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TAHARIRI

Kongole kwa Vingozi wa Halmashauri ya Manispaa ya Ubungo kwa ku-
fanikiwa kurejesha soko la Mabibo ambalo lilikabidhiwa kwa wananchi
mnamo mwaka 2021 kutoka kwa aliyekuwa Rais wa awamu ya tano
Hayati Mhe. Rais DKt. John Pombe Magufuli.

Sababu zilizopelekea soko hilo kurudi ni kutokana na malalamiko ya
wafanyabiashara kuhusiana na Viongozi wa soko hilo kutoendesha soko
hilo kwa kuzingatia sheria, kanuni na taratibu ikiwemo kutosoma taar-
ifa ya mapato na matumizi pamoja na kutofanya jitihada za kuboresha
mazingira na miundombinu ya soko hilo huku wakiendelea kutoza wa-
fanyabiashara hao ushuru mbalimbali sokoni hapo.

Manispaa ya Ubungo ilipokea rasmi tena soko hilo baada ya tamko la
Mkuu wa Mkoa wa Dar es salaam Mheshimiwa Albert Chalamila kufika
katika soko hilo tarehe 17/08/2023 kwa ajili ya kutatua migogoro ili-
yopo ikiwemo makusanyo ya tozo na ushuru ambazo wafanyabiashara
walikuwa wanatozwa na Viongozi wa soko hilo huku maboresho ya soko
yakiwa hayafanyiki

Tangu soko hilo lianze kusimamiwa na Manispaa ya Ubungo kiasi cha
Shilingi Milioni 122,373,720 kimefanikiwa kukusanywa kwa kipindi cha
miezi miwili agasti hadi oktoba toka kukabidhiwa soko hilo na ilitenga
kiasi cha Millioni 600 kwa ajili ya maboresho ya soko hilo ikiwemo usafi
wa mitaro, vyoo, usafi ndani ya masoko, ujenzi wa mabanda na kusima-
mia utawala bora unaozingatia sheria, kanuni na taratibu.

Alikadhalika, Manispaa ya Ubungo inapenda kuujulisha Umma kuwa
mapato yanayopatikana katika soko hilo yataenda kuboresha miundom-
binu ya soko na pia kutekeleza miradi mbalimbali ya maendeleo kwa aji-
li ya maslahi ya wananchi wa Manispaa ya Ubungo na Taifa kwa ujumla.

Hakika Ubungo yetu ni fahari yetu. Tembelea Tovuti ya Ubungo Manispaa
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IHAMUWEZI KUNIPANDA KICHWANI, NINAO UWEZO WA KULIVUN-
JA SOKO - CHALAMILA

Na Mwandishi wetu
“Hamuwezi kunipanda kichwani”

Kauli hiyo ilitolewa na Mkuu wa Mkoa wa
Dar es Salaam Mhe. Albert Chalamila 17
Agosti, 2023 alipotembelea soko la mabibo
na kuvunja uongozi wa Soko hilo na kuk-
abidhi soko Manispaa ya Ubungo.

Soko hilo lilikuwa likimilikiwa na kikundi
cha watu wachache nakupelekea kuwepo
kwa changamoto mbalimbali ambazo Mkuu
wa Wilaya Mhe.Hashim Komba alizibaini
kama, miundombinu mibovu iliyo pelekea
kuwepo kwa tope wakati wa mvua, chem-
ba kuziba, mazingira machafu sokoni hapo,
kutokuwepo kwa taarifa sahihi za mapato
na matumizi, kutokuwepo kwa maboresho
yoyote sokoni hapo huku kikundi cha watu

wachache wakinufaika.

Katika mkutano huo, Mhe. Chalamila alian-
za kwa kuukemea vikari uongozi huo kwa
mambo yaliyokuwa yanaendelea sokoni
hapo ikiwemo kuwafukuza watumishi wa
Serikali wanapotembelea soko hilo na hata
kufikia hatua ya kutaka kuchoma moto gari
la kubeba taka linalomilikiwa na Serikali.
“Hawawezi kutupanda kichwani, ni-
mechukizwa na vitendo hivyo” alisisitiza
Chalamila.

Aidha, Chalamila aliviagiza vyombo vya

ulinzi na usalama kuhakikisha hakuna mtu

yeyote atakaye kuja kusumbuliwa wakati
Inaendelea ukurasa wa 02.............

Tembelea Tovuti ya Ubungo Manispaa
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JARIDA LA ROBO YA KWANZA 2023/2024

Serikali ikifanya shughuli zake katika soko
hilo kama ukusanyaji wa ushuru na uende-
shaji wa soko hilo kiujumla.

Mhe.Chalamila alisema kuwa Soko litaku-
wa chini ya Manispaa na kuhakikisha haku-
na mfanyabiashara atakaye sumbuliwa na
mtu yeyote, taratibu zote zitaendelea kama
kawaida, aliwaagiza wafanyabiashara sokoni
hapo kulipa ushuru kwa Manispaa.

Baadhi ya wananchi na wafanyabiashara so-

koni hapo wamepongeza hatua hiyo ya seri-
kali ya kuchukuwa soko wakiamini soko hilo
ninakwenda kuwa bora zaidi kama masoko
mengine.

Aidha, Halmashauri imetenga kiasi cha
shilingi Milioni 600 kwaajili ya kuboresha
soko hilo na katika uboreshwaji huo haku-
na mfanyabiashara yeyote atakaye ondolewa
wakati uboreshaji unaendelea.

