4.

Hadi sasa Manispaa ya Ubungo ina Jum-
la ya Kituo kimoja cha kulea wazee amba-
po jukumu la Manispaa ni kuhakikisha Ki-
tuo hicho kinatekeleza majukumu yake kwa
mujibu wa sheria , kanuni na taratibu za Nchi yetu.

Tembelea Tovuti ya Ubungo Manispaa
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Na Mwandishi wetu

MkuuwaMkoa waDarEsSalaam CPA Amos Makalla
tarehe 13 Februari, 2023 alifanya ziara ya kutembe-
lea na kukagua kiwanda cha kutengeneza pombe
maarufu kama chibuku kilichopo wilaya ya Ubungo
Jijini Dar es Salaam kwa lengo la kuona hali yakiwan-
da hicho kwa ajili ya kuweka mikakati ya kukifufua.

Akiwa katika kiwanda hicho kilisimamisha uzal-
ishaji wake tangu mwaka 2018, CPA Makalla alipa-
ta wasaa wa kujionea samani na vifaa mbalimbali
vilivyokuwa vikitumika ndani ya kiwanda hicho.

Akiongea katika ziara hiyo CPA Makalla ameeleza
kuwa kusimama kwa kiwanda hicho kunaikosesha
Serikali kupata mapato, ukosefu wa ajira kwa vija-
na pamoja na kupunguza soko la Mahindi ambayo
ndio malighafi kuu ya kutengenezea kinywaji hicho.

3 / Ubungo Manispaa

CPA Makalla aliendelea kusema kuwa kiwan-
da hicho lazima kifufuliwe na wabia wote wa Dar
Brew (Chibuku) ambao ndio wa miliki wa ki-
wanda hicho akiwemo Jiji la Ilala na Manispaa
zote tukutane kwa ajili ya kujadili mstakabali wa
kufufua kiwanda hicho kwa maslahi ya Umma.

Aidha, CPA Makalla alieleza kuwa tayari wawekeza-
ji wameeanza kujitokeza kutaka kuwekeza kwenye

kiwanda hicho hivyo ni wajibu wetu kutorudi nyu-
ma katika kuhakikisha kiwanda hicho kinafufuliwa.

Ikumbukwe kuwa mwaka 2016 wakati wa ku-
undwa Wilaya mpya ya Ubungo, kwenye mga-
wanyo wa Mali na madeni, umiliki wa kiwan-
da hicho ulihamishiwa Wilaya ya Ubungo.
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www.ubungomc.go.tz



Jarida la robo ya tatu 2022/2023/ Ubungo Manispaa

I

Makabidhiano ya Ofisi baina ya Mhe. Kheri James (aliyepo upande wa kulia picha ya
juu) aliyekuwa Mkuu wa Wilaya ya Ubungo na Mhe. Hashim Komba (aliyepo upande
wa Kushoto) Mkuu wa Wilaya ya Ubungo wa sasa

Tembelea Tovuti ya Ubungo Manlsp
www.ubungomec.go.tz O 9




|

I_ari_d@la r@da tapl_z 22/2023 / Ubu .-'

Taasisi ya Friend’s of Samia ikiongozwa na Balozi wao Msanii wa Bongo Fleva Zuwena Mohamed
maarufu kama Shilole ilipotembelea Kituo cha Afya cha Palestina kilichopo Kata ya Sinza kwa lengo
la kutoa zawadi mbalimbali za siku ya wapendanao kwa akina mama mbalimbali waliokuwa kwenye

wodi ya wazazi kituoni hapo.
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DCC UBUNGO YAPITISHA MAKISIO YA BAJETI YA BIL 109.4 KWA MWAKA WA FEDHA
2023/2024

Na Mwandishi wetu

Kamati ya ushauri ya Wilaya (DCC) ilipitisha Maki-
sio bajeti ya mwaka wa fedha 2023/2024 ya shilingi
109,449,392,100 kwaajili ya utekelezaji wa miradi
ya maendeleo, fedha za ruzuku ya mishahara na
matumizi mengineyo. kama sheria ya bajeti ina

Akiongea katika baraza hilo mwenyekiti wa
baraza Mhe.Hashimu Komba alisisitiza kati-
ka bajeti hiyo vipaumbele ambavyo vinatakiwa
kuangaliwa na kuzingatiwa ni kuongeza uku-
sanyaji wa mapato, kuboresha miundombinu
ya barabara, elimu na afya pamoja na kubore-
sha mkakati wa utoaji taarifa za Maendeleo.

