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Na Martha Julius Nicholaus

Serikali inaendelea kutekele-
za kwa vitendo Sera ya elimu 
bila malipo ambayo inazaidi ya 
miaka nane tangu kuanzishwa 
kwake lengo ikiwa ni kuhaki-
kisha kila mtoto wa Kitanza-
nia mwenye umri wa kwenda 
Shule ameanza elimu ya awali.

Katika kutekeleza azma hiyo 
Manispaa ya Ubungo imeen-
delea kuboresha miundom-
binu mbalimbali ya elimu ya 
awali na Msingi kwa lengo la 
kuhakikisha mazingira ya uji-
funzaji na ufundishaji yanaku-
wa bora na rafiki kwa wana-
funzi na walimu.

Mbali na Manispaa ya Ubun-
go kuboresha miundombinu 
mbalimbali ya elimu kwa ku-
tumia fedha za mapato yake ya 
ndani, pia Manispaa hiyo ina-
jivunia kuwa ni miongoni mwa 
Halmashauri za Manispaa 
Nchini ambazo zimepata fedha 
za BOOST kutoka Serikali kuu 
kwa ajili ya uborshaji wa miun-
dombinu mbalimbali ya elimu 
ya awali na Msingi.

‘BOOST Primary Student 
Learning Program’ ni Pro-
gramu yenye malengo ya 
kuboresha upatikanaji fursa 
sawa katika ujifunzaji bora wa 
Elimu ya Awali na Msingi Tan-

zania Bara. BOOST ni seh-
emu ya Mpango wa Lipa Kul-
ingana na Matokeo katika 
Elimu awamu ya pili (EPforR 
II) na inachangia utekelezaji 
wa Mpango wa Maendeleo wa 
Sekta ya Elimu wa miaka mita-
no 2021/22 hadi 2025/26.

Manispaa ya Ubungo ilipokea 
kiasi cha shilingi Bilioni 1.5 
kwa ajili ya uboreshaji wa mi-
undombinu ya elimu ikiwemo 
ujenzi wa Shule mbili mpya za 
Awali na Msingi Goba Mpa-
kani  na Msakuzi Kusini zilizo-
jengwa kwa gharama ya Shilin-
gi 475,300,000 kwa kila Shule
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zikiwa na mikondo miwili 
yenye madarasa 2 ya awali ya 
mfano, matundu 6 ya vyoo vya 
wanafunzi wa elimu ya awa-
li pamoja na bembea za wa-
nafunzi hao, Madarasa 14 ya 
wanafunzi wa elimu ya Msingi 
yakiwa na madawati, matundu 
16 ya vyoo vya wanafunzi hao, 
Jengo 1 la utawala na kichomea 
taka 1.

Pamoja na Ujenzi wa Shule 
mpya pia Manispaa hiyo ilifan-
ikiwa kujenga madarasa yaki-
wa na madawati katika Shule 
mbalimbali za Msingi ikiwemo 
Shule ya Msingi Milenia ya tatu  
ujenzi wa madarasa 4 na ma-
tundu 4 ya vyoo kwa gharama 
ya Shilingi 95,200,000, Shule ya 
Msingi Makoka ujenzi wa ma-

darasa 5 na matundu 6 ya 
vyoo kwa gharama ya Shilin-
gi 120,800,000, Shule Msingi 
Mbezi ujenzi wa madarasa   4 
na matundu ya vyoo 4 kwa 
gharama Shilingi 95,200,000, 
Shule ya Msingi Msumi ujen-
zi wa madarasa 4 na matun-
du 4 ya vyoo kwa gharama ya 
95,200,000, Shule ya Msingi 
Matosa ujenzi wa madarasa ya 
awali ya mfano 2 na matundu 
6 ya vyoo, na Shule ya Msin-
gi Makabe ujenzi wa madara-
sa 4 kwa gharama ya Shilingi 
88,000,000. 

Na hivyo Mradi wa Boost 
umeiwezesha Manispaa hiyo 
kujenga jumla ya vyumba vya -

madarasa 49 ya wanafunzi wa 
elimu ya awali na Msingi ya-
kiwa na madawati na matun-
du 50  ya vyoo, vyumba 6 vya 
madarasa ya wanafunzi wa 
elimu ya awali, matundu 18 ya 
vyoo pamoja na bembea za wa-
nafunzi hao, majengo mawili 
ya utawala na vichomea taka 
viwili. 

Manispaa ya Ubungo inajumla 
ya Shule za Msingi 207 kati ya 
hizo Shule za Msingi za Umma 
ni 69 na Shule za msingi binafsi 
ni 138 shukrani za dhati zimu-
endee Rais wa awamu ya sita 
wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania Dkt. Samia Suluhu 
Hassan.
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Pichani ni Viongozi mbalimbali wa Manispaa ya Ubungo akiwemo Mhe. 
Hashimu Komba Mkuu wa Wilaya hiyo aliyevaa shati la kaki na kofia ya blue, 
Mhe. Juma Japhary Nyaigesha Mstahiki Meya wa Manispaa hiyo aliyevaa shati 
la kitenge na Ndg. Elias Runeye Ntiruhungwa Mkurugenzi wa Manispaa hiyo 
wakitoa maelekezo mbalimbali kwa wasimamizi na wakandarasi wa miradi 

mbalimbali inayotekelezwa na Manispaa hiyo.
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Na Martha Julius Nicholaus

Manispaa ya Ubungo inajivunia 
kufanikiwa kujenga Shule 3 
Mpya za Msingi ndani ya mwa-
ka wa fedha 2023/2024 ambazo 
kwa kiasi kikubwa zimesaidia 
kuwaondolea adha wanafun-
zi ya kutembea umbali mrefu 
kufika Shule, kusongamana 
darasani na hivyo kuwasaidia 
kuepukana na vishawishi vya 
njiani,  lakini pia zimewezesha 
uwepo wa miundombinu bora 
ya kujifunzia na kufundishia.