Tembelea Tovuti ya Ubungo Manispaa
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MANISPAA YA UBUNGO YAANZA KAZI RASMI SOKO LA MABIBO

Na Mwandishi wetu

Kufuatia agizo la Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam
Mhe. Albert Chalamila alilolitoa tarehel7 agos-
t1,2023 la kuvunja uongozi wa soko la Mabibo na
kulikabidhi kwa Manispaa ya Ubungo na kuagiza
shughuli zote zilizokuwa zikifanywa na uongozi
uliovunjwa Agosti 18, 2023 Manispaa imeanza kazi
rasmi ya usimamizi wa soko hilo ikiwa ni pamoja
na ukusanyaji wa mapato kama ilivyokuwa awali
bila kufanya mabadiliko yoyote ya tozo hizo.

kutokana na mabadiliko hayo, wafanyabiashara
wamepongeza hatua hiyo na kuonesha ushirikiano
wa dhati kwa kutoa ushuru kwa Hiari. Kwa upande
wa wafanyabiashara wa soko hilo wamepokea vizuri
mabadiliko hayo na ni mategemeo yao kuwa Mani-
spaa itafanya maboresho ya miundombinu kwenye
soko hilo kwa wakati ili wawe na mazingira bora
yakufanyia biashara

Esther Ngowi mfanyabiashara wa nyanya sokoni
hapo anaeleza kuwa “Soko letu linahitaji mabore-

cha mvua hatuuzi, humu ndani ni tope tu, kuna
baadhi ya wateja wetu wanashindwa kufika humu
ndani inapelekea mauzo kushuka. Labda kwa
mabadiliko haya tutegeme chochote”.

Aidha, Esther alisema kuwa, Halmashauri kuanza
kusimamia soko hili wafanyabiashara kuwajibika
kutoa ushuru kwani tuna imani maboresho makub-
wa yatafanyika kwenye soko letu hivyo tutakuwa na
mazingira Bora ya kufanyia biashara.

Kwa awamu ya kwanza, Manispaa imejipanga
kuboresha soko hilo ambapo tayari kiasi cha shilin-
gi milioni 600 zimeshatengwa kwa ajili ya kubore-
sha miundombinu ya soko hilo ikiwemo ukarabati
wa vyoo, ujenzi wa mitaro na ujenzi mabanda 12.

Halmashauri, iliwashukuru wafanyabiashara wa
soko hilo kwa kuonesha ushirikiano kwa Manis-
paa kutekeleza majukumu ya kusimamia soko na
kudumisha utulivu ndani ya soko.

Tembelea Tovuti ya Ubungo Manispaa
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Na Mwandishi wetu

Rasmi kampeni ya “Kataa Uchafu, Safisha, Pen-
dezesha Ubungo” KAU -SAPEU” ilizinduliwa Ma-
nispaa ya Ubungo kwa lengo la kuweka mazingira
safi na salama.

Akizindua kampeni hiyo tarehe 26 agosti, 2023 ili-
yofanyika katika Kata ya Manzese Mkuu wa Wilaya
ya Ubungo Mhe. Hashim Komba alisisitiza uondo-
aji wa taka katika maeneo yote kwa kuzingatia uli-
paji wa pesa za taka ili magari yanayokusanya taka
yaweze kuchukuwa taka kwa wakati na kila Mtaa
kuzingatia usafi wa maeneo yao.

“Niwapongeze Kata ya Manzese kwa kuipokea vye-
ma kampeni hii maeneo mengi tayari yamesafish-
wa’. Alisema hayo Komba.

Aliendelea kwa kusema kuwa taka ngumu nyingi
zinazalishwa kwa wingi na haziondolewi kwa waka-
ti sambamba na utiririshaji wa maji taka.

Aliendelea kwa kusema kuwa, Katika kampeni hii
kutakuwa na zawadi zitakazo tolewa kwa mwaka
ambapo Pikipiki mbili zitatolewa, Pikipiki moja
kwa Mtaa utakaofanya vizuri na ya pili mwenyekiti
wa Mtaa.

Na kila baada ya miezi mitatu zawadi zitatolewa
kwa mtaa utakaofanya vizuri wa kwanza shilingi
600,000/= wa pili 300,000/= na watatu 200,000/=

Na Kwa Mtaa ambao utafanya vibaya utapewa Ben-
dera ambayo itasomeka “Balozi wa Uchafu Ubun-

»

go

Nae, Mstahiki Meya Manispaa ya Ubungo Jaffery
Nyaigesha alipongeza kuanzishwa kwa kampeni
hiyo na kusisitiza ni lazima tupambane kukataa
uchafu na sheria ya hakuna kutupa hovyo taka laz-
ima ifuatwe.

“sheria hii lazima izingatiwe na ifatwe” amesisitiza

Mstahiki. Tembelea Tovuti ya Ubungo Manispaa

www.ubungome.go.tz
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NAIBU WAZIRI WA MAJI ATEMBELEA MIRADI YA MAJI - UBUNGO

Na Mwandishi wetu

Naibu Waziri wa Maji Mhe. Eng. Maryprisca
Mahundi Agosti 20, 2023 alitembelea mi-
radi ya Maji iliyopo Manispaa ya Ubungo,
miradi iliyotembelewa ni pamoja na Tanki
la Maji lililopo Mtaa wa Mshikamano Kata
ya Mbezi lenye ujazo wa lita Milioni sita na
kituo cha kusukuma maji kilichopo Mbezi
inn.