Aliendelea  kupongeza kwa mwaka wa
fedha  2021/2022  Halmashauri ya  Ma-
nispaa ya  Ubungo imeweza  kukusan-
ya vizuri mapato mpaka kufikia 103%.
Pia Komba alisema kusema kuwa mpaka sasa Hal
mashauri ya Manispaa ya Ubungo kwa mwaka wa
fedha 2022 - 2023 imefikia asilimia 51 ya maku
sanyo kwa robo mbili ambapo imevuka kiwango

cha asilimia 50 kufikia mwezi Disemba 31, 2022.

Aidha wajumbe walipendekeza swala la uku-
sanyaji wa mapato liweze kusimamiwa vizuri na
kusisimamia vyanzo vya makusanyo sambam-
ba na mikopo ya asilimia 10 ambayo hutolewa
kwa wanawake, vijana na watu wenye ulemavu
ambayo haijarejeshwa walengwa waweze ku-
simamiwa na kufuatiliwa waweze kurejesha

Nae Mwenyekiti wa Chama cha Demokrasia na
Maendeleo CHADEMA Ndg. Amos Maziku waka-
ti akichangia amesema, rasilimali kubwa ya Ma-
nispaa ya Ubungo ni watu wake hivyo ameshauri
kuandaliwa kwa mipango madhubuti ya kuendelea
kujenga uwezo kwa wananchi ili kuongeza tija ya
uzalishaji mali kwenye shughuli zao za kila siku.

Katika Majumuisho ya kikao hicho Mhe. Komba

ameyapokeamapendekezo yotekwaahadiya kuyate-
keleza kwa maslahi mapanayawananchiwa Ubungo.

Tembelea Tovuti ya Ubungo Manispaa
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Na Mwandishi wetu

Ili tuwe na jamii bora yenye upendo na uzalendo
ni lazima kila mmoja wetu ajenge utamaduni wa
kugusa maisha ya mtoto asiye wa kwake. Hayo
yamesemwa na Mkuu wa Wilaya ya Ubungo Mhe.
Hashim Komba alipotembelea kituo cha kule-
lea watoto yatima cha Huruma Children’s Home
kilichopo kata ya Goba kwa lengo la kuwafariji.

Akizungumza baada ya kufika kituoni hapo
Mhe. Komba alieleza kuwa ilimpendeza kazi
yake ya kwanza nje ya ofisi iwe kutembelea ki-
tuo hicho kwani watoto hao wanabhitaji kufariji-
wa kwa maisha wanayoyapitia ya kulelewa kwa
maisha wanayoyapitia ya kulelewa bila wazazi.

Katika ziara hiyo Mhe. Komba alikabidhi
msaada wa Magodoro 7, Mchele kilo 100, Su-
kari kilo 25 pamoja na sabuni ili viwasaid-
ie katika mabhitaji yao ya msingi kwani kituo
pekee hakiwezi kumudu mahitaji yao yote.

Aidha, Mhe Komba alitoa wito kwa wadau
na wananchi kwa ujumla kusaidia wato-
to wanaoishi kwenye vituo hivi ili waweze
kufurahia ~maisha kama watoto wengine.

kama ambavyo alivyoonesha mfano Mwenyeki-
ti wa CCM wilaya ya Ubungo Mhe. Roga-

rt Mbowe alivyoahidi kulipia gharama za
maji shilingi 1,800,000/= katika kituo hicho

kwa upande wake Mkurugenzi wa kituo cha
Huruma Children’s Home Ndg. Dibogo Wil-
liam wakati akieleza historia ya kituo hicho
amesema, kituo kilianza mwaka 2006 kikiwa
na watoto 16 na hivi sasa kina watoto 26 wawi-
li wakiwa ni wanafunzi wa chuo kikuu ngazi ya
shahada na watatu wakiwa ngazi ya stashahada.

“Changamoto kuu za kituo ni upatikana-
ji wa maji pamoja na kukosa usafiri wa kituo
hivyo naomba wadau watakaoguswa watusaid-
ie kutatua changamoto hizi” alisema Dibogo.

Halmashauri ya Manispaa ya Ubungo ina jumla ya
vituo 12 vyakulelea watoto yatima “makao” ambavyo
Manispaa ya Ubungo inajukumula kusimamai vikao
hivyo kwa mujibu wa shiria kanuni na utaratibu.

Tembelea Tovuti ya Ubungo Manispaa
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Na Mwandishi wetu

Madiwani wa Manispaaya Ubungo wameridhia She-
riandogo mpyazahalmashaurihiyobaadayakusain-
iwa na mamlaka husika tayari kwa matumizi katika
kutekeleza shughuli mbalimbali za maendeleo ikiwe-
mo sheria ndogo ya afya na usimamizi wa mazingira.