Miongoni mwa Shule hizo ni 
Shule ya Awali na Msingi ya G-

oba Mpakani na Msakuzi Kusi-
ni zilizojengwa kwa gharama 
ya Shilingi 950,600,000 am-
bazo ni fedha kutoka Serikali 
kuu za mradi wa Boost huku 
kila Shule ikigharimu Shilingi 
475,300,000 ikiwa na mikon-
do miwili yenye madarasa 2 ya 
wanafunzi wa elimu ya awali 
ya mfano, matundu 6 vyoo vya 
wanafunzi wa awali pamoja 
na bembea za wanafunzi hao, 
Madarasa 14 ya wanafunzi wa 
elimu Msingi yakiwa na mad-
awati, matundu 16 vyoo vya 
wanafunzi hao, Jengo 1 la ut-
awala na kichomea taka 1.

Sambamba na Shule hizo Mani-
spaa hiyo imejenga Shule Mpya 
ya Awali na Msingi ya Kibam-
ba ‘B’ iliyojengwa kwa gharama 
ya shilingi 400,000,000 ambazo 
ni fedha kutoka Serikali kuu 
ikiwa ni mkondo mmoja yenye 
jumla ya madarasa 2 ya mfano 
ya wanafunzi wa elimu ya awali 
yakiwa na madawati, matundu 
6 ya vyoo na bembea za wato-
to, huku kukiwa na madarasa 7 
ya wanafunzi wa elimu Msingi 
yakiwa na madawati, matundu 
16 ya vyoo, jengo 1 la utawala 
na kichomea taka kimoja.
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Shule ya Awali na Msingi Mpakani iliyojengwa kwa gharama ya Shilingi 
475,300,000 fedha kutoka Serikali kuu za Mradi wa Boost kwa ajili ya ujenzi 
wa Shule Mpya yenye mikondo miwili ikiwa na madarasa 2 ya awali ya mfano, 
matundu 6 ya vyoo pamoja na bembea za wanafunzi wa awali, Madarasa 14 
ya wanafunzi wa elimu ya Msingi yakiwa na madawati, matundu 16 vyoo vya 
wanafunzi wa hao, Jengo 1 la utawala na kichomea taka kimoja.
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Shule Mpya ya Awali na Msingi ya Kibamba ‘B’ iliyojengwa kwa gharama ya 
shilingi 400,000,000 fedha kutoka Serikali kuu kwa ajili ya ujenzi wa Shule 
hiyo ya mkondo mmoja yenye jumla ya madarasa 2 ya awali ya mfano, ma-
tundu 6 ya vyoo na bembea za wanafunzi wa awali huku kukiwa na madarasa 
7 ya wanafunzi wa elimu Msingi yakiwa na madawati, matundu 16 ya vyoo, 
jengo 1 la utawala na kichomea taka kimoja.
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MOJA YA MUONEKANO WA NDANI WA MADARASA YA SHULE MPYA ZA MOJA YA MUONEKANO WA NDANI WA MADARASA YA SHULE MPYA ZA 
MSINGIMSINGI
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Shule ya Awali na Msingi Msakuzi Kusini iliyojengwa kwa gharama ya Shilingi 
475,300,000 fedha kutoka Serikali kuu za Mradi wa Boost kwa ajili ya ujenzi 
wa Shule Mpya yenye mikondo miwili ikiwa na madarasa 2 ya awali ya mfano, 
matundu 6 ya vyoo pamoja na bembea za wanafunzi wa awali, Madarasa 14 
ya wanafunzi wa elimu ya Msingi yakiwa na madawati, matundu 16 vyoo vya 
wanafunzi wa hao, Jengo 1 la utawala na kichomea taka kimoja.
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MUONEKANO WA MADARASA YA AWALI YA MFANOMUONEKANO WA MADARASA YA AWALI YA MFANO
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UPEKEE WA MIRADI YA BOOST NI UWEPO WA UJENZI WA 
MADARASA YA AWALI YA MFANO YAKIWA NA VYOO PAMO-
JA NA BEMBEA ZA WANAFUNZI WA ELIMU YA AWALI, HAKI-
KA MADARASA HAYO YANAONGEZA ARI YA UJIFUNZAJI NA 

UFUNDISHAJI
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MUONEKANO WA BAADHI YA MADARASA YA SHULE MPYA 
ZA MSINGI HAKIKA SERIKALI IMEFANYA NA ITAENDELEA 

KUFANYA UBUNGO TUMEWEZA
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MAALUMU LA MIRADI YA BOOSTMAALUMU LA MIRADI YA BOOST

JARIDA HILI LIMEANDALIWA NA 
KITENGO CHA MAWASILIANO SERIKALINI
HALMASHAURI YA MANISPAA YA UBUNGO

MHARIRI: JOINA JIMMY NZALI

MUANDAAJI: MARTHA JULIUS NICHOLAUS

MPIGA PICHA: MUSTAPHA H MWAKIBETE

Tufuatilie kupitia mitandao ya kijamii ya; @ ubungomanispaa

Jarida hili linapatikana kwenye tovuti ya Manispaa ya 
www.ubungomc.go.tz