Katika ziara hiyo Naibu waziri Mahundi al-
ipokelewa na Mkuu wa Wilaya hiyo Mhe.
Hashim Komba, akimpokea naibu waziri
huyo Mhe. Komba amepongeza jitihada zin-
azofanywa na wizara katika kutatua kero za
maji kwa wananchi. Moja ya maeneo hayo
ni Tanki la maji la Mshikamano ambalo ni

kwaajili ya maeneo kama Mbezi, Mshika-
mano, Msakuzi, Machimbo, Makabe, Lugu-
runi na Magari saba.

pamoja na kujenga miundombinu ya maji
safi “Spidi ya miradi ya maji iende sambam-
ba na ujenzi wa mifumo ya majitaka” Al-
izungumzia eneo kama Sinza kiujumla na
Hospitali ya Sinza, eneo hili linaitaji sana
mifumo ya majitaka kwani eneo watu wengi
na uzalishaji wa maji taka ni mkubwa.

Pia Mhe. Komba alisema kuwa jitihada zin-
aendelea kufanyika kutatua kero za maji, ali-

Inaendelea ukurasa wa 06................

Tembelea Tovuti ya Ubungo Manispaa
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ongeza kuwa kwa eneo hilo ni asilimia 40
tu ndiyo imekamirika na bado jitihada zin-
aendelea ili tatizo la maji limalizike kabisa.

Wananchi wa maeneo hayo pia wame-
pongeza juhudi zinazofanywa na Serikali ya
awamu ya sita katika kutatua kero za maji
katika maeneo yao. Wameongeza kuwa japo
kuna changamoto lakini wanaimani mambo
yatakuwa mazuri kwa juhudi wanazoziona
zikiendelea.

Mzee Hondohondo mkazi wa maeneo hayo
alishukuru kwa miradi hiyo mikubwa ya fe-
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dha nyingi lakini amesisitiza kuwa wananchi
waungiwe maji kusiwe na danadana. Sam-
bamba na hilo amegusia Shule ya Sekondari
Makabe ipatiwe maji kwani ni Shule yenye
wanafunzi wengi lakini kuna tatizo la maji.

Katika ziara hiyo Naibu Waziri amewaomba
wananchi wa maeneo hayo kutunza miun-
dombinu hiyo inayofanywa na Serikali ya
awamu ya sita ili idumu kizazi hadi kizazi.

“Niwaombe sana wananchi, miundombinu
hii itunzwe ili idumu kizazi hadi kizazi”.

Tembelea Tovuti ya Ubungo Manispaa
www.ubungomc.go.tz



MRADI WA UBORESHAJI USALAMA WA MILKI ZA ARDHI WATAMBULISHWA
UBUNGO

Na Mwandishi wetu

Wizara ya Ardhi Nyumba na Maendeleo ya
Makazi kupitia mradi wa Uboreshaji Usala-
ma wa Milki za Ardhi (LTIP) inakusudia
kupanga, kupima na kusajili hati za hakimi-
liki 28,000 mkoa wa Daressalaam

Hayo yameelezwa na Bi. Aisha Masanja
mwezeshaji kutoka Wizara hiyo leo sep-
temba 05,2023 wakati akitambulisha mradi
huo kwa timu ya menejimenti ya Manispaa
hiyo.

Masanja amesema kuwa kwa Manispaa ya
Ubungo mradi utaanza kutekelezwa katika
Mitaa mitano ukiwemo Mtaa wa Saranga,
Mbezi Louis, Stop over, Kimara B na Kibwe-

hele ambapo jumla ya hati miliki 3,419 zita-
tolewa kwa wananchi wa Mitaa hiyo.

“Manispaa ya Ubungo ni miongoni mwa
Halmashauri chache Nchini zilizobahatika
kutekeleza mradi huu wenye tija kwa jamii
kwani unalenga kuboresha usalama wa mil-
ki za ardhi kwa kupanga, kupima na kusa-
jili hati za hakimilki pamoja na kupunguza
gharama za upimaji” alisema Masanja.

Ili kuhakikisha wananchi wanapata hati
kwa wakati, Masanja ameeleza kuwa kupi-
tia mradi huu wananchi watafikiwa katika
Mitaa yao na kuhakikisha mazoezi yote ya
Inaendelea ukurasa wa 08 ..................
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www.ubungomc.go.tz



LUIDA LA ROBO YA KANZA 2023/2024
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urasimishaji yaliyokuwa yameanza kupi-
tia makampuni yanafika mwisho kwa watu
kupata hati zao.

Akiongea wakati wa kufunga kikao hicho,
Mkurugenzi wa Manispaa ya Ubungo Ndg.
Elias Ntiruhungwa ameishukuru Serikali
kwa mradi huo ambao unatoa fursa kwa wa-
nanchi kupimiwa na kumilikishwa maeneo
yao kwa muda mfupi jambo ambalo ni kiu
ya muda mrefu ya wananchi.

Aidha, Ntiruhungwa ameeleza kuwa upima-
ji na umilikishaji ardhi ni chanzo kikubwa
cha mapato kwa Serikali hivyo ni matege-
meo yake baada ya mradi huu kuisha mae-
neo yanayopitiwa na mradi yataanza kulipa

kodi ya ardhi na hivyo kukuza uchumi wa
Nchi.

Hata hivyo Ntiruhungwa ameahidi ku-
hamasisha wananchi kutumia fursa hii kwa
kushiriki vyema katika utekelezaji wa mpan-
go wa matumizi ya ardhi kupitia mradi wa
uboreshaji usalama wa milki za ardhi.