Madiwani wameridhia kutumika kwa sheria ndogo
hizo januari 20, 2023 kwenye mafunzo ya kupata
mrejesho wa kusainiwa kwa sheria hizo ili kuwa na
ufahamu wa kuanza kutumika katika maeneo yao.

Akiwasilisha sheria ndogo hizo Mkuu wa kiten-
go cha huduma za sheria wa manispaa hiyo
Kissa Mbila amesema kuwa kitengo kimeo-
na ni vema kuwasilisha mrejesho wa sheria
hizo kwa waheshimiwa madiwani ili wazipokee
na kuzifahamu kabla hazijaanza kutumika.

Kissa alieleza kuwa “Najua Madiwani mlishiriki
kwenye mchakato wa utungaji wa sheria hizi lak-
ini tumeona busara kuleta mrejesho huu ili mfa-
hamu lakini pia kuridhia matumizi yake mkiwa
kama viongozi na wasimamizi wa Halmashauri”

Akianisha sheria hizo zilizotangazwa kwenye tan-
gazo la serikali la tarehe 15 Julai, 2022, Kissa ame-
taja sheria ndogo 4 ikiwemo sheria ndogo za afya
na usimamizi wa mazingira GN Na 495, sheria ndo-
go za ada na ushuru GN Na 498, sheria ndogo za
ushuru wa huduma GN Na 497 na sheria ndogo za
vituo vya mabasi na maegesho ya vyombo vya moto

Wakiongea baada ya kuridhia sheria kuanza ku-
tumia Madiwani wamepongeza kitengo cha sheria
kufanya mafunzo hayo na kupendekeza kuanza
mchakato wa kufanya marekebisho ya baadhi ya
vifungu ili viwe rafiki kwa wananchi wa Ubungo.

Aidha, Madiwani hao wameahidi kwenda kutoa
elimu ya sheria hizo kwa wananchi wao na kuwaele-
za kuwa sheria hizo zinaanza kutumika rasmi hivyo
ni wajibu wa kila mwananchi kuzingatia sheria hizo.

Ili kuzifahamu kwa undani sheria hizo tembelea
kwenye Tovuti ya Halmashauri www.ubungo.go.tz.
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
‘OFIS] YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MANISPAA YA UBUNGO

-r'i'Mkurugenzi wa |
4 anawatangazm Wananchi wote wal!opo ki

1| L3
i kwa Mtandao,_ =i

KUPITIA TOVUTI >> tausi.to

n D G s : : = : 5 : i Wasiliana na Afisa Biashara wa Halmashauri
9 "h"”g"mampaa i 3 ruw.ubungome.go.tz +255 713 140 310 1l +255 737 700 102

KIBALI CHA UJENZI
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KIBALI CHA UJENZI
KWA MAENED AMBAYD HAVAJARIMWA

IS Mchoro/ Ramani ya Jengo
IG‘_" Nakala ya Kitambulisho cha NIDA, Kura,au Pasi ya Kusafiria
1’5 Fomu ya Uhakiki Iliyojazwa kikamilifu

1”5 Mkataba wa Mauziano wa Eneo Husika

Uwe nas i S
< HATI VA UMILIKI e e
<_> MCHORD WA JENGD ULIVOTHI

f » @ @ ubungomanispaa

ubungomanispaa ([ u a :

GHARAMA YA VIBALI VYA UJENZI SRHISHAR YA e
(Built up Area)

¢ Sq meter 0 -139.35=120,000.00

<% Sq meter139.35-185.8 =148,000.00
< Sq meter185.8 - 278.7 =180,000.00

< Sq meter 278.7 - 371.6 = 300,000.00
“»* Sq meter 371.6 - 464.5 = 360,000.00 e
% Sq meter 464.5 - 557.4 = 440,000.00 3 < MIUNDOMBINU

“» Sq meter 557.4 - 650.3 = 480,000.00 : E?:ﬁ_r"g'l'(%""{mgg?v AK >
% Sq meter 650.3-929=1,200,000.00

NOTE; Ada kwa kila 92.90m? itakayoongezeka
ni 30,000.00

&
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HALIUZWI

UBUNGO

FAHARI YETU

Jarida hili limehaririwa na kusanifiwa na;
Joina Nzali
Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano Serikali-
ni.
Halmashauri ya Manispaa ya Ubungo.
Limeandaliwa na;
Martha Julius (Afisa Habari-UMC)
Twagile Sanga (Afisa Habari- UMC)
Filbert Odilo (Afisa Habari- UMC)

Barua pepe; md@ubungomc.go.tz
Tufuatilie kupitia kurasa za @ (@) €) @) Ubungo Manispaa/ Tovuti: www.ubungomc.go.tz