Ntiruhungwa ameongeza kuwa “ikum-
bukwe zamani upatikanaji wa hati ulikuwa
mgumu sana ,hivyo mradi huu utaleta ma-
tumaini kwani hati sasa zitapatikana ngazi
ya mtaa ambapo wataalamu watakaa siku
tano kwa kila mtaa kwa ajili ya kazi hiyo.

Tembelea Tovuti ya Ubungo Manispaa
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MKURUGENZI NTIRUHUNGWA KWENYE UKAGUZI WA MIRADI, ATOA KIBALI KWA
MAFAILI YA MUHIMU KUWAHISHWA

Na Mwandishi Wetu

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Manispaa ya
Ubungo Ndg. Elias Ntiruhungwa alifanya ziara
ya ukaguzi wa kasi ya utekelezaji wa miradi ya
maendeleo katika maeneo mbalimbali.

Ntiruhungwa alikagua ujenzi wa awamu ya pili ka-
tika Shule ya Sekondari Dar es Salaam Girls, Shule
ya Msingi Ubungo NHC na mradi wa uboreshaji
wa awamu ya kwanza katika soko la Mabibo.

Akiongea na wahandisi wa mradi wa Dar es Sa-
laam Girls ambapo kwa awamu ya pili kunajeng-
wa mabweni manne, madarasa 10, nyumba za
walimu za familia tano pamoja na chumba cha ICT,
Ntiruhungwa alisisitiza suala zima la uwajibikaji,
ushirikishwaji na wepesi kwenye kufanya maamuzi
kwa maslahi mapana ya Manispaa.

“Nimetoa kibali kwa Mtumishi yoyote un-
apokua na jambo la muhimu, hakikisha
umeshika faili mkononi unalileta kwangu
ili nisaini na taratibu zingine ziendelee bila
kuwa na kikwazo chochote” alisema Ntiri-
hungwa.

Aidha, katika mradi wa maboresho katika
soko la Mabibo, Mkurugenzi Ntirihungwa
ametoa kipindi cha wiki mbili kutoka leo
mpaka inapofika Septemba 26, 2023 shedi
hilo liwe limekamilika na kutumiwa na wa-
fanyabiashara wa soko hilo, ambapo kauli
hiyo imeungwa mkono na wafanyabiashara
wa soko hilo ambao wamepongeza jitihada
za Serikali kwenye kuboresha soko hilo.

Tembelea Tovuti ya Ubungo Manispaa
www.ubungomc.go.tz
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UBUNGO YAADHIMISHA SIKU YA
USAFI WA MAZINGIRA DUNIANI

Na Mwandishi Wetu

Manispaa ya Ubungo tarehe 16 Septemba, 2023
imeadhimisha siku ya usafi duniani kwa kufan-
ya usafi wa mazingira ya soko la Mabibo maarufu
kama soko la ndizi

Maadhimisho hayo yameenda sambamba na kau-
li mbiu isemayo “Tuungane pamoja, kujifunza,
kupanga na kuhimiza uimarishaji na udhibiti wa
taka” na huo umefanywa na wadau mbalimbali iki-
wemo Green awereness club, Suma JKT, wananchi
ambao ni wajasiriamali wa soko hilo pamoja na vi-
ongozi mbalimbali.

Akiongea wakati wa usafi huo Mhe. Juma Jaffery
Nyaigesha ameeleza kuwa Manispaa ya Ubungo
imeendelea kuhakikisha maeneo yote yanakuwa
safi na katika kuhakikisha hili linawezekana iliwe-
ka mikakati madhubuti ya utunzaji wa mazingira
ikiwemo na Kampeni ya usafi wa mazingira iju-
likanayo kama “kataa uchafu; safisha pendezesha
Ubungo”

Mhe. Nyaigesha ametoa rai kwa wajasiria-
mali wa soko hilo sambamba na wananchi
wote wa Manispaa hiyo kuhakikisha mae-
neo yao yanakuwa safi muda wote na kuen-
delea kutunza miundombinu ya soko hilo
ambayo inaendelea kuboreshwa na Mani-
spaa hiyo ili kuwezesha mazingira bora ya
kufanya biashara.

Kwa upande wake Meneja wa soko hilo
Samuel Lugala alieleza kuwa Manispaa ya
Ubungo imetoa kiasi cha shilingi Milioni
600 kwa ajili ya maboresho ya soko na ali-
wataka wajasiriamali wa sokoni hapo kuen-
delea kushirikiana vyema na Manispaa ili
kutunza miundombinu hiyo na mazingira
yake huku elimu ya utunzaji wa mazingira
ikiendelea kutolewa.

Nae Kelvin Marwa Mwenyekiti wa Klabu ya
Green Awereness alisema klabu hiyo inaji-
shughulisha na utoaji wa elimu ya utunzaji
wa mazingira, matumizi ya nishati mbadala
na upandaji wa miti kwenye Shule mbalim-
bali za msingi za sekondari pamoja na
vyuoni.

Marwa aliendelea kueleza kuwa sambamba
na kutembelea Shule na vyuo mbalimbali
bado klabu hiyo imekuwa ikishirikiana na
jamii kwa kufanya usafi kwenye maeneo
mbalimbali, kupanda miti na kuielekeza
jamii kutumia uchafu wa mabaki ya chaku-
la kutengeneza mbolea pamoja na kutumia
maboksi kutengenezea mkaa mbadala.

Tembelea Tovuti ya Ubungo Manispaa
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DC KOMBA ATEMBELEA OFISI YA WAKALA WA BARABARA TANZANIA
(TANROADS)

Na Mwandishi Wetu

Mkuu wa Wilaya ya Ubungo Mhe. Hashim
Komba alifanya ziara katika ofisi ya wakala
wa barabara Tanzania TANROADS kwaaji-
li ya kujadili masuala mbalimbali ya miun-
dombinu katika Wilaya ya Ubungo.

Miongoni mwa mambo makuu yaliyojad-
iliwa katika kikao hicho ni pamoja na ku-
weka mipango madhubuti ya matumizi ya
maeneo ya hifadhi ya barabara, mpango
wa upendezeshaji wa mji, ulinzi wa miun-
dombinu pamoja na ushirikiano wa kutatua
changamoto za miundombinu ya barabara.

Kwa upande wa TANROADS akiongea kati

ka kikao hicho kaimu Meneja wa TAN-RO-
ADS Mkoa wa Dar es Salaam Injinia Elisony
Mweladzi amemshukuru DC Komba kwa
ziara hiyo na ameweka wazi kuwa ni Mkuu

wa Wilaya wa kwanza kufanya ziara hiyo ka-
tika ofisi za TANROADS.

Ambapo ziara hiyo ililenga kutengeneza
ushirikiano na utendaji kazi wa pamoja ka-
tika kuhakikisha kupatikana kwa matokeo
chanya kwenye ujenzi bora wa miundom-
binu katika Wilaya ya Ubungo.

Tembelea Tovuti ya Ubungo Manispaa
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UBUNGO YAJIPANGA KUONGEZA WANACHAMA BIMA YA CHF ILIYO-
BORESHWA

Na Mwandishi wetu

Maafisa uandikishaji wa CHF iliyoboreshwa wa
Halmashauri ya Manispaa ya Ubungo wamejipanga
kuendelea kutoa elimu kwa Wananchi ili kuongeza
idadi ya wanufaika wa huduma za afya kutoka asili-
mia 7.6 ya sasa hadi kufikia asilimia 13 ifikapo Juni
2024.

Hayo yalibainishwa na Mratibu wa mfuko wa Bima
iliyoboreshwa wa Manispaa ya Ubungo Bi. Reticia
wakati wa kufungua kikao kazi kwa Maafisa uand-
ikishaji wa Manispaa hiyo lengo likiwa ni kujadili
na kupanga mkakati wa kuhamasisha utoaji elimu
kwa jamii ili kuongeza idadi ya wanachama wa
Bima hiyo na kuboresha huduma.

“Nimeona tukutane na tupange mikakati ya pamoja
ya namna ya kuhamasisha jamii kujiunga na mfuko
wa bima ya CHF iliyoboreshwa kwa kutoa elimu k-

wa wananchi katika maeneo mbalimbali yenye mi-
kusanyiko ikiwemo Masokoni, Viwandani, Taasisi,
Shule na Makampuni”

Aidha, Maafisa uandikishaji pia walisisitizwa ku-
tumia mikutano na vikao mbalimbali ngazi ya Mi-
taa na Kata kutoa elimu kwa jamii, utaratibu wa
kujiunga na faida za kutumia bima hiyo ya gharama
nafuu sana kwa wananchi hasa wa kipato cha chini.

Pamoja na kutoa elimu hiyo kwenye mikusanyiko
ya watu, Bi. Reticia amesema matumizi ya vyombo
vya habari na matangazo ni moja ya njia watakayo-
tumia kuelimisha wananchi wengi zaidi kujiunga
na bima hiyo ambayo inamwezesha mwanachama -

Inaendelea ukurasa wa 13 .....cccovveuveeueenne.e.
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kupata matibabu kuanzia ngazi ya Zahanati
hadi Hospitali ya Mkoa popote Nchini.

Aidha, alisema hadi kufikia Juni 2023 jumla
ya wanachama 40384 wamejiunga na Bima
ambapo kati ya hao 6516 wamejinga mwaka
huu 2023.

Kuhusu matibabu , Bi. Reticia amesema
hadi kufikia Juni 2023 jumla ya wanachama
12499 walipatiwa huduma za Afya kwenye
vituo vya kutolea huduma ambapo jumla
ya shilingi 185,330,000 zilikusanywa kutoka
kwa wanachama na shilingi 65,374,991 zim-

..................-ﬁ;"—

erudishwa katika vituo vya kutolea hud-uma
kwa ajili ya kuboresha utoaji huduma za
afya vituoni.

Akiongea kwa niaba ya maafisa uandikishaji
Bi. Sabina Balilo aliipongeza Manispaa kwa
kuweka kikao hicho na kwamba kimeonge-
za chachu ya kujipanga vizuri kila mmoja
kwenye eneo lake ikiwemo kushirikiana na
viongozi kuanzia ngazi ya Shina, Wenyeviti
wa mitaa na Kata.

Tembelea Tovuti ya Ubungo Manispaa
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WAKUU WA IDARA NA VITENGO UBUNGO WAPEWA ELIMU YA
MASUALA YA AFYA YA AKILI.

Na Mwandishi wetu

“Unywaji wa pombe kupita kiasi, msongo
wa mawazo na uvutaji wa sigara ni moja kati
visababishi vya matatizo ya afya ya akili kwa
watu wengi”

Kauli hiyo ilitolewa tarehe 21/08/2023 na
mtaalamu wa masuala ya afya ya akili Dkt.
[saac Lema alipokuwa akielezea masuala
hayo kwa wakuu wa Idara na Vitengo Ma-
nispaa ya Ubungo lengo ikiwa ni kuwapa
uelewa juu ya athari na namna ya kusaidia
changamoto za afya akili sehemu za kazi.

Lema aliendelea kueleza kuwa pombe ina
kiwango maalamu cha mtu kunywa na kikiz-

idi kiwango hicho basi ni rahisi kumpelekea
mtumiaji kupata tatizo la afya ya akili kutokana na
uraibu wa unywaji wa pombe hizo.

Akifafanua Lema alieleza kwa wanywaji wa pombe
kwa upande wa wanawake hawatakiwi kuzidisha
chupa 2 za pombe kwa siku na zisizidi chupa 10
kwa wiki, na wanaume wasinywe pombe zaidi 3
kwa siku na zisizidi 15 kwa wiki huku wakizinga-
tia namba ya kiwango cha kilevi cha pombe husika
pamoja na mapumziko ya siku mbili kila wiki bila
kunywa pombe huku wajawazito wakizuiliwa kuny-
wa pombe hizo.

Aidha, Lema aliendelea kueleza kuwa madhara ya

Itaendelea Ukurasa wa 15.......ccoveveeeveenneee.
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Inaendelea

matatizo ya afya ya akili yanaathari mbaya
sana kwa Taifa na mara nyingi hupelekea
mwenye tatizo hilo kupoteza maisha hivyo
ni jukumu la kila mmoja kuelimisha jamii
juu ya masuala ya afya ya akili.

Kwa upande wake Mganga Mkuu wa Manis-
paa hiyo Dkt. Tulitweni Mwinuka aliponge-
za Mtaalamu huyo kwa elimu hiyo muhimu
aliyoitoa ambayokwa kiasi kikubwa itaweze-
sha watumishi wa Manispaa hiyo kupata
msaada juu ya masuala ya afya ya akili na
ameeleza kuwa Idara ya afya kwa kushirik-
iana na wadau mbalimbali itahakikisha wa-

| = :

 YETU FAMARI YETU

BUNGD BRORA

nanchi wa Manispaa hiyo wanapata elimu
hiyo yenye tija na manufaa kwa Taifa.

Sambamba na hilo Dkt. Mwinuka alitoa
wito kwa wataalamu waliopata elimu hiyo
kuwa mabalozi wakuhakikisha matatizo ya
afya ya akili hayatokei na yanazuiliwa seh-
emu za kazi.

Tembelea Tovuti ya Ubungo Manispaa
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MIPANGO YA UTATUZI WA CHANGAMOTO YA MAJI TAKA

Na Mwandishi wetu

Katika muendelezo wa mikakati ya kamp-
eni ya “Kataa Uchafu, Safisha Pendezesha
Ubungo” leo Agosti 23,2023 idara ya mazin-
gira na udhibiti wa taka Ngumu Manispaa
ya Ubungo imefanya kikao na wadau wa
mazingira kutoka kata ya Sinza, Ubungo na
Manzese ili kujadili changamoto mbalimba-
li za taka ngumu zinazokabili kata hizo na
njia bora ya kukabiliana nazo

Wadau walioshiriki kikao hicho ni pamoja
na wamiliki wa hoteli na kumbi za starehe
ambao hao ndo wadau wakuu wanaozalisha
kwa wingi taka ngumu na kutiririsha maji
taka kutoka katika maeneo yao ya biashara.
Pamoja na wadau hao pia katika kikao hicho
walialikwa viongozi wa DAWASA ambao n-

dio taasisi yenye wajibu wa kukabiliana na
maji taka

Akiongea katika kikao hicho afisa tarafa ya
Ubungo Ndg. Agnes Kyando ambaye alim-
uwakilisha mkuu wa wilaya ya Ubungo
amesema kuwa wamiliki wa hoteli na kum-
bi za starehe ni wadau muhimu kuelekea
kwenye kampeni ya “Kataa Uchafu, Safisha
Pendezesha Ubungo” ambayo inatarajiwa
kuzinduliwa Jumamosi ya Agosti 26, 2023
katika kata ya Manzese eneo la Bakhresa,
hivyo wajitokeze kwa wingi ili kufanikisha
kampeni hiyo.

Inaendelea ukurasawa 17 ................
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Akiongea katika kikao hicho Mkuu wa ida-
ra ya Mazingira na udhibiti wa taka ngumu
Manispaa ya Ubungo Lawi Benard ame-
tumia kikao hicho kutengeneza uelewa wa
pamoja wa changamoto za majitaka katika
maeneo hayo ili kwa pamoja kutafuta su-
luhu ya kudumu

Kwa upande wa wamiliki, kwanza wam-
eiongeza Manispaa ya Ubungo kwa kufani-
kisha kikao hicho ambacho wamekiri kuwa
ni kikao chenye tija kubwa kwao kwa kuzin-
gatia kuwa biashara zao zimekuwa zikikabi-

"___Inaendelea

liwa na tatizo la maji taka kwa muda mrefu
sasa

Aidha, wameuomba uongozi wa DAWA-
SA kuhakikisha wanakuja na majawabu ya
kudumu kwa changamoto hiyo ikiwemo
kuwa na bomba kubwa la maji taka ili kuk-
abiliana na kero ya majitaka kwa njia ya ki-
sasa zaidi

Tembelea Tovuti ya Ubungo Manispaa
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Pichanl ni Mstahiki Meya wa Halmashauri ya Manispaa ya Ubungo JAFFARY
J. NYAIGESHA
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Halmashawri va Manispaa yva Ubungo
nakupongersa Mhe. Mohamed
Mchengerwa (MB) kwa kuteulivwa kuwa
Wraziri wa Nohi Ofhisi yva Rais - TAMISEMI

LIBLUIGK
FAHARIYETU
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YA UBUNGO

DAR ES SALAAM GIRLS
IPO TAYARI KWA MASOMO
YA KIDATO CHA TANO 2023

WAMNMAFUNZI WOTE
MMNAKARIBISHWA
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MRADI WA UBORESHAJI WA USALAMA WA MILIKI (LTIP) KUANZA
RASMI UBUNGO

Na Mwandishi Wetu

Mradi wa urasimishaji kupitia benki ya
Dunia rasmi unaenda kuanza katika Wilaya
ya Ubungo na utafanyika katika mitaa yote
90.

Hayo yameelezwa na Komba alipofungua ki-
kao kazi kilichojumuisha Wenyeviti wa Mi-
taa na Viongozi wa Kamati za Urasimishaji
za Mitaa kilicholenga kuzungumzia maswa-
la ya urasimishaji kwa Wilaya ya Ubungo.

Mhe. Komba aliendelea kwa kusema kuwa
kwa mujibu wa World Bank urasimishaji
utafanyika kwa kiasi cha shilingi laki moja
na elfu thelathini “130,000” ambapo kila
mwananchi atalipia fedha hiyo ambayo ita-

kua ni kwa ajili ya utambuzi, upangaji na
upimaji.

“Sasa Wenyeviti tembeeni vifua mbele urasi-
mishaji unaenda kufanyika katika Wilaya ya
Ubungo nendeni mkasimamie vyema zoezi
hilo muhimu kwa wananchi” Alisema Mhe.
Komba.

Komba aliendelea kwa kusema kuwa, nata-
mani kuona Wilaya yetu ya Ubungo inaenda
kufanya zoezi hili Kwa haraka na muda

mchache.

Inaendelea Ukurasa wa 21 .............
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Inaendelea ....ccoocoeviieveevceceieannnnn.

Nataka Ubungo ikawe Wilaya ya mfano
katika zoezi hili la urasimishaji na Mtaa
utakaofanya maandalizi kwa haraka kwa
kuhakikisha uundaji wa Kamati unafanyika
kwa wakati basi nitakuja mwenyewe kwenye
Mtaa huo kwaajili ya kufanya hamasa.

Nae, Mratibu wa zoezila urasimishaji Wilaya
ya Ubungo Ndg. John Ilomo alielezea Mradi
wa uboreshaji wa usalama wa miliki (LTIP)
kupitia Benki ya Dunia katika Halmashauri
ya Ubungo lengo lake ni kukwamua zoezi la
urasimishaji katika Mitaa kwa kukamilisha
kazi na kutatua changamoto za kila Mtaa
kulingana na hatua ya utekelezaji iliyofikiwa

na Makampuni yaliyokuwa yakitekeleza mi-
radi hii.

x

N

T Yxx

Aliendelea kusema kuwa, Ardhi clinic ita-
fanyika katika ngazi ya mitaa ili kusogeza
huduma za umilikishaji kwa wananchi am-
bapo mitaa mingi itafikiwa ikiwa ni pamoja
na kufanya uhakiki wa taarifa zilizokusany-
wa wakati wa zoezi la urasimishaji.

Mradi huu pia umelenga kutoa hati kidig-
itali hivyo utahusisha pia zoezi la kubadil-
isha data kutoka katika mfumo wa zamani
na kuzipeleka katika mfumo wa kidigitali
utaanza rasmi kuanzia tarehe 17/9/2023.

Tembelea Tovuti ya Ubungo Manispaa
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UBUNGO, KISARAWE WAKUTANA KING’AZI KUTATUA MGOGORO

Na Mwandishi wetu

Kufuatia mgogoro wa mpaka katika Mtaa
wa Kingazi A Kata ya Kwembe, Wakuu wa
Wilaya za Ubungo na Kisarawe wameunda
timu maalumu inayojumuisha wataalamu
na wananchi wa pande zote mbili kwa ajili
ya kupata uelewa wa pamoja kuhusu mipaka
ya eneo hilo ambalo limekuwa na migogoro
mingi ya ardhi kwa kisingizio cha mipaka ya
eneo hilo.

Uundaji wa timu hiyo ni moja ya maazimio
yaliyotolewa na wakuu hao wa wilaya sep-
temba 9, 2023 kwenye mkutano wa wanan-
chi wa mtaa huo ukilenga kusikiliza maoni
ya wananchi juu ya mgogoro wa mipaka
uliopo katika mtaa huo ambapo wananchi -

hawaelewi kama wanahudumiwa na ipi kati
ya Ubungo na Kisarawe ili kuondoa mikan-
ganyiko iliyopo sasa.

Akiongea wakati wa mkutano huo, Mkuu
wa Wilaya ya Ubungo Hashimu Abdallah
Komba amewaeleza wananchi kuwa timu
hiyo itajumuisha wataalamu na wananchi
8 kutoka pande zote mbili lengo ikiwa ni
kujiridhisha na kupata uelewa wa pamoja
kuhusu mipaka ya mtaa huo kwa mujibu wa
tangazo la Serikali (GN) ya awali ya mwaka
1974 na marekebisho GN ya mwaka 2019 ili
kuondoa utata uliopo sasa lakini pia wanan-
chi kujua wanahudumia na mamlaka ya ut-

Inaendelea Ukurasa wa 23......................
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Inaendélea

awala wa Wilaya ipi.

“Hii timu itafanya kazi kwa muda wa wiki
tatu na baada ya hapo utaitishwa mkutano
wa wananchi kwa ajili ya kupata mrejesho
na kutoa maamuzi kuhusu mipaka ya eneo
na hivyo tunaamini mgogoro huu tutakuwa
tumeumaliza na wananchi mtaendelea ku-
furahia maisha kwa kufanya shughuli zenu
za maendeleo kwa uhuru na Amani” alieleza
Mhe. Komba.

Pamoja na kuunda timu hiyo maalumu,
Mhe. Komba amewataka wananchi washika-
mane na kushirikiana kwani wao ni wamo-
ja badala ya kutenganishwa na migogoro ya
mipaka kwani inaweza kubadilishwa wakati
wowote kulingana na ongezeko la watu,

hivyo tusigombane kwa ushawishi wa watu
wachache wenye maslahi yao binafsi.

Kwa upande wake Mkuu wa Wilaya ya Kis-
arawe Mhe. Fatma Almasi Nyangasa ali-
waeleza wananchi kuwa katika kipindi hiki
cha Mtaa wa kingazi wenye mgogoro uta-
hudumiwa na wenyeviti wawili wa King’azi
na Kisopwa mpaka pale mgogoro utakapo-
tatuliwa.

Aidha, Mhe. Nyangasa aliwaonya Wenyeviti
hao kutojihusisha na uuzaji wa ardhi kwani
hicho ndio chanzo kikubwa cha mgogoro
huo uliopo sasa.

Tembelea Tovuti ya Ubungo Manispaa
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TIMU YA MPIRA WA PETE UBUNGO YATOKA SARE DHIDI KINONDONI

Na Mwandishi wetu

Timu ya mpira wa Pete Manispaa ya Ubungo ime-
toka sare kwa goli 22 - 22 dhidi ya timu ya mpira
huo ya Manispaa ya Kinondoni katika mechi iliyo-
chezwa leo tarehe 04/10/2023 ndani ya viwanja vya
Manispaa ya Kinondoni.

Akiongea baada ya kumalizika kwa mechi hiyo
Mhe. Songoro Mnyonge Mstahiki Meya wa Mani-
spaa ya Ubungo amezipongeza timu hizo mchua-
no huo ambao umepelekea kutoka sare na kuwa-
taka kuongeza bidii ya mazoezi ili kuendelea kuwa
imara.

“Ubungo na Kinondoni ni watoto wa baba mmoja
na hilo limejidhihirisha kwenye hii mechi fanyeni
mazoezi ya kutosha ili kupata ushindi kwenye me-
chi zote mtakazocheza” Alisema Songoro.

kwa upande wake Afisa Utamaduni wa Manispaa ya
Ubungo Kasim Semfuko ameitaka timu ya Manis-
paa hiyo kucheza mechi nyingi zaidi ili kuweza kuji-
boresha sambamba na ufanyaji mazoezi ipaswavyo
ili kuweza kushinda mashindano ya SHIMISEMI-
TA 2023 yanayotarajiwa kuanza hivi karibuni.

Mnamo tarehe 18 Oktoba, 2023 Mashindano ya
Shirikisho la Michezo Serikali za Mitaa Tanzania
“SHIMISEMITA” yataanza rasmi Mkoani Dodoma
ambapo timu mbalimbali za Michezo za Hal-
mashauri kote Nchini zitapata fursa ya kushiriki
mashindano yao.

Tembelea Tovuti ya Ubungo Manispaa
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Na Mwandishi wetu

Mapema asubuhi ya Oktoba 07, 2023 timu
ya mpira wa miguu ya Manispaa ya Ubungo
imecheza mchezo wa kirafiki dhidi ya timu
ya Manispaa ya Temeke katika uwanja wa
Mwembeyanga

Mchezo huo uliokuwa wa kuvutia kwa pan-
de zote mbili umemalizika kwa sare ya goli
moja kwa moja

Timu ya Manispaa ya Ubungo itashiriki
mashindano ya SHIMISEMITA yatakay-
ofanyika kuanzia Oktoba 18, 2023 jijini
Dodoma.

Mwenyekiti wa Klabu ya Michezo na kocha
wa timu ya Manispaa ya Ubungo Mwalimu
Boki Masoud amesema kuwa ameridhishwa
na maandalizi ya kikosi chake na kikosi kipo
tayari kwenda kupe-perusha vyema bendera
ya Manispaa ya Ubungo katika mashindano
hayo

Mpaka sasa Timu ya Manispaa ya Ubungo
imecheza michezo ya kirafiki mitatu na hai-
japoteza mchezo wowote

Ubungo Fc 2 Vs 2 St. Anne
Ubungo Fc 2 Vs 1 Kinondoni Fc
Ubungo Fc 1 Vs 1 Temeke Fc
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Jarida hili limehaririwa na kusanifiwa na;
Joina Nzali
Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano Serikalini.
Halmashauri ya Manispaa ya Ubungo.
Limeandaliwa na;
Martha Julius (Afisa Habari-UMC)
Twagile Sanga (Afisa Habari- UMC)

Barua pepe; md@ubungomc.go.tz
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